• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW Anonymous v10 for 523x by NguyenDuyThanh (04/06/2011)

nick8

sao mà nhiều bạn Flash toàn bị lỗi vậy? thấy mà mệt, mình phan vào 1 phát ok ngay, không thấy lỗi sờ nỗi gì hết.
phiên bản này rất tốt nhưng mình vẫn chờ cái mới hơn !^^
cảm ơn bạn NguyenDuyThanh rất nhiều, mình lục tung cả 4r không thấy nút thank hay cảm ơn nằm ở đâu hết, cho nợ lần này ngeg bạn !^^

socloc20

Pin và Ram,bạn so sánh hết rùi.Vậy có ai dùng bản Ver 4 5233 của tớ,lên tiếng tý nào=))
Mà hiện tại trên thế giới này chỉ tồn tại 4 bản N97 min cho 523x thôi đấy =))Ak,trong đó có 1 bản là gốc là C6,nhưng 40 % là N97 mini.Xin hỏi Ram của bạn là bao nhiêu,và thơi gian nghe nhạc để liên tục là bao nhiêu???

mình thấy bạn hơi quá đáng rồi đấy, bạn muốn so sánh thì qua topic của bạn ý, mình thấy có vẻ bạn có ý nói cfw mình là tốt nhất rồi qua đây chém thì phải

NguyenDuyThanh

Thui khỏi.Bản tui còn tốt mà.Ram lúc nào cũng tầm 61~62.Pin dùng hơn 3ngày rùi^^

Thôi bạn ơi, đừng vào đây chém gió nữa. Dù sao cùng diễn đàn với nhau mình ko muốn nói nhiều nhưng bạn cứ nói nhiều quá mình cũng chả chịu đc nữa.

Thực ra cái firmware v2 (link) gì đó của bạn là cook lại từ bản của mình, thêm bớt dăm ba mod vào thôi. Mình làm cái gì cũng có một vài file riêng ghi tên của mình trong rofs2 nên nhận ra firmware của mình rất dễ dàng (nếu bạn thích xem, mình có thể chỉ cho vài đường dẫn file đó cho bạn kiểm tra).

Bạn tự cook dù fw bạn tốt hay xấu mình cũng ko dám nói gì đâu nhưng bạn cook lại và ba hoa nhiều thì mình cảm thấy hơi buồn đấy, đừng tự làm xấu hình ảnh chính mình. Hãy tự mình thử sức như những thành viên khác như Nhoxly00, wimax16vnn, vurain84 đã làm rất tốt điều đó, giúp anh em 523x có thêm lựa chọn và cũng tự tạo thêm vốn kinh nghiệm cho riêng mình nữa.

=> Mong bạn hiểu và đừng nói lung tung ở topic của mình, mình cũng ko muốn cãi lộn với ai đâu.

ThanhTungHT

Active Member
Thôi bạn ơi, đừng vào đây chém gió nữa. Dù sao cùng diễn đàn với nhau mình ko muốn nói nhiều nhưng bạn cứ nói nhiều quá mình cũng chả chịu đc nữa.

Thực ra cái firmware v2 gì đó của bạn là cook lại từ bản của mình, thêm bớt dăm ba mod vào thôi. Mình làm cái gì cũng có một vài file riêng ghi tên của mình trong rofs2 nên nhận ra firmware của mình rất dễ dàng (nếu thích mình có thể chỉ cho vài đường dẫn file đó cho các bạn kiểm tra).

Bạn tự cook dù fw bạn tốt hay xấu mình cũng ko dám nói gì đâu nhưng bạn cook lại và ba hoa nhiều thì mình cảm thấy hơi buồn đấy, đừng tự làm xấu hình ảnh chính mình. Hãy tự mình thử sức như những thành viên khác như Nhoxly00, wimax16vnn, vurain84 đã làm rất tốt điều đó, giúp anh em 523x có thêm lựa chọn và cũng tự tạo thêm vốn kinh nghiệm cho riêng mình nữa.

Cái đó mình nhận là bản Cook lại của baùi^^Tất nhiên,diễn đàn ai cũng biết^^Và nói thật,tớ fix sạch lỗi trong bản ấy cho cậu rồi!
Nhưng có lẽ do cậu ko tham gia diễn đàn 1 thời gian dài,nên ko nắm rõ được tình hình=))
Bản ver 4 ra cách đây 5 ngày,và rofs2 N97 mini by binh24,Và có lẽ cậu cũng chưa Cook N97 mini bao giờ,nên cũng chưa nắm đc thế mạnh của nó!

xubaxabu

Thanks Duy Thanh, vừa flash xong. Công nhận là đẹp hơn bản cũ ^^ Tuy nhiên ở trong phần chụp ảnh thì mấy cái icon dịch hết về bên phải nhưng phần khung ảnh lại ko to ra nên có 1 phần đen nhìn ko đẹp lắm. Dùng qua thì thấy còn lại khá tốt.
C6 hay N97 mini tốt hơn thì để cho mỗi người dùng tự nhận xét, cãi nhau làm gì cho mệt

thienxa323

Cái đó mình nhận là bản Cook lại của baùi^^Tất nhiên,diễn đàn ai cũng biết^^Và nói thật,tớ fix sạch lỗi trong bản ấy cho cậu rồi!
Nhưng có lẽ do cậu ko tham gia diễn đàn 1 thời gian dài,nên ko nắm rõ được tình hình=))
Bản ver 4 ra cách đây 5 ngày,và rofs2 N97 mini by binh24,Và có lẽ cậu cũng chưa Cook N97 mini bao giờ,nên cũng chưa nắm đc thế mạnh của nó!

lượn đi cho nước nó trong, ko xài thì phánh cho người ta xài, qua topic nào cũng nói về cfw là tốt nhất, là sạch lỗi nhất, nghe mà mắc ói

Luu_Tan_Vu

Mình thấy việc tranh luận giữa tùng và DT ai cũng có quan điểm riêng theo mình giữa c6 và n97 mini có cái hay của riêng nó c6 nhanh có smart dialer n97mini thì pin lâu thật nhưng ram thì mình k để ý nữa ram mình xaì bản góc n97 mini mình vừa cook xong khỏang 45 nhưng ổn định. Mình đã hỏj bình24 rồj lúc mình tính donate 1 bản thì bình nói c6 tốt hơn. Nên cảm nhận là ở mỗi người thôi. Mấy bạn k nên tranh luận vấn đề này nữa

socloc20

lượn đi cho nước nó trong, ko xài thì phánh cho người ta xài, qua topic nào cũng nói về cfw là tốt nhất, là sạch lỗi nhất, nghe mà mắc ói

nóng quá, thui xin can mấy bạn, đừng cãi nhau trong topic nữa, bạn lethanhtung90 nếu ko có nhận xét về fw cũng đừng có chém trong topic người khác, bạn im đi thì tốt hơn đấy, thích quảng cáo fw thì mời qua topic của bạn, ngay cả chủ topic là duythanh cũng khó chịu với cách ăn nói của bạn nên bạn rút kinh nghiệm đi, bạn quá " nổi " về tài chém trong forum mình và symbianvn rồi, Mình để ý trong topic này bạn chả nhận xét được cái gì có ích mà toàn chém là chính, nên thôi đi nhé

Mọi người cho hỏi nhé, nếu mình tick vào cái factory set thì nó tự format lai điện thoại đúng ko :)

ThanhTungHT

Active Member
Mình thấy việc tranh luận giữa tùng và DT ai cũng có quan điểm riêng theo mình giữa c6 và n97 mini có cái hay của riêng nó c6 nhanh có smart dialer n97mini thì pin lâu thật nhưng ram thì mình k để ý nữa ram mình xaì bản góc n97 mini mình vừa cook xong khỏang 45 nhưng ổn định. Mình đã hỏj bình24 rồj lúc mình tính donate 1 bản thì bình nói c6 tốt hơn. Nên cảm nhận là ở mỗi người thôi. Mấy bạn k nên tranh luận vấn đề này nữa

Cái smart dialer mình cũng đã fix xong cho N97 mini,tùy vào từng người thôi^^
Diễn đàn khắc phục xong,thì mình up lên .Để rùi xem,giữa C6 và N97 mini cái nào tốt hơn^^

vancho200589

ai có thể giúp minh vơi sao làm đi làm lại vân
Error sending cmd data...
Error sending cmd data...
Error writing cmt...
là sao vậy.hay điện thoại hỏng rui`.hic.mình tải bản Jap khác cài vào cũng thế.hic.ko biết lỗi gì nữa

nhoxjnhzai

Nói thẳng toẹt ra nhá pin của cooker mà 4ngày dùng là hơi bị có vấn đề đấy!một lần tắt nguồn rồi bật lên sau khi flash mất ít nhât cũng 20%-30% chưa kể flash nhiều ,đêm cứ cho 8 tiếng dùng k làm j ít cũng 20% ,ngày 16 tiếng lại gọi điện nhắn tin online các thứ test game ,soft ít cũng 50% pin => pin 4 ngày gọi là cực kì củ chuối

ThanhTungHT

Active Member
Nói thẳng toẹt ra nhá pin của cooker mà 4ngày dùng là hơi bị có vấn đề đấy!một lần tắt nguồn rồi bật lên sau khi flash mất ít nhât cũng 20%-30% chưa kể flash nhiều ,đêm cứ cho 8 tiếng dùng k làm j ít cũng 20% ,ngày 16 tiếng lại gọi điện nhắn tin online các thứ test game ,soft ít cũng 50% pin => pin 4 ngày gọi là cực kì củ chuối

Ặc,test theo chế độ bình thường thui.Chứ như cậu.flash chục lần là hết veo pin.Thui.ko tranh luân nữa.Các bạn cứ Test Bản Của DT và cảm nhận nó^^

huutran77

Mình muốn bỏ swipe to unlock để sử dụng pm khóa phím khác làm như thế nào vậy mấy pro.đợi Duy Thanh lâu quá.

NguyenDuyThanh

Vâng! Bạn giỏi nhất! Mình làm sao sánh với bạn, bạn là người pro nhất forum đc chưa?.. Tóm lại mình chỉ mong muốn 1 điều là mình ko đụng đến bạn thì đừng đụng đến mình. Làm ơn đừng post bài ở topic của mình, mình ko muốn tranh cãi với những người như bạn. Tạm biệt! Những phầm chất của con người thể hiện ở lời nói bạn à, đọc thì ai cũng sẽ hiểu thôi.