• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cfw C5 03 ver 23.0.015 Belle full Anh Việt, Ổ C 105 MB!

ch3mistry

hỏi

sao sau khi flash fw này thời gian sạc pin của mình tăng lên 1/3 lần so vs lúc trc, nhưng thời gian dùng pin giảm còn 1 nửa thế nhỉ?? vẫn hoạt động nghe nhạc, đọc web bt như trc thôi mà hao pin ghê :| đảm bảo đã tối ưu hóa pin như trc kia

kui8x

sao sau khi flash fw này thời gian sạc pin của mình tăng lên 1/3 lần so vs lúc trc, nhưng thời gian dùng pin giảm còn 1 nửa thế nhỉ?? vẫn hoạt động nghe nhạc, đọc web bt như trc thôi mà hao pin ghê :| đảm bảo đã tối ưu hóa pin như trc kia

đã tối ưu hóa , mình sặc bình quân 1h30 đầy pin mà còn thời gian dùng pin còn tùy vào pin như thế nào để mình test xem đã

ch3mistry

ê chủ thớt ơi, giờ t muốn đổi font thì làm thế nào? fontzoomer thì ko dùng dc nữa, fontrouter thì dùng là máy bị rs ngay, lỗi font ấy, flip font thì hình như c5-03 k tương thích?

kui8x

ê chủ thớt ơi, giờ t muốn đổi font thì làm thế nào? fontzoomer thì ko dùng dc nữa, fontrouter thì dùng là máy bị rs ngay, lỗi font ấy, flip font thì hình như c5-03 k tương thích?

Bản update ngày 8/1 đã thay font rùi nhé, còn muốn thay theo ý bạn thì bung core ra thay rùi flash lại

kui8x

bản mới có 2 file core à?

Thế àk,để mai mình xem lại,chắc có một file thêm chử backup xóa đi và flash xem không có gì khác so với bản cũ thì mình đóng gói nhầm. Test đi rùi pm mình biết mai mình fix

NguyenThai98

Ttpod mình không xài lên không cài gì cả bạn xài thì tự cài nhé từ bản 4.40 tích hợp patrun rùi thì phải chỉ cần cài một file thôi. Cái bàn phím như bản trước thì phải mod lại file 10283389.dll trong sys -> bin sẽ có bàn phím alpha 6 dòng và full qwerty kiể mới, bạn có thể tách file 10283389.dll từ bản cũ cho vào bản mới và flash, trường hợp cho vào flash không lên nguồn thì bạn phải trích file 10283389.dll từ fw đang dùng mod lại rùi flash mới đc.,cái này trên diễn đàn mình có đó. Mình đag online bằng đt lên không dẫn link đc bạn chịu khó tìm nhé,khó qúa lúc nào on pc mình giúp

Ban oi link ban truoc die roi ban gui cho minh file 10283389.dll duoc khong

kui8x

Ban oi link ban truoc die roi ban gui cho minh file 10283389.dll duoc khong

Mình sẽ fix lại bàn phím ở bản này bạn chờ nhé. Link bản cũ up lên mediafire bị del hết rồi

Chỉnh sửa cuối:

NguyenThai98

Mình sẽ fix lại bàn phím ở bản này bạn chờ nhé. Link bản cũ up lên mediafire bị del hết rồi

Bạn làm nhanh nhé, còn cái icon của real player nữa bạn ah sao mình thay hoài mà vẫn hiện icon gốc ức chế lắm bạn ah. Bạn ơi bản mới bạn thêm mod sửa tên ứng dụng được không ?

ch3mistry

mà mìh bug rofs2 private k thấy folder theme(trc mìh hỏj bạn r) đâu cả,bug core ms thấy

kui8x

mà mìh bug rofs2 private k thấy folder theme(trc mìh hỏj bạn r) đâu cả,bug core ms thấy

Bung rofs2 làm gì,flash với core và uda mà rosf2 để đó cho phoenix nhận fw thôi. Đấy là rosf2 gốc, 10207114 ở trong core,chỉnh sửa gì cũng trong core hết,ở bản gốc 10207114 ở trong rosf3 ạ. Đọc kỹ hướng dẫn chứ.

ch3mistry

1.mình đã thử flash lại mấy lần r mà realplayer vs trình duyệt ảnh ko hiển thị list video của mình, chỉ khi vào thẻ nhớ mới hiện thôi
2. cho mình hỏi chút, mình muốn thay đổi file core = nokiacooker 1 chút, sau khi đóng gói thì nó sẽ thêm file RM-697_23.0.015_prd.core_BACKUP_.C00. nhưng khi flash = phoenix thì nó chỉ hiển thị file RM-697_23.0.015_prd.core.C00 là file chưa dc chỉnh sửa. vì vậy mình đã del file RM-697_23.0.015_prd.core.C00 cũ đi, rename file RM-697_23.0.015_prd.core_BACKUP_.C00 thành RM-697_23.0.015_prd.core.C00 thì cái file mình mới chỉnh sửa đó lại quay về là file cũ khi chưa chỉnh sửa @@. còn nếu để nguyên là RM-697_23.0.015_prd.core_BACKUP_.C00 thì phoenix ko nhận.
3. bạn cho mình xin file hình khởi động bản mới up dc ko?

Chỉnh sửa cuối:

kui8x

1.mình đã thử flash lại mấy lần r mà realplayer vs trình duyệt ảnh ko hiển thị list video của mình, chỉ khi vào thẻ nhớ mới hiện thôi
2. cho mình hỏi chút, mình muốn thay đổi file core = nokiacooker 1 chút, sau khi đóng gói thì nó sẽ thêm file RM-697_23.0.015_prd.core_BACKUP_.C00. nhưng khi flash = phoenix thì nó chỉ hiển thị file RM-697_23.0.015_prd.core.C00 là file chưa dc chỉnh sửa. vì vậy mình đã del file RM-697_23.0.015_prd.core.C00 cũ đi, rename file RM-697_23.0.015_prd.core_BACKUP_.C00 thành RM-697_23.0.015_prd.core.C00 thì cái file mình mới chỉnh sửa đó lại quay về là file cũ khi chưa chỉnh sửa @@. còn nếu để nguyên là RM-697_23.0.015_prd.core_BACKUP_.C00 thì phoenix ko nhận.
3. bạn cho mình xin file hình khởi động bản mới up dc ko?
- 1: trình xem ảnh và video mình đã test vẫn dùng bình thường,video của bạn đuôi là gì 3gp,mp4,flv ...? 3gp,mp4 thì mới hiện trong list còn flv...không hiện nhé.
- 2 : Dùng nokia cooker thì file đã chỉnh sửa là file không có chữ ( backup ) .
- 3 : hình khởi động mới thì sao bạn không dùng luôn file core đó đi chỉnh sửa những gì bạn không thích

ch3mistry

- 1: trình xem ảnh và video mình đã test vẫn dùng bình thường,video của bạn đuôi là gì 3gp,mp4,flv ...? 3gp,mp4 thì mới hiện trong list còn flv...không hiện nhé.
- 2 : Dùng nokia cooker thì file đã chỉnh sửa là file không có chữ ( backup ) .
- 3 : hình khởi động mới thì sao bạn không dùng luôn file core đó đi chỉnh sửa những gì bạn không thích

1. tất nhiên là file mp4 thì trc đây mới xem dc chứ bạn :D
3. bản update mình bị lỗi ko hiển thị dc video mà :| bản cũ còn hiển thị dc nên mình muốn dùng bản cũ
2. bạn xem mình làm đúng ko nhé, vd xóa screen snap. làm xong bị thêm file mới có chữ backup, còn file cũ vẫn còn. nhưng file mới thì vẫn thế :| chả thấy sửa gì cả, hic. giúp mình vs, tks b(b có thể cho mình sđt để liên lạc hỏi han kinh nghiệm tí dc ko:))

sau đó mình search ra 4 file này

kết thúc nó ra file có chữ backup :|, mình làm sai chỗ nào vậy

kui8x

1. tất nhiên là file mp4 thì trc đây mới xem dc chứ bạn :D
3. bản update mình bị lỗi ko hiển thị dc video mà :| bản cũ còn hiển thị dc nên mình muốn dùng bản cũ
2. bạn xem mình làm đúng ko nhé, vd xóa screen snap. làm xong bị thêm file mới có chữ backup, còn file cũ vẫn còn. nhưng file mới thì vẫn thế :| chả thấy sửa gì cả, hic. giúp mình vs, tks b(b có thể cho mình sđt để liên lạc hỏi han kinh nghiệm tí dc ko:))

sau đó mình search ra 4 file này

kết thúc nó ra file có chữ backup :|, mình làm sai chỗ nào vậy

File mới sửa xong không có chữ backup,có là file cũ mình nói rùi mà,còn bạn xóa cái gì đi mà flash vẫn còn thì bạn xóa nhầm nhá.

Chỉnh sửa cuối:

ch3mistry

tr0g core,mình search screensnap xog del hết r lưu lại, nó ra file mới có chữ backup. B xem hình mìh lm đúg k?
Hay b lm thử up hình hướg dẫn lên dc k? Vd là xoá screensnap í

Chỉnh sửa cuối: