• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

Khoaaaa

Active Member
Các ae đang Cay mắt mỏi miệng ngóng trông thần 008 đem fép lạ tới để đổi mới vương wuốc 5800 đó,mai có chưa a,muốn thưởng thức chuông của ip và android wá

boy_friend

làm được trong menu luôn, nhưng không cần thiết, chỉ làm rối mắt thôi :)
ở màn hình chủ là được rồi :), để ảnh người yêu ở màn hình chủ rồi cho ẩn widget đi, lung linh luôn :))

bác arsene008 ơi cho e hỏi phải làm sao để có sao bay cả ở màn hình chủ và ở menu vậy?e kết cái hiệu ứng này wa.thanks bác nhiệt tình

Khoaaaa

Active Member
sau ngày mĩ bị sập 2 toà tháp đôi mà vẫn ko thấy đâu:|

kiểu này a nào đẹp zai củng mòn mắt vì đợi v8.1 thôi và thành ... Zai ,a chip_dep_zai nhỉ,hihi

mà a 008 này,em ngỉ nên gở caí firebrowser ra đi a,1 bộ rom có những 3 trìnhd fire,có cần lắm ko ạ

Chỉnh sửa cuối:

nobjtadjxega

Nhớ vụ hiệu ứng nge bác,cấm bỏ menu4*4 đó,pin thì ổn rồi,nhạc thì em wên trình của no rùi ,toàn dùng powermp3,nhanh tiện,đẹp,đở pin,wản lí tuyệt,âm thanh củng tuyệt lắm mà,có mấy song 320kbs ,mở bằng trình của máy xem sao

cho mình xin powermp3 cua ban.minh thu dung xem ok hok?

Chú ý viết bài có dấu đầy đủ bạn nhé!!!

Last edited by a moderator:

sontroc_mobi

Câu nói này:"1 chút hình ảnh về phiên bản 8.1 (sẽ có link vào ngày mai - kỷ niệm 9 năm ngày Mỹ bị đánh bom)
Có 1 số thay đổi, không chỉ là về kho âm chuông mặc định... mọi thông tin sẽ được hé lộ sau"sao vẫn chưa thấy j nhỉ??????

TungBach

chờ bao giờ cho đến mai :)):)), hee, mình mới làm song bản Rm-428, anh em 428 PV đâu, ra ngoài múc luôn cho nóng !!!

Khoaaaa

Active Member
cho mình xin powermp3 cua ban.minh thu dung xem ok hok?

thật sự sin lỗi,mình online bằng fon ko up fire dc,bạn chịu khó tìm trên google nha,mình củng ko có link luôn,thông cảm nha

Chỉnh sửa cuối:

ohannguyent

Ở trang 34 arsene đã nói rồi, hôm nay bồ ấy bận, thôi các bạn đừng hối nữa, để bạn ấy có thời gian làm việc và nâng cấp bản cook cho hoàn hảo hơn... Trong thời gian chờ đợi các bạn nên cook cho mình một bản cũng là cách để nâng cao sự hiểu biết của mình, nâng cao giá trị của diễn đàn... Hãy biến diễn đàn thành nơi trao đổi kinh nghiệm, đừng biến nó thành nơi xin xỏ cho riêng mình. Bắt tay vào việc đi ae, đừng than vãn hối thúc các cooker mà hãy biến mình thành cooker!

TungBach

Mình đã vừa down bản CFW mới của tungbach11, thì xin lỗi tungbach nhưng dám nói là tungbach có sử dụng từ bản CFW của mình (nhìn 2 tệp RSC là biết, có thứ bản CFW không dùng nhưng vẫn thừa, bản CFW của mình chả có thứ gì gọi là thừa cả, và tungbach hầu như chỉ là copy + paste các mod đã tìm hiểu được mà mình k thấy có sự trải nghiệm, tìm hiểu theo ý mình, các thông số không khác gì các mod ng` ta đã up)

Mỗi bản CFW đều gần như giống nhau, nếu mà các bạn hay cook thì so sánh sẽ thấy ngay.

Yêu cầu bạn xem lại câu nói, cân nhắc kỹ càng trước khi nói nhé. tắt nhiên là các Mod có cái là do người này người khác làm ra nên có thể vẫn có 1 số cái chung, thử hỏi xem bạn đã tự mình tạo ra đc bao nhiêu Mod rùi? hay cũng là đi tổng hợp lại từ các diễn đàn trong nước và nước ngoài mà ra mà lại đi nói người khác nt?
Mod thì mỗi người 1 ý, chẳng ai giống ai đc cả? phải tôn trọng lẫn nhau chứ. sao lại nói như thế đc? còn cái RSC thì có phải mình bạn với có kô. hay là bạn cũng chỉ đi tổng hợp bên DM, PHNT.... mà ra. mod đấy mình cũng tổng hợp bên ấy về, chia sẻ cho anh em dùng thôi, chứ cũng chẳng lấy của bạn thứ gì.Nên cân nhắc kỹ trước khi nói bạn ah.

Cái của bạn nói nó nằm ở đây nè
1.Working Message reader fix for C6v11
Fully working fix for Message reader(text to speech) in C6v11

và link đây nhé bạn kiểm tra thử xem có phải của bạn kô ? X-(X-(

Chỉnh sửa cuối:

Khoaaaa

Active Member
Chung thì chung ,lặp lại thì lặp lại,saucùng củng chỉ muốn giúp đở và chia sẻ,và cùng nhau cười,nói chi cho nụ cười mất tự nhiên,hihihihihihi

ohannguyent

vấn đề bản quyền thôi ko nhắc tới nữa, hầu hết các mod chúng ta đều sài free, và đc tổng hợp từ nhiều nguồn. Chẳng wa là tùy theo phong cách và sở thích của mỗi người mà thôi.
Tuy nhiên một phần lỗi cũng do câu spam của bạn kurwa_masz để gây sự hiểu lầm...

boy_friend

có pro nào hướng dẫn e cái làm cái hiệu ứng sao bay ở cả HS và menu k? please! e cần nó lắm lắm

hiepsinight

arsene ơi , bạn xem lại giúp mình lúc khóa phím đèn màn hình thi thoảng lại bật sáng , mặc dù đã khóa , mình đã để ý không fải do xoay màn hình hay jì , khi rãnh bạn xem giúp nhé , thanks :D

JokerB

các bạn chờ chút mình đang upload bản mình sửa cho ngày 11.9
Đã fix nghe nhạc.
VietMap thì chưa động tới vì đã tích hợp Ovimap 3.04 ở bản này.
Nhạc chuông khá hay :) và độc
Hiệu ứng được tối giản, không còn chậm khi vào Setting nữa.

Mọi vấn đề khác, hiểu lầm hay abc.... thì không nói nữa, mình cũng xin lỗi là đã ăn nói hơi quá. deleted post!

damhiep

Bản 8.0 bị lỗi ở mục tin nhắn phần hội thoại. Tin nhắn giữa người nhận và người gửi hiển thị không theo thứ tự. Không biết bản 8.1 có fix phần đó ko nhỉ?

nhocdihoang

các bạn chờ chút mình đang upload bản mình sửa cho ngày 11.9
Đã fix nghe nhạc.
VietMap thì chưa động tới vì đã tích hợp Ovimap 3.04 ở bản này.
Nhạc chuông khá hay :) và độc
Hiệu ứng được tối giản, không còn chậm khi vào Setting nữa.

Mọi vấn đề khác, hiểu lầm hay abc.... thì không nói nữa, mình cũng xin lỗi là đã ăn nói hơi quá. deleted post!

Hay quá. Vậy là sự chờ đợi mấy ngày năm sắp được hồi đáp. Nhanh lên nè arsene008 giờ là 4h48 phút rồi :)