• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6- 5530 Cập nhật 17/7/2011 by dangquy197

nhoxkyo97

hum nay bác dangquy và anh bomlx hứa ra bản mới mà tới h còn chưa onl nữa.. híc :(( :((

masda

Mình thấy giao diện bản này đẹp. Đặc biệt là giao diện phần nhắn tin.
Cho mình hỏi :
- Bản này có HideFolder không?
- Mình thấy font chữ của mấy bản trước hơi nhỏ,viết-đọc tin nhắn khó thấy (chọn trung bình). Còn nếu chọn lớn thì quá to.Không bản này thế nào.
- Tắt hiệu ứng "chim cò" thì khi xoay màn hình,vào menu,...thì hiệu ứng xoay trang khi sang trang khác (chứ ko phải là mấy con chim,ngối sao lấp lành) cũng mất fk?Lúc trước có dùng bản CFW cua ATam ben symbianviet thấy khi dùng hiệu ứng chim cò thì máy chạy rất chậm, khi tắt thì bình thường nhưng vào menu ko còn các hiệu ứng (ví dụ như:trang xoay xoay,hay phóng to ra,...kiểu như Iphone vậy đó) :D
Mình cũng chưa test thử bản này. Vì máy mình nhiều dữ liệu, ứng dụng nhiều quá,nên mỗi lần flash chép ra, cài lại các app hơi ngại.:p
Thanks bạn rất nhiều vì đóng góp cho người dùng 5530
Bản sau bạn mod cột sóng là 3,5G nha, nhìn hay hơn 3G. Chứ còn mod 4G thì nhìn thấy xạo quá.:D
Chờ bản sau của bạn. ;;)

dangquy197

Mình thấy giao diện bản này đẹp. Đặc biệt là giao diện phần nhắn tin.
Cho mình hỏi :
- Bản này có HideFolder không?
- Mình thấy font chữ của mấy bản trước hơi nhỏ,viết-đọc tin nhắn khó thấy (chọn trung bình). Còn nếu chọn lớn thì quá to.Không bản này thế nào.
- Tắt hiệu ứng "chim cò" thì khi xoay màn hình,vào menu,...thì hiệu ứng xoay trang khi sang trang khác (chứ ko phải là mấy con chim,ngối sao lấp lành) cũng mất fk?Lúc trước có dùng bản CFW cua ATam ben symbianviet thấy khi dùng hiệu ứng chim cò thì máy chạy rất chậm, khi tắt thì bình thường nhưng vào menu ko còn các hiệu ứng (ví dụ như:trang xoay xoay,hay phóng to ra,...kiểu như Iphone vậy đó) :D
Mình cũng chưa test thử bản này. Vì máy mình nhiều dữ liệu, ứng dụng nhiều quá,nên mỗi lần flash chép ra, cài lại các app hơi ngại.:p
Thanks bạn rất nhiều vì đóng góp cho người dùng 5530
Bản sau bạn mod cột sóng là 3,5G nha, nhìn hay hơn 3G. Chứ còn mod 4G thì nhìn thấy xạo quá.:D
Chờ bản sau của bạn. ;;)

Thứ nhất: Có Hide Folder
Thứ 2: Font nhỏ cho nó chuyên nghiệp :D
Thứ 3: Hiệu ứng chim cò đó làm tốn RAM nên bản tiếp theo tôi đã xóa.
Thứ 4: Cọc sóng 3G, khi sử dụng GPRS sẽ tự động nhảy sang 3.5G. Chứ ko phải là lúc nào cũng 3.5G

masda

Thứ nhất: Có Hide Folder
Thứ 2: Font nhỏ cho nó chuyên nghiệp
Thứ 3: Hiệu ứng chim cò đó làm tốn RAM nên bản tiếp theo tôi đã xóa.
Thứ 4: Cọc sóng 3G, khi sử dụng GPRS sẽ tự động nhảy sang 3.5G. Chứ ko phải là lúc nào cũng 3.5G
Thanks bạn. nhưng mình thấy font chữ to ra tí cho dễ nhìn chứ nhỏ khó nhìn quá.

duykhoi02cdt

Phải nói là tôi vô cùng khâm phục và cảm ơn bạn dangquy197, công sức mà bạn đã bỏ ra để phục vụ cho anh em đam mê "phá điện thoại" là rất lớn. Ngoài ra tôi cũng rất cảm ơn những anh em khác đã giúp đỡ và hỗ trợ dangquy197 cho ra lò những bản cook tuyệt vời. Tôi thì chỉ biết sử dụng thành quả của các bạn thôi nên không biết nói gì ngoài lời cảm ơn chân thành. Mong dangquy197 và các bạn cao thủ sẽ luôn cho ra những phiên bản cook mới hơn, tốt hơn nữa.

quangha260390

khi nào thì có bản mới vậy dangquy?a!mà bn thi dh thế nào rồi?đậu truòng nào rồi?để anh em còn liên hoan chứ

b0m_lx

khi nào thì có bản mới vậy dangquy?a!mà bn thi dh thế nào rồi?đậu truòng nào rồi?để anh em còn liên hoan chứ

đã có 2 bản mới nhúng hiện tại dangquy đang đi du lịch
còn đại học thì , nguyên văn dangquy
Hôm nay 17/7/2011, tôi cho ra bản FIX và bổ sung thứ 4 và cũng là bản mà anh em nóng lòng chờ nhất sau những ngày ôn thi Đại học nhưng đáng tiếc là "tạch mịa nó rồi", bản tiếp theo sẽ có nữa nhưng để nghiên cứu thêm về cái hệ điều hành con N9 đã

dangquy197

Phải nói là tôi vô cùng khâm phục và cảm ơn bạn dangquy197, công sức mà bạn đã bỏ ra để phục vụ cho anh em đam mê "phá điện thoại" là rất lớn. Ngoài ra tôi cũng rất cảm ơn những anh em khác đã giúp đỡ và hỗ trợ dangquy197 cho ra lò những bản cook tuyệt vời. Tôi thì chỉ biết sử dụng thành quả của các bạn thôi nên không biết nói gì ngoài lời cảm ơn chân thành. Mong dangquy197 và các bạn cao thủ sẽ luôn cho ra những phiên bản cook mới hơn, tốt hơn nữa.

Tôi rất cảm ơn những người dùng thành quả của người khác mà nhớ kẻ trồng cây như bạn :D

dangquy197

Chắc thêm 2 tuần nữa, Tình hình là ĐH Hà Tĩnh (Quê tôi), nhưng mà nếu thế này thì đi CD ở HN cho nó nhanh, năm sau đằng nào chẳng thi lại :D

dangquy197

đã có 2 bản mới nhúng hiện tại dangquy đang đi du lịch
còn đại học thì , nguyên văn dangquy
Hôm nay 17/7/2011, tôi cho ra bản FIX và bổ sung thứ 4 và cũng là bản mà anh em nóng lòng chờ nhất sau những ngày ôn thi Đại học nhưng đáng tiếc là "tạch mịa nó rồi", bản tiếp theo sẽ có nữa nhưng để nghiên cứu thêm về cái hệ điều hành con N9 đã

Đã về nhà chiều nay và mai lại bắt tay vào công cuộc C6V40 :D