• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 5230 v21.0.4 ECLIPSE v4 MS Silverlight, iPhone HS

phongthanjkm

Darkness có làm theo hướng dẫn chưa?
Mình cài Eclipse v5, cài theme phà phà ^^
Nhớ là xóa các file: sys, pacth... trong thẻ, và sau khi cài phải Hard reset máy nha

anhtuan89gt

Cho mình hỏi là dùng bản FW này nếu k add thêm tiếng việt thì có dùng đc các phần mềm việt hóa k?

conghungvn

Help.......
có ai giúp em với. tình hình là em có vào đây : http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=26002.0
để tải về file Eclipse v6 Lite Edition Extra. sau đó em đã đổi file <RM-588_21.0.004_C01_prd.rofs3.fpsx> thành <RM-588_21.0.004_C02_prd.rofs3.fpsx> và chép vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588 và tiến hành flash trong quá trình flash không co chuyện gì xảy ra và em chờ cho tới khi flash báo Done! và rút cáp ra. nhưng tình hình là ở chỗ này đây! như những lần trước khi báo Done và em rút ra là máy đã sáng màn hình<bật máy> rồi. nhưng lần này thì không.màn hình cứ tối đen, em tháo pin ra và bật lại thì thấy rung 1 kái nhưng màn hình vẫn tối đen. em cũng đã thử hard reset (giữ như vậy 5') nhưng không được cũng chỉ thấy rung và màn hình tối đen, em lại tháo pin và thử bật lại thì tình trạng vẫn vậy! híc Bác nào có cách nào để cứu vớt máy em thì chỉ em với :(:((. em cũng đã flash lại phiên bản gốc là V21.0.004 nhưg vẫn bị như vậy.
Mong nhận được sự giúp đỡ của các Anh!
Thân!
(P/s; em viết bài ở đây nếu sai qui định thì mod di chuyển tới đúng địa điểm cho em:( Sorry)

letuanphu

mình đã úp bản 21.5.005 liệu mình còn up đc CFW này là 21.0.004 không nhỉ.. thank Bro

Help.......
có ai giúp em với. tình hình là em có vào đây : http://forum.dailymobile.se/index.php?topic=26002.0
để tải về file Eclipse v6 Lite Edition Extra. sau đó em đã đổi file <RM-588_21.0.004_C01_prd.rofs3.fpsx> thành <RM-588_21.0.004_C02_prd.rofs3.fpsx> và chép vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588 và tiến hành flash trong quá trình flash không co chuyện gì xảy ra và em chờ cho tới khi flash báo Done! và rút cáp ra. nhưng tình hình là ở chỗ này đây! như những lần trước khi báo Done và em rút ra là máy đã sáng màn hình<bật máy> rồi. nhưng lần này thì không.màn hình cứ tối đen, em tháo pin ra và bật lại thì thấy rung 1 kái nhưng màn hình vẫn tối đen. em cũng đã thử hard reset (giữ như vậy 5') nhưng không được cũng chỉ thấy rung và màn hình tối đen, em lại tháo pin và thử bật lại thì tình trạng vẫn vậy! híc Bác nào có cách nào để cứu vớt máy em thì chỉ em với :(:((. em cũng đã flash lại phiên bản gốc là V21.0.004 nhưg vẫn bị như vậy.
Mong nhận được sự giúp đỡ của các Anh!
Thân!
(P/s; em viết bài ở đây nếu sai qui định thì mod di chuyển tới đúng địa điểm cho em:( Sorry)

cái này mình đã càI VÀ BỊ GIỐNG BẠN.. VÀ MÌNH ÚP BẢN 21.5.006 THÌ ĐC NHƯNG MÂT cfw

conghungvn

mình đã úp bản 21.5.005 liệu mình còn up đc CFW này là 21.0.004 không nhỉ.. thank Bro

cái này mình đã càI VÀ BỊ GIỐNG BẠN.. VÀ MÌNH ÚP BẢN 21.5.006 THÌ ĐC NHƯNG MÂT cfw

mất CFW là sao hả anh em không hiểu anh chỉ giúp em được không. Thanks

hanhattri

huhu trên navifirm ko còn v21.0.004 nữa, giờ ko có sao mà flash v6 giờ, ai có đủ 7 file của v21.0.004 của navifirm cho mình xin với :(

anhtuan89gt

huhu trên navifirm ko còn v21.0.004 nữa, giờ ko có sao mà flash v6 giờ, ai có đủ 7 file của v21.0.004 của navifirm cho mình xin với :(

Vẫn có mà ban, vừa check thử xong :)

super_chick

em có 1 thắc mắc xíu về bản CFW này: tại sao trình chơi nhạc mặc định ko tìm thấy các file nhạc? (đã factory reset, restart, tháo thẻ nhớ rồi gắn lại), real player thì lại ko tìm thấy các file FLV, khi dùng File mgr của máy mở file FLV đó lên thì trình flash player ko có thanh seek, vào Mục hình ảnh và video trong Gallery thì thấy file FLV đó hoặc các file video khác hiện lên rất nhiều icon giống nhau. Còn HS N97 hình như xung dột9 với IP HS thì phải???(em gỡ HS N97 ra thì IP HS lại bình thường...
Nhưng bản CFW này chạy cũng thấy nhanh hẳn, tốc độ xử lý có phần mượt mà hơn, check RAM trống ~53MB, hiệu ứng đẹp...
Đôi lời nhận xét như thế, có gì sai các bác chỉ bảo thêm...

0976600021

Bác nào co bản COOk 5230 21.6.005 k.em đợi lâu quá,trên Navifim có lâu oy mà chưa có bác nào COOK đc ha?chán thế.