• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x by Duy Thanh - C6 lai N97 giao diện Sym^3 (build 01/04)

Status
Không mở trả lời sau này.

datcoi83

Tình hình là tối qua em nhúng cái beta của bác DThanh vào nó tráng xóa màn hình rồi cứ đứng nhìn em. E tháo Pin ra JAF lại vẫn vậy ko hiểu sao luôn. Đành quay sang tỉm FW gốc cho máy. Nhưng các bác ơi cái NaviFirm v0.3 của e báo lỗi vầy là sao vậy ạ ?.

Dù đã gỡ bỏ cài đặt lại tất cả . Vẫn vậy

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

Tình hình là tối qua em nhúng cái beta của bác DThanh vào nó tráng xóa màn hình rồi cứ đứng nhìn em. E tháo Pin ra JAF lại vẫn vậy ko hiểu sao luôn.
FW mình cài bt mà. Bạn kiểm tra lại cách flash và bản beta của mình chỉ dành cho 5233 đấy chứ ko phải 5230 đâu.

coc3k

Member
khi nào ra lò bản chính thức đó anh thành. Mà anh thành ơi khi ra lò bản chính thức anh nhớ fix lổi khi chuyển sang bàn fím qwety nhấn giử nút del có thể xóa nhìu kí tự lược anh nha chứ xoá từng kí tự một lâu wá anh thành. Tk anh.

datcoi83

FW mình cài bt mà. Bạn kiểm tra lại cách flash và bản beta của mình chỉ dành cho 5233 đấy chứ ko phải 5230 đâu.
Bạn cho mình xin lại cái core v40 với mình download hoài không được: email: datxaydung.vn@gmail.com ( Nếu đc bạn gửi cho mình xin cả bộ nhúng luôn nha. đang nôn bản BETA của DT quá . Dùng cho 5233. Cảm ơn DT nhiều nhiều

NTiolanDatluu

duythanh lại sắp update thêm bản mới ah, khoảng time bao lâu vây.! để còn chuẩn bị click thank nữa! :D

m4phja

Processing C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-625\RM625_40.1.003_001_001_U001.uda.fpsx...
No write data, skiping write...
Rebooting...
Finishing CMT session...
Restarting CMT...
Pooling phone...
Phone not found...
Second try...
Phone not found...
Done!
Em flash xong nó báo thế này và toàn bộ dữ liệu trong ổ C nó không bị xóa.
Mọi khi em thấy trong folder ROFS2 có cả file RM625_40.1.003_001_001_U001.uda.fpsx mà lần này lại không thấy.

Chỉnh sửa cuối:

manh056

Mọi khi em thấy trong folder ROFS2 có cả file RM625_40.1.003_001_001_U001.uda.fpsx mà lần này lại không thấy.

file đó bạn dowl bản trước của DT mà lấy.

bente402

chờ bản hoàn chỉnh sẽ flash...đang xài bản ancomyos ...cài nhìu sòt quá nên ngại flash....tks DT nhá...nhiệt tình quá \-/

tung0088

Khi flash bạn chon Factory set sẻ thấy.
Nhưng khuyên rằng ko nên làm như thế.
Flash xong.vào format Thẻ nhớ
Rùi *#7370# là OK

manh056

a DT cho mình hỏi cái cảm biến ánh sánh nó hoạt động ra sao vậy bạn?

barracuda

a DT cho mình hỏi cái cảm biến ánh sánh nó hoạt động ra sao vậy bạn?

5233 và 5230 ko có cảm biến as mà chỉ là cb khoảng cách thôi,vd như lúc ta áp đt lên tai để nghe thì nó tự lock màn hình để tránh chạm nhâm,tầm 5530 trở lên mới có cảm biến as,tự điều chỉnh cường độ as như lúc trong nhà và ngoài trời ( cái này mấy con có bị nó lại là thấy ngay )

tung0088

5233 và 5230 ko có cảm biến as mà chỉ là cb khoảng cách thôi,vd như lúc ta áp đt lên tai để nghe thì nó tự lock màn hình để tránh chạm nhâm,tầm 5530 trở lên mới có cảm biến as,tự điều chỉnh cường độ as như lúc trong nhà và ngoài trời ( cái này mấy con có bị nó lại là thấy ngay )

Nó vẩn hoạt động ngon lành đấy bạn ạ.Cái này chỉnh để đỡ tốn điện.

coc3k

Member
khi nào ra lò bản chính thức đó anh thành. Mà anh thành ơi khi ra lò bản chính thức anh nhớ fix lổi khi chuyển sang bàn fím qwety nhấn giử nút del có thể xóa nhìu kí tự lược anh nha chứ xoá từng kí tự một lâu wá anh thành. Tk anh.

manh056

do trong ban beta co cai cam bien anh sang nen minh hoi.sr vi chrome khong ghi dau dc

socloc20

Khi flash bạn chon Factory set sẻ thấy.
Nhưng khuyên rằng ko nên làm như thế.
Flash xong.vào format Thẻ nhớ
Rùi *#7370# là OK

tick factory set hình như sau khi flash máy ko khởi động lại thì phải. phải tháo pin ra mới bật lên lại được

datcoi83

DT ơi download gồm những file nào để nhúng vậy?. Bản trước của DT mình nhúng OK mà giờ nó cứ trắng xóa màn hình :((? Có tất cả bao nhiêu file ? Ai có link core V40 hoặc link khác link DT cho mình xin nhé (link DT load mãi ko dc). Cảm ơn các Pro.

Chỉnh sửa cuối:

letruongphong83

bác thanh cho mình hỏi.sao khi mình flas xong đèn màn hình cứ sàng mãi????chỉnh về mức thấp nhất rùi tăt mày mở lên vẫn bị.giupf mình với như thế thì tồn pin lằm.thankkkkkkkkkkkkkkkk

datcoi83

cảm ơn nhoxlyoo đã giúp đỡ nhé. Đang thử thấy cũng ỗn. font khi duyệt web có vẻ như hơi nhoè phải ko DThanh?

Chỉnh sửa cuối:

traicauhd

bác thanh cho mình hỏi.sao khi mình flas xong đèn màn hình cứ sàng mãi????chỉnh về mức thấp nhất rùi tăt mày mở lên vẫn bị.giupf mình với như thế thì tồn pin lằm.thankkkkkkkkkkkkkkkk

theo mình là do lỗi khi cho thêm cái cảm biến ánh sáng vào lên ko chỉnh được anh sáng màn hình (523X đâu có mắt cảm biến ánh sáng đâu....???)

Status
Không mở trả lời sau này.