• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cảnh báo về iPhone PC Suite (Tham khảo)

ancola66

Super V.I.P
CẢNH BÁO VỀ IPHONE PC SUITE

Các bác có WIFI chập chờn (Lúc trước Wifi đang tốt nay hoạt động yếu hoặc chập chờn) nên tham khảo

Nguyên văn :

" Hey! Chào những ai còn hâm mộ IPPC suite quả thật lỗi các bạn gặp phải còn nhẹ đấy. Cách đây 2 tuần mình cũng bị nghiêm trọng hơn nhiều vì từ trước vẫn dùng nó thấy hay hay, vào chỉnh sửa, cài đặt hay tạo ra file PXL từ phiên bản cũ cũng ngon. Mình dùng Firm 2.2.1 khi cài 1 ứng dụng jadu để điề khiển máy tính để trình chiếu PP, download từ IP_PC_suite về , sau đó không thích lại gỡ ra, vài hôm sau cài lại, nó chỉ ra ngay trang đầu, cứ việc download về cài lại thế là dính trưởng wifi bắt sóng kém, chập chờn.... lúc bắt được lúc không, restore về bất cứ Firm nào cũng không khôi phục được wifi. Cuối cùng phải đưa về 1.0.0, lên từ từ đến 2.2. Nhưng lạ là ở 1.1.4 thì wifi vẫn yếu còn đến 2.2 thì khỏe. sau đó lại vào chỉnh sủa file trong IP bằng IP PC suit, up danh bạ điện thoại. thế là wifi lại mất, sóng chập chờn, vào mạng được 1 vài phút lại mất, thậm chí không vào được. cái thằng PC suite 2.3.1.8 không biết lỗi kiểu gì mà đáng sợ vậy. và hôm rồi thằng bạn nhờ vào lấy film quay bằng iphone ra, khi vào 1 số ứng dụngthif không chạy nữa, thậm chí bị ẩn đi. sau khởi động lại thì bị ăn táo. lại phải restore máy.
Kl: IP_PC_Suite không nên dùng nữa.......Vì nó ảnh hưởng quá sâu đến hệ thống"

Nguồn : VN MAGIC.NET by tuannv72

Orbit

Chào cả nhà!

đúng là có cái chuyện wifi bị yếu đó... Mình đã bị y chng như bác này nói, nhưng nó chỉ yếu chứ không mất, lúc đầu nghĩ là do wifi nguồn yếu, nhưng mình vào sát cái wifi nó vẫn yếu....

Mình chưa biết tại sao, hôm nay nghe bác nói thế mình cũng nghi ngờ bé PC quá...

Bác nào có kinh nghiệm kiểm tra lại thử và cho ý kiến với mọi người, để mọi người khỏi hoang mang...
Thanks

theduc

Mình vẫn dùng PC Suite v2.3.1.86 rất lâu rồi, mà mình thấy IP của mình ( frimware 2.2.1 Custom của Mod Nguyenhuutrong) đâu có bị rớt hoặc yếu sóng Wifi đâu ?
Mình nghĩ có thể các bạn vửa mở PC Suite + ITunes cùng lúc nên có thể 2 PM nầy đụng nhau, vì có lần tình cờ mình vừa download ở iTunes Store vừa download ở PC Suite nên khi setup xong có 1 số Soft + Game không chạy được.
Thanks

meongoansg

Mình đã sử dụng IP PC Suite dùng để cài các Apps, Ringstone rất tốt. Riêng phần Music và Video thì không làm được. Đã thử trên 2G lock và 3G world.
Ai biết cách add Music và Video bằng IP PC Suite thì giúp mình với nhé!

ptrithang

đã và đang dùng IP PC suite 2.3.1.46 trên vista , IP fw 2.2.1,bình thường kô xảy ra vấn đề gì cả , chép nhạc fim , Set Permission, ok ,CHƯA BỊ ĂN TÁO !!!

theduc

đã và đang dùng IP PC suite 2.3.1.46 trên vista , IP fw 2.2.1,bình thường kô xảy ra vấn đề gì cả , chép nhạc fim , Set Permission, ok ,CHƯA BỊ ĂN TÁO !!!

Bạn chép nhạc + phim bằng cách nào vậy ???
Giới thiệu cho anh em cách làm với.
thanks

cuteont

Mình dùng pc suite từ thời 1x đến giờ có thấy vấn đề gì đâu. Hiện tại bây giờ chỉ có thể coppy nhạc, phim từ iphone ra PC thông qua pc suite chứ ngược lại thì chưa được đâu.

thanhhuyenpro_tjc

CẢNH BÁO VỀ IPHONE PC SUITE

Các bác có WIFI chập chờn (Lúc trước Wifi đang tốt nay hoạt động yếu hoặc chập chờn) nên tham khảo

Nguyên văn :

" Hey! Chào những ai còn hâm mộ IPPC suite quả thật lỗi các bạn gặp phải còn nhẹ đấy. Cách đây 2 tuần mình cũng bị nghiêm trọng hơn nhiều vì từ trước vẫn dùng nó thấy hay hay, vào chỉnh sửa, cài đặt hay tạo ra file PXL từ phiên bản cũ cũng ngon. Mình dùng Firm 2.2.1 khi cài 1 ứng dụng jadu để điề khiển máy tính để trình chiếu PP, download từ IP_PC_suite về , sau đó không thích lại gỡ ra, vài hôm sau cài lại, nó chỉ ra ngay trang đầu, cứ việc download về cài lại thế là dính trưởng wifi bắt sóng kém, chập chờn.... lúc bắt được lúc không, restore về bất cứ Firm nào cũng không khôi phục được wifi. Cuối cùng phải đưa về 1.0.0, lên từ từ đến 2.2. Nhưng lạ là ở 1.1.4 thì wifi vẫn yếu còn đến 2.2 thì khỏe. sau đó lại vào chỉnh sủa file trong IP bằng IP PC suit, up danh bạ điện thoại. thế là wifi lại mất, sóng chập chờn, vào mạng được 1 vài phút lại mất, thậm chí không vào được. cái thằng PC suite 2.3.1.8 không biết lỗi kiểu gì mà đáng sợ vậy. và hôm rồi thằng bạn nhờ vào lấy film quay bằng iphone ra, khi vào 1 số ứng dụngthif không chạy nữa, thậm chí bị ẩn đi. sau khởi động lại thì bị ăn táo. lại phải restore máy.
Kl: IP_PC_Suite không nên dùng nữa.......Vì nó ảnh hưởng quá sâu đến hệ thống"

Nguồn : VN MAGIC.NET by tuannv72

Cảm ơn bác đã cảnh báo anh em nhưng theo ý kiến chủ quan của cá nhân mình thì wifi bị yếu không hẳn là do IP PC suit đâu bạn. Mà lý do chủ yếu làm wifi trên IP bị yếu đi là do IP lúc hoạt động nhiều (ví dụ như chơi game khi đang xạc chẳng hạn) thì pin rất nóng, các bác xài qua chắc ai cũng biết vấn đề này. Đây là nguyên nhân làm cho chip wifi bị lỏng ra dẫn đến tín hiệu bị yếu đi. Bạn mình cũng có một máy bị dính trường hợp này, sau đó dùng hạ sách là đem IP bỏ vô tủ lạnh (liều nè), sau đó thì wifi lại chạy ầm ầm, nhưng sau một thời gian chơi game nó lại dần bị tình trạng như lúc đầu. Bác nào có kinh nghiệm trong vấn đề này cho anh em ý kiến tham khảo nhé. Vài ý kiến nhỏ vậy thôi.

Hellpro

Cho em hỏi về PC suite

e là mem mới, cho e hỏi về itunes. E dùng itunes sync nhạc và app vào máy, nhưng đến lần sau e muốn thêm mấy bài hát nữa thì lại phải sync lại từ đầu từ file nhạc đến app, có cách nào tiện hơn hok mong các pác chỉ giáo :|:|:|

ThAngNgO_

e là mem mới, cho e hỏi về itunes. E dùng itunes sync nhạc và app vào máy, nhưng đến lần sau e muốn thêm mấy bài hát nữa thì lại phải sync lại từ đầu từ file nhạc đến app, có cách nào tiện hơn hok mong các pác chỉ giáo :|:|:|

bạn hỏi về Pc suit hay itunes :-?, Itunes chỉ sài trên 1 PC thui, bạn sang PC khác thi nó sẽ remove hết những cái mà bạn đã sync trước đó, còn thêm vào nó sẽ ko sync lại từ đầu đâu, thêm gì thì nó sẽ sync cái đó thui :D

ancola66

Super V.I.P
Sau khi đã Sync lần đầu tiên (Sync tất cả các thứ bạn muốn như Contact, Ringtones, Music.....) thì sau đó bạn vào các Tap trên bỏ dấu chọn (Sync) ở các mục đi. Từ các lần Sync sau thì bạn muốn thay đổi phần nào (Như thêm Music, Thêm App thì bạn lại vào mục tương ứng đánh dấu vào ô Sync của mục đó roài nhấp Sync thôi
*Như vậy thì mỗi lần Sync không phải Sync tất cả những mục mình không có thay đổi gì mà chỉ Sync những mục mình muốn thay đổi thôi và bạn cứ yên tâm là các mục mình không có thay đổi gì vẫn được giữ nguyên:D

Orbit

Cảm ơn bác đã cảnh báo anh em nhưng theo ý kiến chủ quan của cá nhân mình thì wifi bị yếu không hẳn là do IP PC suit đâu bạn. Mà lý do chủ yếu làm wifi trên IP bị yếu đi là do IP lúc hoạt động nhiều (ví dụ như chơi game khi đang xạc chẳng hạn) thì pin rất nóng, các bác xài qua chắc ai cũng biết vấn đề này. Đây là nguyên nhân làm cho chip wifi bị lỏng ra dẫn đến tín hiệu bị yếu đi. Bạn mình cũng có một máy bị dính trường hợp này, sau đó dùng hạ sách là đem IP bỏ vô tủ lạnh (liều nè), sau đó thì wifi lại chạy ầm ầm, nhưng sau một thời gian chơi game nó lại dần bị tình trạng như lúc đầu. Bác nào có kinh nghiệm trong vấn đề này cho anh em ý kiến tham khảo nhé. Vài ý kiến nhỏ vậy thôi.

Có Cái này mình cũng chưa rõ, tại vì khi bật wifi lên (chỉ cách nguồn wifi 2m) thì lúc đầu cột sóng wifi lên đầy ấp, sau khi dùng thì nó tữ tụt xuống còn có 1/2, cái này không hiểu có phải do ảnh hưởng của PC suite hay không? hay là Iphone có chế độ tự bốt sóng wifi, sau đó nó cho trở về bình thường hoặc giảm bớt để tiết kiệm pin??? Lưu ý mình chỉ dùng wifi vào web mà thôi ko có chơi game gì hết, với lại mình ở trong phòng máy lạnh nên nhiệt độ của IP không cao...

Cái này mong các bác pro cho ý kiến chút để anh em biết tại sao...
Cám ơn