• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cài ứng dụng không cần sign, không file cer, không file signed!

Status
Không mở trả lời sau này.

nganha1972

Đây là file exe. File này khi cài vào máy sẽ giúp các bạn install các ứng dụng mà không cần phải sign hay làm bất cứ chuyện gì nữa. Chỉ cần file này nằm đúng nơi, các bạn chỉ việc cài và cài. Mình nghĩ là chạy tất.

Mình up bên dưới 2 file, 1 file dành cho OS9.1, 1 file dành cho OS9.2

Down file bạn cần về, chép file installserver.exe vào đúng đường dẫn C:/sys/bin/ là có thể dùng ngay. Nhớ là đừng chép lộn file sẽ bị lỗi "File corrupted" khi cài đặt và không remove các ứng dụng được nhé.

Chú ý: mình chỉ mới test trên N95 file dành cho OS9.2, mình cài các ứng dụng: FExplorer, EjectCall, Mcleaner chạy rất bình thường, không cần phải sign gì cả.

Các bạn down về dùng và chia sẻ cho mọi người cùng dùng!

Và nhớ đây là bản quyền của www.pdaviet.net đấy nhé :D

---------------------------

Cách hack phone: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=24966

Thank anh hungO2nokia!

mình đã làm nhưng không cài được Interactive.voice callmaster. thanks!!

huavinh

Banned
Đây là file exe. File này khi cài vào máy sẽ giúp các bạn install các ứng dụng mà không cần phải sign hay làm bất cứ chuyện gì nữa. Chỉ cần file này nằm đúng nơi, các bạn chỉ việc cài và cài. Mình nghĩ là chạy tất.

Down file bạn cần về, chép file installserver.exe vào đúng đường dẫn C:/sys/bin/ là có thể dùng ngay. Nhớ là đừng chép lộn file sẽ bị lỗi "File corrupted" khi cài đặt và không remove các ứng dụng được nhé.

Chú ý: mình chỉ mới test trên N95 file dành cho OS9.2, mình cài các ứng dụng: FExplorer, EjectCall, Mcleaner chạy rất bình thường, không cần phải sign gì cả.

Thank anh hungO2nokia!

os 9.1 có cài được ko các bạn , mình cài vao3250 khi cài ứng dụng sign và chưa sign đều báo file coropter

nganha1972

mình đã làm nhưng không cài được Interactive.voice callmaster. thanks!!

sao không có bạn nào giúp minh với vậy, mình không thể cài được phần mền, vì khi cài nó báo "không thể cài đặt" cho dù mình đã làm theo cách hack đã cài mobile signer và secman nhưng máy vẩn báo lỗi, các bạn giúp mình với! thanks!!!!!!!!!!!!!!!!

rinhvh

Mình cài ứng dụng máy báo "File corrupted" nhưng mình vẫn install tiếp 2,3 lần là ok.hihi...các bạn cứ thử đi nhé!vô tình giải quyết vấn đề khó giải!!!

nguyenminhdanh

sao 5700 k làm được vậy? mình làm theo cách bạn chỉ rồi, đã hack phone, lam tuần tự các bước, nhưng khi cài "WebGate.Advanced.Device.Locks.Pro.v2.00.37" nó vẫn báo là
"Certificate error. Contact the application supplier"

Kojiro

Super V.I.P
hix,a ơi, nhưng cái wwan trọng là hack máy rồi nhưng chương trình FExplorer chưa sign thì sao ạ, bít lấy chương trình nào để copy & paste vào tới các thư mục ẩn bây h

FExplorer có thể sign online đó bạn!

N3250 làm không được !!! Báo lỗi "file corupted" giúp em với.....

Bạn phải chắc chắn dùng đúng file cho 3250 nhé! File dành cho OS9.1

os 9.1 có cài được ko các bạn , mình cài vao3250 khi cài ứng dụng sign và chưa sign đều báo file coropter

Bạn không thấy mình đã hướng dẫn rất kỹ rồi sao :-?

sao 5700 k làm được vậy? mình làm theo cách bạn chỉ rồi, đã hack phone, lam tuần tự các bước, nhưng khi cài "WebGate.Advanced.Device.Locks.Pro.v2.00.37" nó vẫn báo là
"Certificate error. Contact the application supplier"

5700 hình như là OS9.2, bạn chép file dành cho dòng này nhé.

cmen

Tức wá làm cả 2 file luôn vẫn Corrupted trên con N3250:-??:-??:-??

Chỉnh sửa cuối:

botchien

mình sài 5700 làm thành công rồi. cách này quá hay lun. thank nhiu nhìu :D

huavinh

Banned
nói tóm lại 3250 not hack install kiểu này , pó tay. thanks' very good!!!!!!!!

lbxminh

Cảm ơn Kojiro, cách này dùng rất tốt, tiện lợi. Mình dùng N81 đã test thành công nghen các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Tommy

anh ơi!!! Sao em cài Adv.D.locks( em đã dùng hết 7 ngày ) và em đã hack phone thành công nhưng sao vẫn ko dùng đc. Nó vẫn đòi $$

Kojiro

Super V.I.P
anh ơi!!! Sao em cài Adv.D.locks( em đã dùng hết 7 ngày ) và em đã hack phone thành công nhưng sao vẫn ko dùng đc. Nó vẫn đòi $$

Hack phone xong không có nghĩa là bạn dùng được full của các PM nhé! Nhiều bạn vẫn lẫn lộn giữ sign và cr@ck, khác nhau nha các bạn. Sign để cài được, còn cr@ck là để dùng full.

vvb_nd

Thank anh hungO2nokia!

Nhưng đối với E51 thì em làm như thế ko được! xin các bác gúp cho! Nhưng rất cảm ơn Kojiro!

kenvil1986

Có bác nào chỉ cho em cách copy file installserver.exe vào thư mục C:/sys/bin/ không.Em dùng activefile nhưng nó không hiện file ẩn.Các bác giúp em với!!!!!!!

trinhha

Có bác nào chỉ cho em cách copy file installserver.exe vào thư mục C:/sys/bin/ không.Em dùng activefile nhưng nó không hiện file ẩn.Các bác giúp em với!!!!!!!

Posted via Mobile Device bạn cài x-plore nhé. Vào x-plore sau đó ấn phím 0 rồi đánh dấu vào 4 ô đầu nhé. Nhớ là máy bạn phải hack rồi nhé!

thanhlong20

mấy anh ơi cho em hỏi sao em hack trên 3250 khi cài báo lổi corrupt em dã làm nhìu lần trên các máy khác rồi . em đảm bảo là làm đúng các bước trên không biết tại sao lại sảy ra tình trang như vậy nửa . mấy anh giúp em nhé . thank

Status
Không mở trả lời sau này.