• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 5233 ver 1.7 - C6v40 Symbian Bella PRC3.0 by SangIT

hongminh004

Mình dùng code v40 rùi đổi rof2 của bạn thành v40 flash đc không Sang? hi vẫn chưa muốn lên V50

hongminh004

Vẫn đc mà bạn !!! Mà bạn lên V50 luôn đi, 5233 v50 ổn định rồi mà ^^!!!

tạm thời để V40 đã vì mình giờ không có thời gian. đang dùng bản C6 của Tùng nhưng tự nhiên hôm nay gửi tin nhắn đi nó báo đang chỉnh sửa rùi không gửi đc qua test bản của bạn xem thế nào. thấy post bài lâu rồi nhưng tại không có máy tính nên không flash để test hết đc :)

sangitpro

tạm thời để V40 đã vì mình giờ không có thời gian. đang dùng bản C6 của Tùng nhưng tự nhiên hôm nay gửi tin nhắn đi nó báo đang chỉnh sửa rùi không gửi đc qua test bản của bạn xem thế nào. thấy post bài lâu rồi nhưng tại không có máy tính nên không flash để test hết đc :)

Ừm !!! Bạn cứ test thử đi, chắc cũng ổn định, pin và ram chắc ko bằng bản của Bro Tùng. Ram Bt là 52~>58 nha bạn ^^

sangitpro

hix. nói thế này tớ thấy thế nào ấy chắc cũng ổn định,

Nghĩa là tớ dùng 3 tuần rồi mà vẫn thấy tốt, chưa phát hiện lỗi, còn cái camera in use, mà mình đang cook lại, xóa bớt 1 số app, tí up lên ^^

sangitpro

Cái trình đọc tin nhắn nhiều người dùng ko nhỉ !!! Chắc xóa bớt cho nhẹ ^^ !!!

hongminh004

- Conversations - nhắn tin dạng chat. Zip manager
- Quản lí Zip.
- Fiebrowse - Quản lí file như X-plore
mấy cái này không cần thiết lắm
mà bạn biết chỉnh sửa effect không mình muốn có eff chỉ hiện sao rơi ở homescreen còn những cái rườm rà khác bỏ hết mà không biết làm

sangitpro

- Conversations - nhắn tin dạng chat. Zip manager
- Quản lí Zip.
- Fiebrowse - Quản lí file như X-plore
mấy cái này không cần thiết lắm
mà bạn biết chỉnh sửa effect không mình muốn có eff chỉ hiện sao rơi ở homescreen còn những cái rườm rà khác bỏ hết mà không biết làm

Bên topic themes share đầy mà bạn!!! Còn Swype to unlock có nên xóa ko nhỉ !!! Có cần ovi map ko?

hongminh004

her. lấy core v40 của tùng đổi tên rof2 của bạn về v40 flash
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected, sending...
Sending CMT HASH for SOS*UPDAPP
Sending CMT HASH for SOS*ENO
Sending CMT HASH for SOS*DSP0
Sending CMT HASH for SOS*ISASW
Sending CMT HASH for SOS+CORE
Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V22...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_40.1.003_001_001_U001.uda.fpsx...
No write data, skiping write...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: V ICPR72_10w42.2
26-11-10
RM-625
(c) Nokia
APESW: V 40.1.003
VariantSW: V 40.1.003.BINH24
Prodcode: 0599018
Setting test mode...
Setting FULL FACTORY...
Done!
màn hình hiện test mode thôi không khởi động lại
:((

sangitpro

her. lấy core v40 của tùng đổi tên rof2 của bạn về v40 flash
cmt->PAPUB_CERTIFICATE_DATA_BB5 block detected, sending...
Sending CMT HASH for SOS*UPDAPP
Sending CMT HASH for SOS*ENO
Sending CMT HASH for SOS*DSP0
Sending CMT HASH for SOS*ISASW
Sending CMT HASH for SOS+CORE
Sending CMT HASH for SOS+ROFS1
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V22...
Sending CMT HASH for SOS+ROFS2
Write result 27: 1701
Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_40.1.003_001_001_U001.uda.fpsx...
No write data, skiping write...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
MCUSW: V ICPR72_10w42.2
26-11-10
RM-625
(c) Nokia
APESW: V 40.1.003
VariantSW: V 40.1.003.BINH24
Prodcode: 0599018
Setting test mode...
Setting FULL FACTORY...
Done!
màn hình hiện test mode thôi không khởi động lại
:((

Tháo pin ra và bật nguồn lên ^^!!!

hongminh004

ok để tối nay vọc ^^ giờ phải về rồi, bạn vẫn để googlemap và xoá ovi map đi nhé, vẫn để swipe to unlock nhé

NguyenDuyThanh

Cái trình đọc tin nhắn nhiều người dùng ko nhỉ !!! Chắc xóa bớt cho nhẹ ^^ !!!

Cái này chưa chắc đâu. Theo ý kiến của mình sau khi đã làm fw nhiều bản và khá nhiều người muốn có tính năng này, ko phải vì đọc tin nhắn mà vì nó đọc phát âm trong từ điển Anh-Việt. (rất cần cho các bạn học sinh/sinh viên hoặc những ai hay cần tra từ điển, đọc từ)

sangitpro

Cái này chưa chắc đâu. Theo ý kiến của mình sau khi đã làm fw nhiều bản và khá nhiều người muốn có tính năng này, ko phải vì đọc tin nhắn mà vì nó đọc phát âm trong từ điển Anh-Việt. (rất cần cho các bạn học sinh/sinh viên hoặc những ai hay cần tra từ điển, đọc từ)

Em lỡ xóa rồi, làm sao đây ^^!!!!