• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật các bản Rom Super Ram chạy ổn định.

lungtungbeng

Dạo này Có Darkstone và Mdeejay thay nhau ra các bản Android chạy trên Ram nên tốc độ boot rất nhanh (20s để boot từ WM vào Android. Tuy nhiên vừa thoát khỏi các bản Beta nên có vẻ vẫn chưa thực sự ổn định lắm. Để đỡ mất công các a e phải test nhiều bản để tìm ra bản ổn định thì những ai đã test qua và thấy chạy êm ái nhất thì vui lòng post vào đây nhé. Thanks every one^^.
Hiện tại em đã dùng qua vài bản beta của cả Mdeejay và Dasktone, và 02 hôm nay em đang dùng bản MDJ FroYo Streak Lite v. 0.5 RAM Edition chưa thấy có điều gì phải phàn nàn Đặt biệt là trong change log: Fixed Camera / Camcorder (720x480 Auto: Custom)
. Link đây:

MDJ FroYo Streak Lite v. 0.5 RAM Edition

Còn bản darkstone SuperRAM FroYo v1.5 em chưa xài nhưng thấy nhiều người kêu lỗi quá nên thôi không đưa lên.

TIẾP TỤC CẬP NHẬT BẢN ANDROID 2.3: -=MDJ Gingerbread=- v. 1.0 RC5 RAM [GRH55]

http://www.multiupload.com/YXCQCPGWG3

ce9d377ebec87b9eac929a584cf1e719.jpg.html

-Keep Updating...

Chỉnh sửa cuối:

Anbis

Nếu có anh em nào up lên mediafire thì ngon nhất các bác nhỉ :D
Hay là mình tổng kết mỗi 2 tuần/lần, để xem build nào ngon lành, mình up lên mediafire các bác nhỉ ?

lungtungbeng

camera và Camcorder vẫn nản ngừoi dùng.

Bản này camera và camcorder khá ổn đó bác. Em dùng thấy rất vừa ý, phải cái data.img hơi nhỏ thôi^^

Nếu có anh em nào up lên mediafire thì ngon nhất các bác nhỉ :D
Hay là mình tổng kết mỗi 2 tuần/lần, để xem build nào ngon lành, mình up lên mediafire các bác nhỉ ?

Ủng hộ ý kiến của bác^^

babybdu

sao mình dùng bản MDJ FroYo Streak Lite v. 0.5 RAM Edition vẫn ko vào camera được nhỉ nó đen thui rồi hiện lên cái lựa chọn force close và wait

LUILUI

bản trên phần camera vừa khi quay camera vừa tự autofocus ko bác?chứ ko phải chỉnh auto trước xong mới quay.
nếu ok thì em boot bản này coi sao , đang xài bản HD2ONE cũng đc

lungtungbeng

bản trên phần camera vừa khi quay camera vừa tự autofocus ko bác?chứ ko phải chỉnh auto trước xong mới quay.
nếu ok thì em boot bản này coi sao , đang xài bản HD2ONE cũng đc

Bản này đáng để thử đấy. Bác sẽ ngạc nhiên cho xem^^

nncoolt

mới vừa cài bản này..tốc độ nhanh kinh khủng..co đều giao diện mod xấu wá..đang xóa cài thử bản [BUILD][18.12.10]-=MDJ FroYo HD v.4.5=-[FRG83D][kernel:MDJ S8.0] mới ra hôm nay...;;)

lungtungbeng

mới vừa cài bản này..tốc độ nhanh kinh khủng..co đều giao diện mod xấu wá..đang xóa cài thử bản [BUILD][18.12.10]-=MDJ FroYo HD v.4.5=-[FRG83D][kernel:MDJ S8.0] mới ra hôm nay...;;)

Dùng bản này thì phải xài Launcher pro cũng khá đẹp bác ạ

clarkht

hum nay 19 mà bác :D

Nguyenson318

Mấy bác chạy bản này có thấy ổn không vậy? Nếu còn lỗi những gì thì liệt kê cho mọi người biết nhé!!! Thanks

lungtungbeng

Mấy bác chạy bản này có thấy ổn không vậy? Nếu còn lỗi những gì thì liệt kê cho mọi người biết nhé!!! Thanks

Đến hôm nay thì thấy thỉnh thoảng bị trắng màn hình, reset lại là hết bác ạ. Nhưng nói chung em vẫn đang kết bản này nhất^^

finalbread

Em cài bản MDJ DHD 4.5 xem thế nào, cái này đợi thời gian nữa vậy. Mà e bị mic rè cài trên RAM có thay được default.acdb đâu~X(

nokin

Em cài bản MDJ DHD 4.5 xem thế nào, cái này đợi thời gian nữa vậy. Mà e bị mic rè cài trên RAM có thay được default.acdb đâu~X(
Haha, thông báo cho bác 1 tin rất mừng, k hiểu sao bản RAM này chạy ngon nhé, k bị tiếng rè. Thử rồi. Thật lạ !

Trước giờ test thì thấy bệnh mic rè k bị với bản Desire_HD (dù build theo bản này vẫn bị), và bản thứ 2 là Super_RAM 0.5 này (bản FreeRAM của DarkStone lại bị).

Nhận xét sơ về bản SuperRAM này so với FreeRAM 1.5 :
- Chạy mượt, ổn định hơn nhiều. Hiện chưa thấy gì bất thường,
- Hao pin thấp, ~4mA, mấy lần rồi mở lên đều thấy như thế.
- Titanium không chạy đc, FC liên tục, dù cài thành công. Phải gỡ nếu k sẽ nhảy FC liên hồi.
- Giao diện thì chán òm rồi, nhưng thay bằng LauncherPro, sẽ khá hơn nhiều.
- Đặc biệt với những ng bị mic rè như em thì bản này k bị --> rất đáng mừng !
- Sóng sánh ổn, Wifi nhanh. K có vấn đề gì.
- Ghét cái mod đen thui truyền thống của CM. Để xem trong menu Tweak của CM có mục nào chỉnh lại cái này không.

Tóm lại là ... dùng cũng được đấy !

nncoolt

bản này dùng được chạy khá nhanh...nhưng không thích cái giao diện của nó..den thui lui

finalbread

Thôi e chơi tiếp bản MDJ 4.6 vừa mới ra đây, thằng MDJ này khiếp quá nó để như gà, mấy bản on RAM này cứ đợi đã:D, Titanium Backup mà không dùng được thì ...

vvq

Mình dùng cả 2 bản RAM của MDJ và Darkstone, so sánh thì bản của Darkstone ngon lành hơn, nhưng cả 2 đều bị lỗi wifi, có kết nối nhưng không chạy được.
Về cook ROM thì darkstone luôn đưa ra những bản rất tốt, có cải tiến khăc phục lỗi cho đến khi bản đó chạy ngon lành, không quá chạy theo phiên bản.
Còn MDJ co phong cách cook rom y hệt Mr. PQ của chúng ta, luôn đưa ra rất nhiều bản khác nhau, theo phiên bản cập nhật.
Nếu ai thích dùng ROM cho độ ổn định, dùng hàng ngày thì nên sài Darkstone, còn thích vọc mới thì theo MDJ

dungphp

Mình dùng cả 2 bản RAM của MDJ và Darkstone, so sánh thì bản của Darkstone ngon lành hơn, nhưng cả 2 đều bị lỗi wifi, có kết nối nhưng không chạy được.
Về cook ROM thì darkstone luôn đưa ra những bản rất tốt, có cải tiến khăc phục lỗi cho đến khi bản đó chạy ngon lành, không quá chạy theo phiên bản.
Còn MDJ co phong cách cook rom y hệt Mr. PQ của chúng ta, luôn đưa ra rất nhiều bản khác nhau, theo phiên bản cập nhật.
Nếu ai thích dùng ROM cho độ ổn định, dùng hàng ngày thì nên sài Darkstone, còn thích vọc mới thì theo MDJ

Chốt lại là dùng của cha MDJ thì sẽ nhanh nát đời em HD2 !

nokin

Nát cái thẻ thôi, chứ HD2 chả ảnh hưởng gì. Hê hê ... Có điều nhà nào xài ADSL kiểu tới đâu trả tới đó thì cứ ham chạy theo ROM cuối tháng trả tiền bill lút cán luôn.