• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài tiếng Việt N73 đơn giản (Dùng ngay)

Status
Không mở trả lời sau này.

JS_AnhTuan

Active Member
quái thiệt sao cài đầy đủ rồi mà.Tới đoạn "Chú ý: có vòng tròn màu vàng bên ngoài" của em lại ko có.Lúc tắt máy nó có đổi hình 2 cái loa rồi sau đó đen thui mở ko lên nữa.Phải cắm sạc nó mới chịu khởi động lại.Nhưng cũng ko có chữ tiếng việt.~X( huhu

B 4mat 4 ngón. Hack xong, bật secman mở truy cập hệ thống rồi vào xplore xóa hết mấy file private, resource, sys, system xem sao. rồi cài mấy file setup kia. xem còn gì lỗi ko. Chúc b thành công

tritri0808

vậy phải cài thêm xplore hả a.Mình xóa trong ổ C phải ko anh.Có cái nó ko cho xóa thì làm sao.Đổi tên cũng hok được.Hix hix

dauyeuub

đã làm thành công và cảm ơn anh vothien rất nhiều.
nhận xét: máy rất lag lên em lại chạy về Music RM-133_ME_APAC_4.0839.42.2.1_v11.0_N73.exe

huynhkyphu

Mình xài N73 ME và đã update FW mới nhất là V4.0839.42.2.1. Vậy mình có làm đc như bác vothien hướng dẫn ko :(

dauyeuub

Không đc đâu bạn à FW của vothien là 4.0850.43.0.1_v23.0 mà của bạn thấp hơn

huynhkyphu

Mình xài N73 ME và đã update FW mới nhất là V4.0839.42.2.1. Vậy mình có làm đc như bác vothien hướng dẫn ko :(( Của mình là FW mới nhất của N73 me rùi mà thấp hơn gì

vienanh68

quái thiệt sao cài đầy đủ rồi mà.Tới đoạn "Chú ý: có vòng tròn màu vàng bên ngoài" của em lại ko có.Lúc tắt máy nó có đổi hình 2 cái loa rồi sau đó đen thui mở ko lên nữa.Phải cắm sạc nó mới chịu khởi động lại.Nhưng cũng ko có chữ tiếng việt.~X( huhu

Bạn ơi muốn có "cái vòng màu vàng" bạn phải mở RPDomain Plus lên vào tùy chọn -> chọn "Tự kích hoạt" cho từng mục nha. Hiện nay máy của bạn thế nào rồi đã Oke chưa? Nếu có trục trặc gì hãy nêu lên để các bạn biết và giúp cho nhé. Chúc bạn thành công như mình và các bạn khác.

nokia_n70

Mình cài ko đc N73 TV tuy chon.. nó báo Update error ban ơi :(

Cho mình link bản 100% tiếng việt N73 đi.... link die rùi :((
bạn phải xoá toàn bộ ứng dụng có trong máy mới intall đc n73tuychon nhé.

JS_AnhTuan

Active Member
Mình cài ko đc N73 TV tuy chon.. nó báo Update error ban ơi :(

Cho mình link bản 100% tiếng việt N73 đi.... link die rùi :((
b 4mat 4 ngón cho sạch rồi làm theo hd. B ko hiểu tv ah ? bài hd của vt đó đừng làm sai bước nào là đc. Chúc b thành công

huynhkyphu

Mình format máy (bằng *#7370#) Đã xem là 4mat sạch chưa??? Cảm ơn anh em mình thành công rùi nhưng sao mình có cảm giác máy chạy chậm hơn bt nhỉ

JS_AnhTuan

Active Member
Mình format máy (bằng *#7370#) Đã xem là 4mat sạch chưa??? Cảm ơn anh em mình thành công rùi nhưng sao mình có cảm giác máy chạy chậm hơn bt nhỉ

B fải 4mat 4 ngón mới sạch ( tắt nguồn rồi ấn đồng thời 4 phím: call + * + 3 + nguồn ) b fải up fw 4.0850.43.0.1_v23.0 mới nhanh đc.

Tuandoan_434

Sao e cai cai font tv toan bi uplade eror vay a? Lam sao bi jo ha a. E da nang cap fw va lam dung huong dan,,

trandat2404

Đem máy lại nhà Thiện >> Up luôn Frimware tiếng Việt chuẩn luôn khỏi cần RPDomainPlus làm gì! Sau khi Up là có thể cài pm thoải mái mà không cần Hack

cho xin địa chỉ B-)
giết ng cướp răng, ý lộn, cướp Firmware lun =))

bao h fix đc cái gõ chữ nhanh vậy Thiện :)

jrc

FW bị lỗi phần camera, ko biết tác giả khắc phục chưa vậy

hantinhtu_baby

Bác Thien àh!
Sao em đã làm đúng như bác hướng dẫn rồi,máy chạy rất good nhưng đc có 2 ngày máy lại tự nhiên chuyển sang một nửa Tiếng Anh một nửa TiếngViệt ah! Em tắt nguồn khởi độg lại thì đc.
Mong bác sớm cho ra bản hoàn thiện hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.