• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cập nhật các bản Rom Super Ram chạy ổn định.

dungphp

bản MDJ FroYo Streak Lite v. 0.5 RAM Edition chạy khá ngon, nhưng sao mất cái Social và Email widget của Dell. Install vào lại ko dc, oải chè quá, tiếc ghê, cần 2 cái đó nhất thì lại mất T_T có bác nào bít cách install vào ko

Thử copy vào /system/app , reboot xem có chạy đc kg ?

demonntl

Active Member
có ai dùng bản MDJ FroYo Streak Lite v. 0.5 RAM Edition khi sạc có cuộc gọi tới thì màn hình không mở lên dc phải khởi động lại ko?

BboyRong

Bác chủ thớt đâu rồi cho em hỏi cái.
Sao máy em chạy bản 2.3 đen led ko hoạt động.đã boot lại nhưng vẫn vậy..kết nối với máy tính kô đc..

thinhletien

sau 2 ngày test thử thì nhanh và mượt thật nhưng có vẻ ko stable, vì tình trạng Market ko down app dc, có lẽ giống với bản cũ là hiện tượng không log in vào Talk dc nên market ko cho download. 2 cái này e cũng k hiểu tại sao liên quan nhau, nhưng sự thật là thế.

lungtungbeng

có ai dùng bản MDJ FroYo Streak Lite v. 0.5 RAM Edition khi sạc có cuộc gọi tới thì màn hình không mở lên dc phải khởi động lại ko?

Không có chuyện ấy đâu bác. Bác thử cài lại xem nhé.

Bác chủ thớt đâu rồi cho em hỏi cái.
Sao máy em chạy bản 2.3 đen led ko hoạt động.đã boot lại nhưng vẫn vậy..kết nối với máy tính kô đc..

KHông kết nối với PC đc là đúng rồi, chi sạc qua pc đc thôi. Bản này đc ghi rõ trong change log của nó mà, chưa kết nối usb disk driver đc nên nó tạm khóa tính năng ấy sẽ sửa đổi ở bản sau. Còn vụ đèn led không sáng thì không đúng rồi, Có lẽ ban đầu lúc cài bản android này bác chỉ chọn haret.exe mà trước đó chưa chạy CLRCAD.exe nên mới không kích hoạt đc đèn Led thôi. Chỉ có 1 vấn đề ở đây là đèn bàn phím nhấp nháy thất thường thôi bác ạ

sau 2 ngày test thử thì nhanh và mượt thật nhưng có vẻ ko stable, vì tình trạng Market ko down app dc, có lẽ giống với bản cũ là hiện tượng không log in vào Talk dc nên market ko cho download. 2 cái này e cũng k hiểu tại sao liên quan nhau, nhưng sự thật là thế.

Market down bình thường bác ạ. Em vừa down thử chtrinh a take phone bác ạ

BboyRong

KHông kết nối với PC đc là đúng rồi, chi sạc qua pc đc thôi. Bản này đc ghi rõ trong change log của nó mà, chưa kết nối usb disk driver đc nên nó tạm khóa tính năng ấy sẽ sửa đổi ở bản sau. Còn vụ đèn led không sáng thì không đúng rồi, Có lẽ ban đầu lúc cài bản android này bác chỉ chọn haret.exe mà trước đó chưa chạy CLRCAD.exe nên mới không kích hoạt đc đèn Led thôi. Chỉ có 1 vấn đề ở đây là đèn bàn phím nhấp nháy thất thường thôi bác ạ
mình đã boot lại nhưng đen led vẫn không hoạt động...thôi đành bo tay cam chịu vậy dùng thế này cũng đc, đợi bản sau ra vậy. híc nhưng tức nhất là bị dính quảng cáo..có ai có cách trị cái này kô

lungtungbeng

mình đã boot lại nhưng đen led vẫn không hoạt động...thôi đành bo tay cam chịu vậy dùng thế này cũng đc, đợi bản sau ra vậy. híc nhưng tức nhất là bị dính quảng cáo..có ai có cách trị cái này kô

Chắc hên xui rồi. CHờ bản sau vậy bác ạ. Em vẫn đang xài bản này không thấy có chuyện đèn led k hoạt động. Em cắm xạc vào đèn đỏ lòm.

hnam5

bản 0.5 bị lỗi reboot vài lần thì teo luôn camera. Chủ thớt có bị không vậy? cách fix thế nào xin cho biết.
Thanks!