• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 523x ver 2.4 Final-C6v40 Ported by lethanhtung90 (26/06/11)

Status
Không mở trả lời sau này.

barracuda

Không.Core bình thường.Vì mình dùng Core v40 để flash.Chắc là bạn thêm mắm muối gì vào đấy :))

mình vửa test lại,chỉ chuyển về bàn phím cũ ,ko chỉnh sửa thêm bất cứ cái j :| hay do mod tắt độ sáng j đó xung đột với qwerty gốc :-?? vì thấy bản của bác viethoa dùng qwerty cũ cũng bt mà,nhưng bản bác ấy hình như chưa fix lỗi cảm biến sáng j đó :-?
/chấp nhận dùng bàn phím N8 vậy :-??
ah,mình sửa lại %CPU và mấy cái mod chỉnh thời gian đèn sáng thôi,có can thiệp sâu vào j đâu :|
có lẽ do mod chỉnh thời gian sáng đèn :-?

Chỉnh sửa cuối:

thanhthe1

Mình trước dùng bản 3-5 của DT, h flash bản này bấm Flash nó báo :can't detect flashing server.
Vậy là thế nào, xin chỉ cách khắc phục, mình dùng 5230, flash bản Anna swype, ( bật PC suite máy báo nhận N97 mini), ai biết chỉ dumgf với T_T

ThanhTungHT

Active Member
Mình trước dùng bản 3-5 của DT, h flash bản này bấm Flash nó báo :can't detect flashing server.
Vậy là thế nào, xin chỉ cách khắc phục, mình dùng 5230, flash bản Anna swype, ( bật PC suite máy báo nhận N97 mini), ai biết chỉ dumgf với T_T

Báo can't detect flashing server. sao bạn biết nó báo N97 mini ??? :-?:-?:-?:-?
Còn Báo N97 mini bởi vì mình dùng Core N97 mini,sử dụng file Uda của N97 mini :)):)):)):))

thanhthe1

Báo can't detect flashing server. sao bạn biết nó báo N97 mini ??? :-?:-?:-?:-?
Còn Báo N97 mini bởi vì mình dùng Core N97 mini,sử dụng file Uda của N97 mini :)):)):)):))

PC suite nhận là n97 mini chứ cái gì nữa??? mình cho đúng 7 file của 5230 vào rồi, và tiến hành flash, nhưng vừa bấm phát nó báo luôn là can't detect flashing server. Thế là thế nào>???

ThanhTungHT

Active Member
mình vửa test lại,chỉ chuyển về bàn phím cũ ,ko chỉnh sửa thêm bất cứ cái j :| hay do mod tắt độ sáng j đó xung đột với qwerty gốc :-?? vì thấy bản của bác viethoa dùng qwerty cũ cũng bt mà,nhưng bản bác ấy hình như chưa fix lỗi cảm biến sáng j đó :-?
/chấp nhận dùng bàn phím N8 vậy :-??
ah,mình sửa lại %CPU và mấy cái mod chỉnh thời gian đèn sáng thôi,có can thiệp sâu vào j đâu :|
có lẽ do mod chỉnh thời gian sáng đèn :-?
Đợi đấy.Đêm về mình test sẽ có câu trả lời cho bạn .Hiện ko ở nhà,nên ko làm gì đc ^^ Ko có dây cáp USB!

ThanhTungHT

Active Member
PC suite nhận là n97 mini chứ cái gì nữa??? mình cho đúng 7 file của 5230 vào rồi, và tiến hành flash, nhưng vừa bấm phát nó báo luôn là can't detect flashing server. Thế là thế nào>???

Tức là bạn bấm nút nguồn ko đúng lúc khi Flash đấy.Tháo Pin và làm lại.Thao tác nhanh gọn vào^^
Dùng file gốc bạn down về nhé!

thanhthe1

Tức là bạn bấm nút nguồn ko đúng lúc khi Flash đấy.Tháo Pin và làm lại.Thao tác nhanh gọn vào^^
Dùng file gốc bạn down về nhé!

Nó chưa báo nhấn nguồn đã báo can't detect flashing server rồi, chưa bấm gì hết T_T

ThanhTungHT

Active Member
No ini files found... Tức là ko có file để Flash đó bạn ^^
Copy Rofs2 và Core theo đường dẫn này C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\
Ko có thì bạn tự tạo ra nhé ^^

thanhthe1

Đường dẫn File chưa đúng.Hoặc bạn Cook lại Quá dung lượng File Rofs2.^^

Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-588\
Searching for JAF saved location of ini...
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE

Mình bấm use ini thì nó báo ra như thế này, thế là sao nhỉ @_@
Chưa cook lại, mình kiểm tra đường dẫn thấy ko vấn đề gì mà, T_T

ThanhTungHT

Active Member

No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:

Cài lại JAF xem.hoặc thử Rofs2 và Core cũ ^^

tranconghd89

No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:

sai đường dẫn. bạn ah... bạn xem lại đường dẫn xem thế nào.
Checking path: \Products\RM-625\
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
của mình đường dẫn sai nó cungc báo vậy nè

drnguyenluan

mình dùng mod bật đèn phím cứng và tắt rung khoá phím của tùng đưa ở trên mà vẫ bị lỗi như vậy.

ThanhTungHT

Active Member
mình dùng mod bật đèn phím cứng và tắt rung khoá phím của tùng đưa ở trên mà vẫ bị lỗi như vậy.

Có thể là do Ver mới cập nhật java mới .Các pm java cũ ko tương thích sẽ báo lỗi.Mà sao mình cài App Java nào cũng đc nhỉ :-?:-?:-?:-?

thanhthe1

Aha, làm được rồi, Lí do là mình dùng Win 7 64 bit, có 2 foder program file,1 cái x86 và 1 cái x64,khi bât jaf ở x86 nó không nhận FW ở x86 mà nhầm sang x64,mà trong x64 không có,nên mình cop foder nokia sang foder program x64 vậy là ok!!!bạn nào giống mình cứ thế mà làm,còn chỉ có 1 foder program thì xem lại đường dẫn.

ThanhTungHT

Active Member
Aha, làm được rồi, Lí do là mình dùng Win 7 64 bit, có 2 foder program file,1 cái x86 và 1 cái x64,khi bât jaf ở x86 nó không nhận FW ở x86 mà nhầm sang x64,mà trong x64 không có,nên mình cop foder nokia sang foder program x64 vậy là ok!!!bạn nào giống mình cứ thế mà làm,còn chỉ có 1 foder program thì xem lại đường dẫn.

Sao chưa thấy bạn Thanks trên #1 nhỉ :-?
Mình mê được Thanks lắm đó :))

Sanvu88

Member
Có ai biết lỗi này là gì ko chỉ mình với

Status
Không mở trả lời sau này.