• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW 523x ver 2-C6v40 Ported by lethanhtung90(20/06/11)

LoiPT

Hình demo em thấy menu là 3x4 em muốn dùng thêm mod để đổi lại thành 4x4 có được không hay bị lỗi ạ

thuyna

cái này bỏ thêm mod 4x4 big icon hôm nọ bác up trong tpoic N97 mini của bác có chạy đc ko huh bác tung ơi

ThanhTungHT

Active Member
cái này bỏ thêm mod 4x4 big icon hôm nọ bác up trong tpoic N97 mini của bác có chạy đc ko huh bác tung ơi
Ừm.được bạn à! Mọi người giúp đỡ trả lời cho nhau nhé! Mình hơi bận tý ^^

barracuda

bác thanhtung cho mình hỏi,dùng core cũ vẫn đc à ,mình ko muốn lên V50 thì chỉ cần sửa tên rồi dùng core cũ thôi sao :-??

ThanhTungHT

Active Member
5230 Test nhé! Test xong là phải cho ý kiến để mình biết !

5233: Đã Ổn định !

vegates

bác thanhtung cho mình hỏi,dùng core cũ vẫn đc à ,mình ko muốn lên V50 thì chỉ cần sửa tên rồi dùng core cũ thôi sao :-??

Note 5233: Bạn có thể dùng Rofs2 + Core v50.1.003.Còn chưa up lên Ver 50 thì đổi tên Rofs2 -5233 thành RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V22+ Core V40 để Flash

darkangel762

em muốn xoá cái music stop làm sao anh??

bạn dùng search của window. vào rofs2 rồi tìm Musicstop. xóa hết những file tìm được đi. còn mún xóa item trong menu Music thì bạn vào private\101F4CD2\import\suites\musicsuite edit file music_matrix_items.xml
xóa đoạn mã :

Mã:
<mm:item count="1" template="logical_template_6" id="msuitefmradio">
            <mm:menuitem name="musicsuite_loc:R_MUSICHOMESCREEN_OPTIONS_OPEN" event="key:select" position="1" />
            <mm:menuitem name="musicsuite_loc:R_MUSICHOMESCREEN_OPTIONS_HELP" event="custom:musicsuitehelp" position="2" />
          <mm:output alias="mul_title">
           <mm:text value="Music timer"/>
          </mm:output>
          <mm:output alias="mul_detail">
           <mm:text value="Sleep timer for music"/>
          <mm:output alias="mul_icon">
         <mm:image application_uid="0x20036d13"/>
        <mm:event event="key:select">
            <mm:action service="Service.ActionHandler" interface="IDataAction">
                <mm:command name="Execute">
                    <mm:key>
                        <mm:key name="plugin_id" type="uid" value="0x10282E5F"/>
                        <mm:key name="data">
                            <!-- At least one sub element is required in the data key. -->
                            <mm:key name="type" type="string" value="launch_application"/>
                            <mm:key name="launch_method" type="string" value="cmd_line"/>
                            <mm:key name="application_uid" type="integer" value="0x20036d13"/>
                        </mm:key>
                    </mm:key>
                </mm:command>
            </mm:action>
        </mm:event> 
    </mm:item>

LoiPT

các bác cho em hỏi nên cài những ứng dụng nào cần thiết cho máy. xin lỗi chủ toppic nha, tiện thể em Flash nên hỏi luôn để dùng FW cho mượt. chứ em thĩ chơi game nên cài nhiều game trên máy

LoiPT

các bác ơi, cái witget dự báo thời tiết sao em không thể đưa ra màn hình chủ đượ. có đưa được không. giúp em với nha

banhmj

làm theo các bước mình chỉ nhé , B1 : remove hết spb weather+path
B2: cài spb weather
b3 : cài tiếp Spb weather N97 path
B4 : vào spb weather remove hết các thành phố chỉ còn lại thành phố bạn đang ở
B5 : tắt spb và ra màn hình chủ chĩnh sữa nội dung/spb weather ,
nếu nó hiễn thị lun thì ok. nếu hiển thị N/A thì khởi động lại máy xong chạm vào widget spb weather chờ tí là ok