• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CAMERA KAISER VÀ CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN

thaiduong2007

AT&T 8925 chụp hình bị 3 sọc sau khi up rom

tình hình là em mới mua con 8925 cũ ROM ship 6.1
sau khi up bản KAISER_WM65_OS21895_PP12MB_Sonbalck thì camera bị 3 sọc ngang màn hình . đọc trong box thấy dòng này nhiều người bị up lại rom thì khỏi em cũng up khoảng 20 bản cả 6.1 lẫn 6.5 , cả radio nhưng không khỏi:(( nên lập topic này hy vọng những người bị giống em mà up rom khỏi thì vào chỉ giùm em cách chữa :(
nếu có thể cho em xin link bản rom hay radio mà các bác up nhé
em ở xa HN nên mong các bác giúp với nhìn cái ảnh có mấy cái dòng kẻ xót xa quá :((

NhatToai

Super V.I.P
tình hình là em mới mua con 8925 cũ ROM ship 6.1
sau khi up bản KAISER_WM65_OS21895_PP12MB_Sonbalck thì camera bị 3 sọc ngang màn hình . đọc trong box thấy dòng này nhiều người bị up lại rom thì khỏi em cũng up khoảng 20 bản cả 6.1 lẫn 6.5 , cả radio nhưng không khỏi:(( nên lập topic này hy vọng những người bị giống em mà up rom khỏi thì vào chỉ giùm em cách chữa :(
nếu có thể cho em xin link bản rom hay radio mà các bác up nhé
em ở xa HN nên mong các bác giúp với nhìn cái ảnh có mấy cái dòng kẻ xót xa quá :((

Hiện tượng này trên Kaiser đã có từ lâu nên mình gộp chùng bài của bản vào topic này.
Bạn đọc kỹ và thực hiện theo một số kinh nghiệm trong topic này biết đâu giải quyết được.
Ngoài thay đổi về ROM,Radio,thì còn phải thay đổi cả SPL cho máy.

thaiduong2007

Hiện tượng này trên Kaiser đã có từ lâu nên mình gộp chùng bài của bản vào topic này.
Bạn đọc kỹ và thực hiện theo một số kinh nghiệm trong topic này biết đâu giải quyết được.
Ngoài thay đổi về ROM,Radio,thì còn phải thay đổi cả SPL cho máy.

cám ơn nhiều :(
lúc tui xách máy về nhà thì SPL là 3.56
tối qua đã down xuống 3.29 rùi lên 3.34 đều ko đc.
tui đã thử ROM ship của bro up lên rồi (RUU_Kaiser_HTCASIA_WWE_3.29.707.0_NOradio&SPL_Ship)
radio đổi 1.65xxxxxxx, 1.70xxxxxxx, 1.71xxxxxx
vẫn còn nguyên 3 vạch.
sáng nay up bản Kaiser touch bên XDA cũng ko có gì thay đổi cả:((
còn cái duy nhất chưa làm là up cái ROM ship trên kèm radio đi theo thui. tý nữa tui thử nốt.
mượn nguyên bộ tovit về rồi mà ngại chưa dám tháo:D
PS: ngoài lề tý. hồi xưa có con MDA III dòng Blue ấy cài dc touch 3D thik lắm ko biết kaiser có dùng đc ko bác nhể?

NhatToai

Super V.I.P
...
mượn nguyên bộ tovit về rồi mà ngại chưa dám tháo:D
PS: ngoài lề tý. hồi xưa có con MDA III dòng Blue ấy cài dc touch 3D thik lắm ko biết kaiser có dùng đc ko bác nhể?
Bạn định mổ em nó ra làm gì thế?
Hiện tượng này chỉ xảy ra trên các máy thường thay đổi radio.
Touch Flo3D thì chạy được nhưng ì ạch lắm bạn à,bên khu vực ứng dụng/theme & skin có đấy.Ngoài ra trong box ROM cũng có vài bản tích hợp 3D.Chỉ thử cho vui chứ không thể xài được.

thaiduong2007

Bạn định mổ em nó ra làm gì thế?
Hiện tượng này chỉ xảy ra trên các máy thường thay đổi radio.
Touch Flo3D thì chạy được nhưng ì ạch lắm bạn à,bên khu vực ứng dụng/theme & skin có đấy.Ngoài ra trong box ROM cũng có vài bản tích hợp 3D.Chỉ thử cho vui chứ không thể xài được.

em hay mổ lắm á còn để làm gì thì mổ ra rồi mới biết:D con BB 8700 của em bị mổ mấy lần rùi đôi khi chỉ để ......lau mặt kính:))
tại em nghĩ UP ROM ko xong thì chắc phàn cứng có vấn đề. hồi xưa em sài E398 bị tắt màn hình tháo ra lắp lại là khỏi:ar! nên giờ định thử với con này biết đâu.....;;)
PS:
lại ngoài lề tý:D. Em thấy bên con blackberry có đồng chí fix cái autotext để gõ TV có dấu theo kiểu telex ko biết PPC ta có cái autotext ko và nếu có thì có Fix dc ko bác nhỉ:-? đc thì gõ phím cứng đỡ lắm=D>

balisa_1801

lại ngoài lề tý:D. Em thấy bên con blackberry có đồng chí fix cái autotext để gõ TV có dấu theo kiểu telex ko biết PPC ta có cái autotext ko và nếu có thì có Fix dc ko bác nhỉ:-? đc thì gõ phím cứng đỡ lắm=D>

BB thì làm sao mà sánh với PPC được. Gõ TV trên phím cứng à? Xưa rồi thiếu gì PM ví dụ như PM dưới đây chẳng hạn:

duyuno

đến bây giờ đã có cách gì khắc phục lỗi sọc xanh, sọc đỏ trên camera chưa vậy mọi người? mình cũng đang bị mà up đủ rom. radio mà chả thấy thay đổi ji hết.
nan giải wua :(

whoami80hehe

hix, tớ cũng bị hiện tượng này nhưng nó xuất hiện kể từ lúc thay lại cáp Kaiser, có lẽ nào phải mổ ra chỉnh lại hoặc ra thợ lần nữa?

soccon_yeuhatde

sao 1 cái máy ngon thế này mà camera nó lại chán như vâyj nhỉ. ảnh rất mờ các bác ơi, các bác tư vấn xem em nó bị làm sao với.
ảnh chụp như này

ơ canh?" này ở truong phuong dong minh ma,hom nay ae gap nhau jao luu ty nhi? pm 01678147465

hkmobile

con của tôi cũng bị 1 sọc làm theo mấy bro hướng dẫn hic dùng pm reset lại xuất hiện thêm 2 vạch nữa nản hẳn

zerolenovo

Mình đang dùng win 6.5 của TPC. Camera mình thấy chụp ảnh rất đẹp, mỗi tội mỗi lần chụp ảnh là rất lâu, biết rằng cái autofocus lấy tiêu cự, nhưng muốn chụp một bức ảnh phải mất từ 3-4s, nhiều khi bỏ lỡ khoảnh khắc, chán quá.
Có cách nào chụp nhanh ko các bác?
cùng một vấn đề

yukihoshi

Mấy bác cho e hỏi cái camera trước e đang xài bình thường tự nhiên mấy hôm nay không mở lên được đã thử úp rom với radio khác mà vẫn không được.có ai giúp e với được không?

boysky1991

Mọi người cho hỏi một chút , mình đang dùng một con HTC Kaiser nhưng gần đây không hiểu tại sao có lúc tự nhiên reset lại máy , camera thì tối thui không chụp được .
Mong các bậc sư huynh chỉ giáo , cảm ơn nhiều !
bạn thử hardrest xem(ấn giữ nút camera và chọt reset,nút camera vẫn giữ và nhả nút reset-->ấn nút gọi---> nút gọi lần nữa)

enter_dn

lổi này là do phần cứng các bác ạ, con em cũng bị như thế em đã làm mọi cách nhưng ko được. Tinh cờ em mang máy đi thay dây cáp thì tại đó có xác một con như zây em nói họ thay cho cái camera xem thử có hết không, quả đúng như zậy thay xong là ok liền.

boysky1991

lổi này là do phần cứng các bác ạ, con em cũng bị như thế em đã làm mọi cách nhưng ko được. Tinh cờ em mang máy đi thay dây cáp thì tại đó có xác một con như zây em nói họ thay cho cái camera xem thử có hết không, quả đúng như zậy thay xong là ok liền.
bạn thay cáp ở đâu thế,giá bao nhiêu,cáp của mình dạo này cũng có vấn đề