• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 5230 v21.0.4 ECLIPSE v4 MS Silverlight, iPhone HS

GER2407

bạn thik thì có thể thêm Vietnamese vào (đã có topic hdẫn rồi)
riêng mình luôn để English cho nó chuẩn ^^
sao ko cho cả TV vào luôn lại còn, có ng không dùng được TA mà lại muốn dùng bản của bạn thì chả phải là thiệt thòi sao? Với lại tải về rùi lại mất công thêm ngôn ngữ vào nữa. Mình dùng X6 với mình TA hay TV thì cái nào cũng được. Nhưng đứa e mình sài 5230 mà nó lại ko dùng được TA nên.....

===

Đã thêm ngôn ngữ vào =>> Ko hiện được TV dù trong FW báo đã có gói TV, nhưng vào đổi ngôn ngữ máy thì chả thấy đâu.

Chỉnh sửa cuối:

aquarius102

sao ko cho cả TV vào luôn lại còn, có ng không dùng được TA mà lại muốn dùng bản của bạn thì chả phải là thiệt thòi sao? Với lại tải về rùi lại mất công thêm ngôn ngữ vào nữa. Mình dùng X6 với mình TA hay TV thì cái nào cũng được. Nhưng đứa e mình sài 5230 mà nó lại ko dùng được TA nên.....

===

Đã thêm ngôn ngữ vào =>> Ko hiện được TV dù trong FW báo đã có gói TV, nhưng vào đổi ngôn ngữ máy thì chả thấy đâu.

Mình cũng vậy,đã thêm ngôn ngữ Tiếng Việt mà không hiển thị,mặc dù đã chọn ngôn ngữ tiếng Việt........

GER2407

wimax16vnn giúp mình với được ko? Đứa e mình nó ko sài được TA mà bản này mình thấy chạy cũng ổn nhất các bản 5230.

aquarius102

Hi các bác,sau mấy tiếng đồng hồ ngồi mày mò,em đã thêm được ngôn ngữ tiếng việt cho bản này + một số effect mới nữa.Tiếng Việt hiển thị cũng chưa đầy đủ lắm nhưng chắc cũng đủ sài rồi..:D

một số hình ảnh em mới làm xong:

Download here
http://www.mediafire.com/?sklafu84x4xoav8

GER2407

Hi các bác,sau mấy tiếng đồng hồ ngồi mày mò,em đã thêm được ngôn ngữ tiếng việt cho bản này + một số effect mới nữa.Tiếng Việt hiển thị cũng chưa đầy đủ lắm nhưng chắc cũng đủ sài rồi..:D

một số hình ảnh em mới làm xong:
Download here
http://www.mediafire.com/?sklafu84x4xoav8
Cảm ơn bác nhiều lắm ạ! E thêm vào và báo là cũng đã có TV thế mà Flash đi Flash lại vẫn ko thấy TV đâu. Thế thì thằng e của e chắc vui rồi. 1 lần nữa thanks bác. :D

aquarius102

Hic...ko thêm HS samsung omnia hd vào được....hình như dùng hs basic thì bị lỗi phải không các bác?

darkness90vt

hs basic bị lỗi, không cài đặt được theme, không gỡ bỏ được ứng dụng. đã có cook fw eclipse v6 nhưng văng chưa fix được lỗi này

GER2407

hs basic bị lỗi, không cài đặt được theme, không gỡ bỏ được ứng dụng. đã có cook fw eclipse v6 nhưng văng chưa fix được lỗi này

Giờ mới để ý, đúng như lời bác nói là ko cài theme được và một số app cũng ko cài đc. mấy game cài X6 được thế mà 5230 lại ko được.
Cái HS basic của e đang dùng vẫn bình thường mà.

aquarius102

Các bác phải vào Rompatcher rồi bật Install Server RP+.rmp và Open4All RP+.rmp là cài được thôi

GER2407

Các bác phải vào Rompatcher rồi bật Install Server RP+.rmp và Open4All RP+.rmp là cài được thôi

Trùi....ko bật thì những phần mềm kia cài làm sao đc bác ơi? Cài phần mềm cứ như hên sui ý, cái đc cái ko!

thu0cl4o

sao em không thể quét nhạc được là sao? Toàn ghi lỗi không thấy nhạc àk đã thử 2 thẻ đều bị lỗi như vậy

aquarius102

sao em không thể quét nhạc được là sao? Toàn ghi lỗi không thấy nhạc àk đã thử 2 thẻ đều bị lỗi như vậy

Đây nè bạn:
Mã:
- Music Player sẽ chỉ tìm kiếm E: \ Sounds \ kỹ thuật số

chép nhạc vào thư mục đó là nó mới thấy,FW đã được "nấu" vậy mà.

aquarius102

Trùi....ko bật thì những phần mềm kia cài làm sao đc bác ơi? Cài phần mềm cứ như hên sui ý, cái đc cái ko!

Phần mềm nào?? Những phần mềm thấy trong ứng dụng là đã được add vào trong khi cook rom nên không phải cài nữa.hard reset cũng không mất mà.

wimax16vnn

Hic....sorry anh em. Đúng là ko cài dc theme mới,soft thì cái được cái không...

Dùng sisware bung trực tiếp theme/ app chép thẳng vào E hoặc C
Dc báo cáo lại mình nha ^^

Chỉnh sửa cuối:

GER2407

Phần mềm nào?? Những phần mềm thấy trong ứng dụng là đã được add vào trong khi cook rom nên không phải cài nữa.hard reset cũng không mất mà.

Hơ...thế bác tính chỉ dùng mấy cái trong rom thui à? Bao nhiêu là phầm mềm nữa chứ, còn cả theme, game...

phongthanjkm

Cyber có Cook bản Eclipse v6 rồi đó, nhưng mình làm ko được, Mình download về chỉ được 2file fpsx v6, thấy vậy lấy thêm 1 file V21 của v5 nhưng ra cũng không giống như giới thiệu.

darkness90vt

Cyber có Cook bản Eclipse v6 rồi đó, nhưng mình làm ko được, Mình download về chỉ được 2file fpsx v6, thấy vậy lấy thêm 1 file V21 của v5 nhưng ra cũng không giống như giới thiệu.
co lau roi nhung bi loi cai theme va ko the cai dat 1 so ung dung (ol =dt nen viet ko dau sr)