• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 20.0.042 ==> X6 core V31 by Hoàng Huy

khong bik sao kô hiển thị lịch ở homesceen vậy bạn ? với lại xài hơi chậm nửa . Ram lúc nào cũng thấy có 39MB-RAM thui , sao kì vậy

Chỉnh sửa cuối:

drthanh88

Của mình vẫn hiển thị lịch bình thừơng mà. Ram cũng ok lam. Chỉ ko hiện lyric thoi. So với bản của samiboy007 thì cũng một chín một 10. Hai bác này lập 1 team làm CFW cho x6 thi hay biết mấy. Hjhj

Của mình vẫn hiển thị lịch bình thừơng mà. Ram cũng ok lam. Chỉ ko hiện lyric thoi. So với bản của samiboy007 thì cũng một chín một 10. Hai bác này lập 1 team làm CFW cho x6 thi hay biết mấy. Hjhj

Bản này dùng ko bằng bản của Sami , mình dùng dc 10phut thì đổi lại bản của sami rùi

kaothenhi

Flash từ hôm qua nhưng mà cả ngày phải đi làm chưa nghịch được nhiều. thíc cái bàn phím cho cái phím OK xuông dưới thuận tay hơn nhiều; với cả em thích nhất là chương trình chạy ảnh hiển thị nhanh và cũng rất mượt. Có điều khởi động một chương trình gì đó thì hơi chậm nhấn vào biểu tượng một lúc mới thấy vào được, có lẽ tại em chưa quen dùng CFW của C6.

Thanks bạn nhé.hjhj
ps/ Thích thì để bụng,pạn nói thế sợ chủ thớt bùn.

mình nói sự thật thui bạn ko bik bản cook bị lổi hay mình flash sai mà vô chạy ko dc nên mình flash lại bản của bạn . bản của bạn chạy nhanh thật :)

Dragon459

Manager
mình nói sự thật thui bạn ko bik bản cook bị lổi hay mình flash sai mà vô chạy ko dc nên mình flash lại bản của bạn . bản của bạn chạy nhanh thật :)
thật hay k thì cũng k nên nói trong topic này chứ.làm vậy chủ topic sẽ nghĩ
sorry bác sami nhá

samiboy007

Thôi ngừng vấn đề này ở đây nhé.
Bạn nào test bản này r.nếu thấy lỗi thì báo cáo lại để fix lỗi nè.

sieutocdo1994

Flash từ hôm qua nhưng mà cả ngày phải đi làm chưa nghịch được nhiều. thíc cái bàn phím cho cái phím OK xuông dưới thuận tay hơn nhiều; với cả em thích nhất là chương trình chạy ảnh hiển thị nhanh và cũng rất mượt. Có điều khởi động một chương trình gì đó thì hơi chậm nhấn vào biểu tượng một lúc mới thấy vào được, có lẽ tại em chưa quen dùng CFW của C6.
ý chết. hum pửa fix đ.c cái đó oy` mà we^n chưa quăng vào rom. thôi các bạn cứ test để tiềm bugs rùi fix lun

nghia_kn

tớ vẫn thấy lỗi khóa bàn phím ko mở bằng phím giữa dược , k hi cuộc gọi den nhấc máy và sau khi kety thúc cuộc gọi thì bấm phím giữa ko mở dược phím khóa ==> phải mở bằng thanh trượt
. 1 vấn de nữa là mình thấy ram hơi it thật , khi mở talkmaneger tắt cái chạy ẩn màn hình chính ( bieu tượng menu dó ) ram tăng len dược cao lắm +tăt hieu ứng len dược tầm 52M. sau dó dùng 1 lúc ram xuống nhanh thật , nen hơi chậm

sieutocdo1994

tớ vẫn thấy lỗi khóa bàn phím ko mở bằng phím giữa dược , k hi cuộc gọi den nhấc máy và sau khi kety thúc cuộc gọi thì bấm phím giữa ko mở dược phím khóa ==> phải mở bằng thanh trượt
. 1 vấn de nữa là mình thấy ram hơi it thật , khi mở talkmaneger tắt cái chạy ẩn màn hình chính ( bieu tượng menu dó ) ram tăng len dược cao lắm +tăt hieu ứng len dược tầm 52M. sau dó dùng 1 lúc ram xuống nhanh thật , nen hơi chậm
ua. có thể lỗi khóa phím là do khi flash bị lỗi. ram hơi yếu thật vì mình đã tối ưu ram cho những tác vụ của máy.
Mọi người thông cảm nha. vừa wa mắc thi nên k có time nhìu để đầu tư vào bản cook, nên hơi chúi. thanks

nghia_kn

chúc bạn thành công mong rằng bạn fix dược lỗi này , mình flash bản của bạn mấy lần rùi , nhưng vẫn vậy , mình thick kieu khóa phím của bản này ^^

sieutocdo1994

chúc bạn thành công mong rằng bạn fix dược lỗi này , mình flash bản của bạn mấy lần rùi , nhưng vẫn vậy , mình thick kieu khóa phím của bản này ^^
ua. thanks bạn. mình để tap to unlock cho tiện khi đi học. cái swip hơi bất tiện tí, tuy nhìn đẹp hơn nhìu

Dragon459

Manager
ua. thanks bạn. mình để tap to unlock cho tiện khi đi học. cái swip hơi bất tiện tí, tuy nhìn đẹp hơn nhìu
đã test qua bản của bác rồi.nói chung khá ổn.nhưng ram hơi thấp.dùng 1 ngày thì ổn định ở mức 35mb.hơi ít so vs các bản cfw khác.bản cfw beta 5 của mình dùng 1 ngày cũng ổn định ở mức 39mb
còn cá nhân m thì k thích cái icon pin cho lắm.mình thích mặc định nhiều hơn.cái icon này làm cho m có càm giác pin bị hết nên gạch chéo ấy.
nói chung chỉ flash và test rồi nhận xét thôi chứ lại quay về bản beta 5 của mình.thông cảm nha.chúc bác đắt hàng

tungchip

chúc bác chủ thớt thành công nhé mình thấy bạn kết hợp với bản v2 của sambiboy thì sẽ tốt hơn nữa đấy, bởi bản ấy cũng khá nhiều cái hay

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

mình thích cái
Bàn phím bấm chữ và số mới
Bàn phím thông minh có thể seach danh bạ.
..... đại khái là ở bản v2 của sambi
http://www.pdaviet.net/showthread.php?127157-CFW-Music-Style-C6.X6v31-update-25-04-by-TK.Nguyễn

thanks bạn nhiều. bản x6 v1 và v2 đều thành công mong rằng bạn tiếp tục phát huy......

Chỉnh sửa cuối:
chúc bác chủ thớt thành công nhé mình thấy bạn kết hợp với bản v2 của sambiboy thì sẽ tốt hơn nữa đấy, bởi bản ấy cũng khá nhiều cái hay

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

mình thích cái
Bàn phím bấm chữ và số mới
Bàn phím thông minh có thể seach danh bạ.
..... đại khái là ở bản v2 của sambi
http://www.pdaviet.net/showthread.php?127157-CFW-Music-Style-C6.X6v31-update-25-04-by-TK.Nguyễn

thanks bạn nhiều. bản x6 v1 và v2 đều thành công mong rằng bạn tiếp tục phát huy......
Đúng ời , mình cook rất nhìu bản chỉ thấy bản v2 của Sami là sài mượt mà ổn định nên quyết định để dùng luôn , hiện giờ thì mình thấy v2 của Sami là tốt nhất

nghia_kn

mình thấy phần âm thanh trong bản này hay hơn bản của sami. mình nghe nhạc lâu ko có cảm giác bị chói tai.

sieutocdo1994

mình thấy phần âm thanh trong bản này hay hơn bản của sami. mình nghe nhạc lâu ko có cảm giác bị chói tai.
thanks bạn. rất có thể đây là bản cuối.
bạn nào có bài Dark Fragrance, nhạc fim tình yêu thù hận đang chíu thì share mình nha. mình search trên mạng mà nhạc chất lượng tệ wa'. thanks

bachbach1234

thanks bạn. rất có thể đây là bản cuối.
bạn nào có bài Dark Fragrance, nhạc fim tình yêu thù hận đang chíu thì share mình nha. mình search trên mạng mà nhạc chất lượng tệ wa'. thanks

bản này tuyệt lắm.....mình dùng thử thấy rất ổn....chủ topic cho mình mod cok cái trượt mở khóa thành tap to unlock được không

Binhyuna

Chuẩn đấy bạn ạ! bản của bác sami nghe loa ngoài rè kinh khủng:| ko rõ tại sao