• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CẬP NHẬT & THẢO LUẬN CÁC PHIÊN BẢN ANDROID CHO HD2 - PHẦN 3

KimUyLong

Bên đó đang yêu cầu cấm BASE rom rồi ! Không tự port được thì phải cu té thôi !
_ Cũng có thể đây chính là nguyên nhân mà cotulla từ thông báo "wp7 sẽ có trên hd2 trong vài ngày nữa" đến việc đăng thông báo mới "gặp trục trặc trong khi test - tiếp tục test dài hạn"
_ Những việc hd2 "có thể làm" tuy thấy vậy nhưng nó cũng ảnh hưởng đến khá nhiều người mà. ..

dungphp

MCCM kg port được rom đâu ! Cái bản 3.0.2 trên PDAV mình thấy nghi lắm. Mà người mình cứ quả quyết đấy là của MCCM !

maidong123

Cho em hỏi vài câu:
1. Nếu Android: "MDJ_FroYo_HD_v._4.4_MDJ_S7.6HD" or "Mdeejay_eVo_Sense_v._1.0_Warm" Rom : "A66_Android_DualBoots_Build21916_OS3.14_LITE_v08_ P V" sau khi up "mattx 1.5" thì vào mạng điện thoại không được.(không có mạng or ở chế độ máy bay).
2. Cách up HASTARIN r8.5.3 cho Android "MDJ_FroYo_HD_v._4.4_MDJ_S7.6HD" như thế nào (em mới vọc nên hỏi nhiều tí), có link nào hướng dẫn thay lõi cho Android thì post lên cho em nhé, thansk nhiều.;;)
3. Android "Mdeejay eVo Sense v. 1.1 Warm|3.29.651.5|" Rom A66 như trên: Pin hết rất nhanh, em đã thử những cách trên rồi, nhưng chỉ cải thiện 170 pin ma/h, anh em nào đã fix dc pin cho vesiton này thì chỉ em nhé, bản Android này rất đẹp, thix nhất, nhưng pin thì oải wa.

hai

MCCM kg port được rom đâu ! Cái bản 3.0.2 trên PDAV mình thấy nghi lắm. Mà người mình cứ quả quyết đấy là của MCCM !

Mình đâu có khẳng định MCCM port được rom nhưng mà có công chỉnh sửa để nó chạy tốt,Bên xda đã nói là MCCM có lấy rom của mdj nhưng có sửa lại 1 chút.
chính các bản mdj bây giờ cũng không có bản nào chạy tốt như cảu mccm (froyo 4.0 và hd 3.02)

nick12345678

Help - không có auto rotate screen

Em xài HD2 Tmous, cài rom WM của bác Phạm Quang thì màn hình vẫn tự xoay ngang dc , nhưng khi cài android của diễn đàn thì ko còn xoay ngang nữa, hix, ai giúp em với, hix
em cũng đã thử dùng root explorer của bác Dungphp để fix lỗi G-sensor nhưng vẫn ko dc lun , hix

hai

Không cần đâu nếu các bác cài bản MCCM 3.0.2 HD thì vào phần ngôn ngữ kéo xuống dưới cùng sẽ thấy có lựa chọn tiếng Việt

trinh12345

Em xài HD2 Tmous, cài rom WM của bác Phạm Quang thì màn hình vẫn tự xoay ngang dc , nhưng khi cài android của diễn đàn thì ko còn xoay ngang nữa, hix, ai giúp em với, hix
em cũng đã thử dùng root explorer của bác Dungphp để fix lỗi G-sensor nhưng vẫn ko dc lun , hix
bạn lên market cài auto rotate widget xem sao, nó có chức năng cho xoay hay ko đấy.

stupid1314

Mình đang dùng bản DeireZ rất tốt: Khi set CPU lên thì điểm rất cao:

ngphuongqt

Cao thủ dữ vậy, lần đầu mình được điểm Quandrat cao như vậy.

Để có Q=2000 thì CPU set ở 1113mhz là có rồi.
Bởi vì CPU được nâng từ 998mhz lên 1536mhz thì Quandrant cao thôi. Ít bữa là nhiệt độ máy cũng cao hơn và máy nhanh ... toi hơn \-/

stupid1314

Để có Q=2000 thì CPU set ở 1113mhz là có rồi.
Bởi vì CPU được nâng từ 998mhz lên 1536mhz thì Quandrant cao thôi. Ít bữa là nhiệt độ máy cũng cao hơn và máy nhanh ... toi hơn \-/

Nói cũng đúng, tiếp thu ý kiến. Nhưng chụp hình để "khoe" chút chứ dại gì mà set CPU lên cao như vậy! Mà set lên như vậy cũng 2 ngày rồi máy thì chỉ khoảng 30 độ C và tiêu hao khoảng 5mA ở standby thôi => Ngu =)).

stupid1314

Hơ, mới phát hiện ra điều kì cục. Khi set CPU lên và kiểm tra điểm Quandrat thì lại không bằng so với khi không set CPU. Thật là khó hiểu:

Chỉnh sửa cuối:

dungphp

Set lên thì dùng bình thường thấy tít hơn, nhạy hơn nhưng lỡ dùng 1 cái game khủng, em nó quá sức rồi quá cố luôn đây !

sonkeu

thông báo đã có bản superRAM SENSE
[BUILD][30.12.2010] darkstone SuperRAM Sense v0.1 [kernel: Hastarin EB] ( 1 2 3)
Originally Posted By: DarkStone1337