• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

trantuan1207

Mình toàn format bằng WM thôi !

oh...tại m thấy mấy bác ấy bảo format theo chuẩn j j ấy thì cái thẻ nó nhanh hơn nên m mới hỏi :D. Chiều về format thử xem có được k... Bực nhể, bị cái lỗi chả giống ai +___+

ngphuongqt

Em up SIP ROM: _HTC HD2_RUU_Leo_S_hTC_Asia_WWE_3.14.707.3_Radio_15.42. 50.11U_2.15.50.14_LEO_S_Ship.exe
ngày 19/11/2010 thì SPL bị upgrade lên 3.03.
Bây giờ em không cài lại được các bản ROM vọc nữa
Làm cách nào để cài lại HSPL 2.08 hả bác
Làm sao đây mấy Bác ? có cách nào không hả mấy Bác chỉ giúp.

Nhầm chổ rồi bạn. Đây chỉ dành cho hệ điều hành Android thôi. Bạn qua bên WM bàn nhé!
P/S. bạn nên nói rõ thêm máy bạn là máy gì nữa (HD2 T-Mobile hay HD2 thường)

timbangai123

Mấy anh cho em hỏi phần mềm GPS nào có đo tốc độ (km/h) ko nhỉ, em vào market tìm hoài mà toàn là những phần mềm để bắt sóng GPS thôi, không hiện km/h, hôm trước em dùng bản room nào có built sẵn mà giờ ko nhớ tên phần mềm đó nữa, anh nào biết chỉ dùm nghe. Thanks all

ngphuongqt

Mấy anh cho em hỏi phần mềm GPS nào có đo tốc độ (km/h) ko nhỉ, em vào market tìm hoài mà toàn là những phần mềm để bắt sóng GPS thôi, không hiện km/h, hôm trước em dùng bản room nào có built sẵn mà giờ ko nhớ tên phần mềm đó nữa, anh nào biết chỉ dùm nghe. Thanks all

Speedometer bạn

thanhtbv

Bác nào có phần mềm power off và nút back cho android share cho mình cái, mình cảm ơn nhiều.

smth2hope

Ơ thế thì thoát hết các trương trình thì làm ntn? Mà nhiều soft còn phải quay đi quay lại để còn cài đặt

dùng android muốn thoát ứng dụng toàn phải ấn back mà? :|
Lướt web xong mà muốn thoát thì cứ gọi là.... :-ss
có cách khác là ấn vào phím home rồi dùng các soft về taskman mà kill

Lướt web thì dùng dolphin, không bao giờ phải dùng back luôn. Trong dolphin có cái gesture, kéo mũi tên trái back nhanh lắm.
Đóng ứng dụng thì cái nào có menu/exit thì ấn, không thì home rồi kill thôi.
Nói chung mình dùng menu và home nhiều hơn back.

quangotvn

Nhầm chổ rồi bạn. Đây chỉ dành cho hệ điều hành Android thôi. Bạn qua bên WM bàn nhé!
P/S. bạn nên nói rõ thêm máy bạn là máy gì nữa (HD2 T-Mobile hay HD2 thường)

Máy mình HD2 thường. Mình muốn chạy "ANDROID" nhưng hiện tại máy như vậy nên mới hỏi xin ý kiến của nhửng cao thủ hy vọng Ai biết trả lời giúp.

PingMD

Anh em cho hỏi bản nào là bản 2.3 vậy? Nhân tiện cho em hỏi bản nào mới nhất và chạy êm nhất vậy?
Thanks.
Chúc anh em ngủ ngon.

massage000

format cũng vẫn k đc bạn ạ :(... điên quá!x(

Format bằng winmo và đầu đọc thẻ cũng ko được thì còn một cách khác là bác lấy máy nokia nào đấy (E72 hay 5530 chẳng hạn) cắm thẻ vào rồi format xem sao.

thanhtbv

Bác nào để ý giúp mình: máy mình chạy android 4.6 nhưng thấy khi nạp điện chẳng thấy vào gì cả.2h mới đc 45%. toàn phải tắt nguồn or chyển sang window nạp thôi.Ma bản này thấy hao pin quá.để qua đêm phải mất 30%.sợ thật.Mà tiện cho mình hỏi, Các folder của android tư tạo trên thẻ nhớ giờ mình muốn dồn chúng vào 1 FOLDER thì có chạy không, thấy để lộn xôn quá! Mình cảm ơn nhiều!

trantuan1207

thay thẻ nhớ thôi, thẻ hỏng chứ sao nữa:)
:(( k yêu đừng nói lời cay đắng thế chứ, đừng dọa :-s... Mà rõ ràng nó bị sao ấy chứ lúc mua máy nó đã có 1 bản android chạy được mà, chỉ tại m thấy mấy lỗi nên m định thử thay bản đó xem sao, ai ngờ bih bản mới chạy k nổi, bản cũ lôi ra chạy lại cũng lỗi y như thế, cứ đến màn hình khóa là lại quay ra "quietly brilliant"... Nhìn thấy 2 cài từ đó mà muốn liệng máy T__T
Format bằng winmo và đầu đọc thẻ cũng ko được thì còn một cách khác là bác lấy máy nokia nào đấy (E72 hay 5530 chẳng hạn) cắm thẻ vào rồi format xem sao.
mình 4mat 1 nhát bằng máy tính, bồi thêm 1 nháy bằng HD2 mà k qua được cái quietly brilliant đấy :-<
Đang mượn đc con E72 rồi, cho nó 1 nhát nữa xem sao...:D
Thanks các bác ^^

clarkht

:(( k yêu đừng nói lời cay đắng thế chứ, đừng dọa :-s... Mà rõ ràng nó bị sao ấy chứ lúc mua máy nó đã có 1 bản android chạy được mà, chỉ tại m thấy mấy lỗi nên m định thử thay bản đó xem sao, ai ngờ bih bản mới chạy k nổi, bản cũ lôi ra chạy lại cũng lỗi y như thế, cứ đến màn hình khóa là lại quay ra "quietly brilliant"... Nhìn thấy 2 cài từ đó mà muốn liệng máy T__T

mình 4mat 1 nhát bằng máy tính, bồi thêm 1 nháy bằng HD2 mà k qua được cái quietly brilliant đấy :-<
Đang mượn đc con E72 rồi, cho nó 1 nhát nữa xem sao...:D
Thanks các bác ^^

Y như trường hợp của bác twantoan, cuối cùng phải thay thẻ khác.rõ ràng copy paste dữ liệu vẫn đc,nhanh là đằng khác,nhưng lại ko chạy đc android.haizz

trantuan1207

Y như trường hợp của bác twantoan, cuối cùng phải thay thẻ khác.rõ ràng copy paste dữ liệu vẫn đc,nhanh là đằng khác,nhưng lại ko chạy đc android.haizz

Up bản MCCM HD v3.02 thì nuột luôn bác ơi... ke ke ke :D. Bác nào có lời giải thích cho em tại sao k chạy đc Froyo thì e cám ơn lắm :x