• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous for 523x - Sự kết hợp giữa N97 mini, C6 và Sym^3 (03/05 MB)

Bạn thấy firmware của mình thế nào :D

• Total voters
    162
Status
Không mở trả lời sau này.

mutantx

bản mới này DUYTHAnh fix đc chế độ call video k dành cho 5233 và chế độ chụp ảnh không bị lỗi do do 5233 không có flash thì quá ổn :X

huutran77

Mấy bạn cho mình hỏi ngoài lề tí nhé.k biết tại sao khi mình flash máy tới bước nhấp vào "use INI” thì trong danh sách model hiện ra không có tên máy của mình.mìnn sd 5233 va lt của mình cài win7.mình đã hỏi ở những top hướng dẫn khác nhưng hình như không ai quan tâm.chỉ có nhưng bạn ở đây là rất nhiệt tình.xin cám ơn.

huutran77

Chép đè file này vào C:\Program Files\Nokia\Connectivity Cable Driver

Vẫn không được,lần trước vẫn bộ công cụ j.a.f này minh làm ngoài tiệm net vẫn bình thường mà.sao giờ lại không làm được nhỉ?thật không hiểu nổi?

wimax16vnn

Vẫn không được,lần trước vẫn bộ công cụ j.a.f này minh làm ngoài tiệm net vẫn bình thường mà.sao giờ lại không làm được nhỉ?thật không hiểu nổi?

chép vô C:\Program Files\ODEON\JAF chứ

xuanbach123

sao máy minh vừa flash xong kiểm tra ra thì free có 55m , mà mấy bạn ở trang đầu máy của mấy bạn đó flash xong ram toàn free 6x vậy.:(

bente402

Duy Thanh đâu rồi nhỉ..mai là cuối tuần rồi...tớ giền flash rồj đây :D

hoangphonghd

Vừa thi xong 1 môn còn đang lo potocopy :D tài liệu môn khác. :)
Khi nào có DT sẽ PM lo j.
P/S: Mình cũng đang thử nghiệm 1 bản N97 Mini cho 5230 đang test nốt vài ngày nữa xem xét thế nào rùi share cho mọi người.

haichin

Các anh ơi sao em dùng NaviFirm mà tìm không thấy Firm 5230 v40.6.003 của việt nam mình nhỉ. thấy có của Indian giống code thôi. Thế thì làm sao mà tải về được vậy. Em mới tập tành mong đc chỉ giáo.

hoangphonghd

Các anh ơi sao em dùng NaviFirm mà tìm không thấy Firm 5230 v40.6.003 của việt nam mình nhỉ. thấy có của Indian giống code thôi. Thế thì làm sao mà tải về được vậy. Em mới tập tành mong đc chỉ giáo.

Từ bản 40.6 -> 40.9 là 5230 ko có TV bạn nhé. Cái này là TV của C6 -> 5230 nên mới có TV thôi

haichin

Từ bản 40.6 -> 40.9 là 5230 ko có TV bạn nhé. Cái này là TV của C6 -> 5230 nên mới có TV thôi
thế là em cứ tải cái firmware gốc bất kỳ về rồi chép đè những file CFW ở trên vào Flash là dùng có tiếng việt bình thường ạ? Em chưa rành lên hỏi hơi ngu ngu các bác đùng chém nhé, mới chuyển từ V3 lên V5 mà :D

longbs

thế là em cứ tải cái firmware gốc bất kỳ về rồi chép đè những file CFW ở trên vào Flash là dùng có tiếng việt bình thường ạ? Em chưa rành lên hỏi hơi ngu ngu các bác đùng chém nhé, mới chuyển từ V3 lên V5 mà :D

Bạn chỉ cần tải CORE V40 và ROFS2 V40 - SWIPE TO UNLOCK hoặc ROFS2 V40 - TAP TO UNLOCK cái này tùy bạn thích vuốt hay ấn 1 nút để mở khóa bàn phím. sau đó flash lại bằng JAF. không cần tải core kiếc ở nguồn khác cả :D. bản này có cả tiếng việt rồi. bạn ko lo nhé :D

cool_aloha

Mấy bạn cho mình hỏi ngoài lề tí nhé.k biết tại sao khi mình flash máy tới bước nhấp vào "use INI” thì trong danh sách model hiện ra không có tên máy của mình.mìnn sd 5233 va lt của mình cài win7.mình đã hỏi ở những top hướng dẫn khác nhưng hình như không ai quan tâm.chỉ có nhưng bạn ở đây là rất nhiệt tình.xin cám ơn.

Đó là do file .ini của bạn chưa có model 5233. Mình cho bạn file .ini của mình có model 5233 nè, bạn giải nén ra rùi copy đè nó vào thư mục cài đặt của JAF nha!

Status
Không mở trả lời sau này.