• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 523x ver 2-C6v40 Ported by lethanhtung90(20/06/11)

ThanhTungHT

Active Member
Tính năng:

Port C6v40.0.001 trên nền

5233 v40.1.003 & 5230 v40.6.003

5233 v50.1.003 & 5230 v50.6.003

* Ngôn ngữ:

Việt Nam & Tiếng Anh.

* Hệ thống:

Add bộ Icon N8 by binh24.

Tăng tốc cảm ứng, tốc độ xoay màn hình, tăng cpu, FPS khi chơi game. Hệ thống tối ưu hóa ram, tắt các ứng dụng chạy nền.

Ram khởi động 63 Mb.Ram bình thường 57~61 Mb + Pin Max.

Thay đổi cột sóng luôn luôn thành 3,5G khi bình thường cũng như khi kết nối. (cho 5233)

Thêm tùy chọn "Khởi động lại máy" khi bấm phím nguồn.

Bàn phím chữ và số Sym^3

Mod Menu Landscape V2 by binh24

Tự động chuyển đổi bàn phím số & chữ sang bàn phím QWERTY khi xoay màn hình.

Tăng tốc xoay màn hình khi xoay ngang.

Đã hack sẵn bằng installserver ko cần patch.

Tắt hoàn toàn đèn 3 phím cứng kể cả khi đang sử dụng+ Tắt rung Khóa phím+ Tắt âm Camera.

Chuyển mọi thứ qua BT.

Cache chuyển sang E+ tăng Cache

Xóa Fota( Tăng dung lượng ổ C là 77 Mb)

Tăng HeapSize.

Xóa "show open apps" khi bấm Tùy chọn.

Tăt widget đồng hồ Profile khi ẩn màn hình chủ.

Thanh Media Bar Sym^3 cho CFW + Sửa lỗi màu tím bàn phím số.

* Media:

Add thêm đầy đủ codec audio, codec video mới nhất hiện nay.

Music chỉ đọc E:\Music, chất lg âm thanh hay. Ko quét ảnh, video ở E:\Secret

Fix lỗi khi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu -> khi thoát ra sẽ trở ra homescreen.

Thay đổi nút "Flash" (523x ko có flash nên nút đó ko có tác dụng) trong camera thành nút "chuyển sang chế độ quay Video" ở mọi ngôn ngữ. Fix lỗi 100% "Camera hiện đang dùng". by binh24+lethanhtung90

Thay nút ShareOnline bằng nút del trong thư mục Gallery

Tăng chất lượng ảnh, clip của camera.

Bốn Theme Nokia Nseries! ( Nhẹ nhàng+ đẹp ^^)

* Các ứng dụng được tích hơp.
Xóa các App không cần thiết: Help,About,.v...v...
Âm lịch
Music Stopper để hẹn giờ tắt nhạc (add shortcut vào menu Âm nhạc).
Accel Switch - bật/tắt "bộ cảm biến" bằng 1 chạm. Add shortcut Accel Switch vào nút Media.
Keylock - khóa máy 1 chạm
Memcheck - kiểm tra ram
BTSwitch - bật/tắt bluetooth nhanh, có thể ấn giữ phím 0
Rompatcher ko popup - tích hợp các patch
Ovi Maps 3.04
Từ điển Anh-Việt
Music player 15.2(1034) - hiển thị lời bài hát.
Ovi Store
Widget Thông Báo Cuộc Gọi+Tin Nhắn edited by bunrieucua

Hình ảnh:

@ All Link down sẻ cập nhật cho các bạn vào Chiều này.Yêu cầu ấn Thanks trước khi down !

Pass nếu có: tung90

CFW:5233

Core Rm-625-V40.1.003

Core Rm-625-V50.1.003

Note 5233: Bạn có thể dùng Rofs2 + Core v50.1.003.Còn chưa up lên Ver 50 thì đổi tên Rofs2 -5233 thành RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V22+ Core V40 để Flash.Lời khuyên chân thành nên dùng Core V40 để flash!

Rofs2 Rm-625-5233

CFW 5230:

Core Rm-588-v40.6.001

Core Rm-588-v50.6.001

Note 5230: Hiện tại có thể Core v40+ Rofs2.Các bạn đã lỡ Up lên V50 thì dùng Rofs2 của mình + Core v50 của Binh 24 nhé! Nhớ đổi tên Rofs2 cho giống tên Rofs2 của Bình.Hiện tại Core V50 đang trong quá trình thử nghiệm.Lời khuyên chân thành chỉ nên dùng Corev40+Rofs2 ^^

Rofs2 Rm-588-5230

CFW N97 mini ver 1 dành cho 523x( Phiên bản Ram+Pin khủng nhất trong tất cả các CFW hiên tại cho dòng 523x)

CFW N97 mini dành cho 5233

CFW N97 mini dành cho 5230

* Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.Nên chọn Factory Set lúc Flash hoặc sau khi Flash xong ấn *#7370# để hệ thống ổn định hơn ^^

Hiện tại CFW 523x Chạy hoàn toàn ổn định!

P/s: Yêu cầu không được Copy bài dưới mọi hình thức!

Mod không quét ỡ E:/secret Link down
Phần mềm Auto Install cho ai cần : Link down:
Font android hỗ trợ Việt-Trung by NguyenDuyThanh: Link down
Dữ liệu Ovi map 3.04: Link downDữ liệu bản đồ Việt Nam cho Ovi Maps này các bạn, download về chép vào E:\cities và vào xem bản đồ thôi!
Icon X7 Lite by binh24 cho ai cần : Link down pass giải nén: binh24
Hãy nhấn Thanks nếu bạn thấy bài viết có ích^^

Thông báo cho các a e Pda.Chiều ngày mai sẽ Update toàn bộ bản Fix lỗi nhỏ dành cho 523x.Sẽ có nhiều lựa chọn cho bạn icon N8.anna.Swipe unlock,tap to unlock,.v...v...v...v...Mong mọi người ủng hộ nhiệt tình ^^

Chỉnh sửa cuối:

vegates

anh app dùng em font tiếng trung hàn nha để em sử dụng từ điển

caobang200

bản v1 5233 đã khủng nay còn khủng hơn chăng? bản này có vẻ hay hơn v1 n97mn đấy thanhtung nhi? dạo này ra nhìu bản 5233 we flash ko kịp hix bản nào good nhất đây !

M4_Vu0ng_001

bản v1 5233 đã khủng nay còn khủng hơn chăng? bản này có vẻ hay hơn v1 n97mn đấy thanhtung nhi? dạo này ra nhìu bản 5233 we flash ko kịp hix bản nào good nhất đây !

bản mới nhất,công nghệ cao nhất:)):D

shinii381

bạn có bản CFW cho 5230 V50.6.001 chưa vậy? mình up lên xong rồi bây giờ nhìn cái đt nó cứ đơ đơ làm sao ấy, hix

caobang200

có links rùi nè thanks rui mai tải có đc ko ^^ uh công nhận là công nghệ mới thì fair tuyệt hơn chứ nhỉ !

caobang200

cho mình hỏi là bản này có mấy themes vậy bạ ơi,4 themes của bản trước vừa đẹp vừa nhẹ rất good,thanks nhìu!

LoiPT

Bản này dùng Ổn không các bác. em lính mới, vào Frum thấy nhiều FW quá không biết chon cái nào.
cho em hỏi về Fw này với em muốn để rung Khóa phím thì phải làm thể nào vì FW mặc định tắt rung mà

ThanhTungHT

Active Member
Bản này dùng Ổn không các bác. em lính mới, vào Frum thấy nhiều FW quá không biết chon cái nào.
cho em hỏi về Fw này với em muốn để rung Khóa phím thì phải làm thể nào vì FW mặc định tắt rung mà

Mình sẽ cập nhật cho bạn sau!

mjnha9

cái này có sẵn QT rồi phải không nếu chưa có cài đc k vậy bác
thanks

mjnha9

cái này cài sẵn QT phải không bác nếu chưa có thể tự cài đc không
vẫn pin trâu chứ bác
thanks