• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C5-03 v20.0.024 By manhtu

Vuchungnd

Ngồi cả buổi sáng đọc hết 77 page ^^
Vẫn chưa dám flash lại con C5-03 của mình
Sao có nhiều bác gặp lỗi thế nhỉ..
Híc lần đầu tính flash máy thấy sợ sợ thế nào ý. tại chưa làm lần nào.

wangsang1104

Ngồi cả buổi sáng đọc hết 77 page ^^
Vẫn chưa dám flash lại con C5-03 của mình
Sao có nhiều bác gặp lỗi thế nhỉ..
Híc lần đầu tính flash máy thấy sợ sợ thế nào ý. tại chưa làm lần nào.
làm nhiều rồi sẽ quen bạn à lúc đầu tui cũng sợ lắm

Vuchungnd

Bác chỉ rõ em cách dùng Phoneix để flah được không
Em đọc mấy bài hướng dân nhưng vẫn mơ hồ chưa hiểu lắm
Ah bản CFW của bác manhtu bác dùng rồi cho em xem mấy cái pic được không

Binkutebin

Không biết lúc nào bác manhtu sẽ ra bản fw c114M full apps!?
Chờ đợi!
Góp ý
1. Xóa đi FontRouterMan
2. Fix lỗi trình duyệt web của máy
( khi vào trang mediafile hay zing mp3 đều bị văng ra )
Mong bác manhtu tiếp nhận ý kiến của mh

Letuonghuy

Bác manhtu ơi bên kia họ keo wa ko cho mình bản mod rồi. "Those mods are not to be distributed". Nó bắt mình dùng bản cfw của nó. Bó tay luôn :(

manhtu

Bác manhtu ơi bên kia họ keo wa ko cho mình bản mod rồi. "Those mods are not to be distributed". Nó bắt mình dùng bản cfw của nó. Bó tay luôn :(

bạn flasn thử bản đó chưa, menu có thấy khác gì kô
So sánh từng file thì toét mắt
bạn gửi pm riêng cho nó ý, đại loại như kiểu mình ở VN nên dùng ngôn ngữ VN, một số người dùng kô thành tạo tiếng anh nên khó sử dụng, xin các mod đó để áp dụng vào fw tiếng việt
mình đã dùng cách này với mấy anh tàu và cũng tạm thành công

Nonamer

hix, manhtu ơi, bài viết hack phone nokia c5-03 mọi phiên bản nằm ở đâu vậy, tôi chưa biết hack phone nữa

Letuonghuy

bạn flasn thử bản đó chưa, menu có thấy khác gì kô
So sánh từng file thì toét mắt
bạn gửi pm riêng cho nó ý, đại loại như kiểu mình ở VN nên dùng ngôn ngữ VN, một số người dùng kô thành tạo tiếng anh nên khó sử dụng, xin các mod đó để áp dụng vào fw tiếng việt
mình đã dùng cách này với mấy anh tàu và cũng tạm thành công
Hồi trước mình flash bản 3.0 của nó nhưng ko thấy gì thay đổi, nhìn giống hệt cái fw gốc, menu vẫn vậy, ko bik bản 3.5 thì sao tại mình chưa thử. Để mình hỏi lại hắn xem cho ko, có điều cái câu hỏi tiếng philippin phức tạp wa cả buổi mới hiểu nó nói gì ~X( .

truongson20689

Bác manhtu oj.cho mình hỏi.muốn cài font cho may.thj làm thế nao. Mình da đoc kỹ la copy font va data/font rồj khởj động lạj là ok.nhưng mình k hjeu la copy font ở đâu về data/font .mình đã tải flip font ve.và cũng thử copy vào nhưng k được.bản cook lần trc của bác minh cài thì flip font chạy ok. Mong bác gjúp đỡ. Cảm ơn bác nhjềunt .mình đã tải flip font ve.và cũng thử copy vào nhưng k được.bản cocô
Bác manhtu oj.cho mình hỏi.muốn cài font cho may.thj làm thế nao. Mình da đoc kỹ la copy font va data/font rồj khởj động lạj là ok.nhưng mình k hjeu la copy font ở đâu về data/font .mình đã tải flip font ve.và cũng thử copy vào nhưng k được.bản cook lần trc của bác minh cài thì flip font chạy ok. Mong bác gjúp đỡ. Cảm ơn bác nhjềunt .mình đã tải flip font ve.và cũng thử copy vào nhưng k được.bản cok lần trc của bác minh cài thì flip font chạy ok. Mong bác gjúp đỡ. Cảm ơn bác nhjều

wangsang1104

Bác manhtu oj.cho mình hỏi.muốn cài font cho may.thj làm thế nao. Mình da đoc kỹ la copy font va data/font rồj khởj động lạj là ok.nhưng mình k hjeu la copy font ở đâu về data/font .mình đã tải flip font ve.và cũng thử copy vào nhưng k được.bản cook lần trc của bác minh cài thì flip font chạy ok. Mong bác gjúp đỡ. Cảm ơn bác nhjềunt .mình đã tải flip font ve.và cũng thử copy vào nhưng k được.bản cocô
Bác manhtu oj.cho mình hỏi.muốn cài font cho may.thj làm thế nao. Mình da đoc kỹ la copy font va data/font rồj khởj động lạj là ok.nhưng mình k hjeu la copy font ở đâu về data/font .mình đã tải flip font ve.và cũng thử copy vào nhưng k được.bản cook lần trc của bác minh cài thì flip font chạy ok. Mong bác gjúp đỡ. Cảm ơn bác nhjềunt .mình đã tải flip font ve.và cũng thử copy vào nhưng k được.bản cok lần trc của bác minh cài thì flip font chạy ok. Mong bác gjúp đỡ. Cảm ơn bác nhjều
font thì lên web mà down mình chỉ hiểu vậy thôi

Hchien2009

Hồi trước mình flash bản 3.0 của nó nhưng ko thấy gì thay đổi, nhìn giống hệt cái fw gốc, menu vẫn vậy, ko bik bản 3.5 thì sao tại mình chưa thử. Để mình hỏi lại hắn xem cho ko, có điều cái câu hỏi tiếng philippin phức tạp wa cả buổi mới hiểu nó nói gì ~X( .

co lên đi bạn đang chờ fw mới của các bác th ne

Letuonghuy

Bác manhtu hay nhỉ mình dụ nó mà nó cho thật đấy, đang đợi nó gửi mail wa, chừng nào có mình gửi cho bác. À cho mình xin e-mail hay yahoo gì đó cho nó tiện hả bác manhtu.

nomercy7437

Có ai cài đặt đuơc font chữ k.mình dùng bản cook mới nhất của bác manhtu ma k cài được font
dễ mà bạn lên google tìm font cho s60v5. tải về, tạo 1 folder trên thẻ nhớ E:\data\fonts chép font vừa down được vào đó khởi động lại máy là hiện font thôi. còn muốn thay đổi font khác thì tháo thẻ nhớ ra tắt nguồn rồi mở lại nguồn lắp thẻ nhớ vào xoá font cũ đi chép font mới vào khởi động lại máy. bản này bị lỗi web mình không dùng.chúc bạn thành công

manhtu

sao em xoá theo bác hướng dẫn k đc nhỉ vào flash nó báo lỗi rofs2 nản thật bác có thể gửi cho em bản rofs2 đã xoá fontrouter k
bung rofs2 bằng NFE này, sau đó vào del các file sau
rofs2\copy-c\FontRouter.ini
rofs2\resource\fonts\$FontRouter.txt
rofs2\sys\bin\FontRouter.dll
rofs2\private\100059c9\ mở file ScriptInit.txt xóa dòng cuối
CP Z:\copy-c\FontRouter.ini* C:\data\Fonts\FontRouter.ini Save lại
Click Repack ở NFE, file rofs2 mới được lưu trong thư mục Repack

Không biết lúc nào bác manhtu sẽ ra bản fw c114M full apps!?
Chờ đợi!
Góp ý
1. Xóa đi FontRouterMan
2. Fix lỗi trình duyệt web của máy
( khi vào trang mediafile hay zing mp3 đều bị văng ra )
Mong bác manhtu tiếp nhận ý kiến của mh

mình vào mediafire hay zing mp3 đều ok, download vẫn bình thường

copy font vào E:\data\fonts\ khởi động lại là ok
muốn đổi font khác thì dùng xplore đổi tên folder fonts thành font hoặc fonts1 (tuỳ bạn), xoá font cũ, copy font mới vào, đổi lại tên folder thành Fonts, khởi động lại