• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

hokcnbi

Anh có thể cho em xin mấy cái theme mặc định trong máy đc ko ạ, dạng sis ý

galabuon

tự làm đi có khó đâu, phải có vài mod mới thì mới làm cfw mới chứ

linkon

Hix. Tớ mới JAF bản 10 của bạn! Bạn có thể cho tớ cái effect mà không có mấy cái sao sao bay bên ngoài màn hình được không, hay cái effect giống bản 5.0 cũng được :( Mình không thích cái sao nó bay bay ở ngoài màn hình lắm :(

kutkit

mọi người thông báo tình hình dùng pin bản 10beta2 này đi. Mình JAF xong, lần đầu xạc bin nghe nhạc cũng khá nhiều, được gần 2 ngày thì phải sạc lại. Giờ thi sài được 1 ngày sau khi sạc pin rồi, chưa mất vạch nào. hy vọng dùng bình thường sẽ được 3 ngày. Mọi người nên public thông tin để xem version này pin hiệu quả đến đâu.

bossbuu

Mình mới flash hôm qua và cảm nhận. Thấy rằng tốc độ cải thiện rất nhiều so với bản 7.0 ( bản 8.0 9.0 mình ko có flash tại máy nhà hư win ), tốc độ soạn thảo nhanh hơn, pin thì ổn, phần mềm ứng dụng tốt, có thêm 3 game trong mục trò chơi, cơ chế xoay ngang màn hình giống kiểu lật sách. 1 vài điều mình vừa thấy còn nhiều nữa đang khám phá.

alabakha

Hình như Arsene008 bẩu là trước 1/10 sẽ có bản final sao đó nhỉ?
Hik, đợi từ sáng tới giờ nè. Thích dùng bản CFW của Arsene nên đợi chờ.
Bro ra sớm chứ đến tối là mình không online để mà up rom lên được.

phamkhanhson

Chủ thớt lại mất tích rồi.. Lại nhớ hôm 11-9 cũng bị leo cây như thế này. Haha..

JokerB

11.9 là bận nên k release đc, còn bây giờ là chán chả muốn cúc ciếc j nữa :p
CÓ khi thi thoảng vào thấy bản cook nào bên DM hay hay, đưa sang, chả phải làm j mệt mỏi mà lại được "ấn" cho sướng =))

jackpham

11.9 là bận nên k release đc, còn bây giờ là chán chả muốn cúc ciếc j nữa :p
CÓ khi thi thoảng vào thấy bản cook nào bên DM hay hay, đưa sang, chả phải làm j mệt mỏi mà lại được "ấn" cho sướng =))

Bởi vì ko có gì mới nên chán. chờ C6 và 5800 ra FW mới hơn thì cook tiếp. Em lên VIP rồi cho ra 1 bản Final rồi hãy về hưu :ar! :ar! :ar!

TruongHan

Super V.I.P
Bởi vì ko có gì mới nên chán. chờ C6 và 5800 ra FW mới hơn thì cook tiếp. Em lên VIP rồi cho ra 1 bản Final rồi hãy về hưu :ar! :ar! :ar!

Chờ có bản nâng cấp mới thì cook tiếp chứ sao nghĩ hưu được Anh?:D
Anh Em nào nghỉ hưu mai mốt không có huân chương chứng chỉ Cook FW ráng chịu >:):p

mathanh

để mình làm 1 bản anh hoa việt để mọi người cook lại cái bàn phím nha, vấn đề ecom mình chịu

By mathanh at 2010-09-30

jackpham

Cái vụ ecom thì mathanh nhờ galabuon đấy!

@JokerB: Thay tên vậy có mời a e PDAViet nhậu 1 chầu ko?

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

Cái vụ ecom thì mathanh nhờ galabuon đấy!

@JokerB: Thay tên vậy có mời a e PDAViet nhậu 1 chầu ko?

hì, em thay tên mới thì sẽ chiêu đãi mọi ng` bản CFW 10.0 Final =))

Sẽ dành thời gian làm 1 topic mới, chi tiết (có cả FAQ) :)
1 số thay đổi: hướng tới đại lễ 1000 năm =))
+ giữ phím nguồn sẽ khởi động lại máy
+ Thay đổi 1 số tệp .dll trong sys/bin để âm thanh nghe hay hơn (giống 5k8 gốc)
+ Thay đổi cấu hình Cache on all drive (hi vọng sẽ tốt hơn)
+ Theme,....etc.....
Chỉ chờ release thôi :p

Chờ có bản nâng cấp mới thì cook tiếp chứ sao nghĩ hưu được Anh?:D
Anh Em nào nghỉ hưu mai mốt không có huân chương chứng chỉ Cook FW ráng chịu >:):p
nhìn a có cái huân chương đẹp quá,lại rất hợp với chiếc ảnh CAO BỒI :D
a ơi ! e cũng muốn có vài cái như a thì e phải làm gì hử a ? e nhìn mà thèm quá :D:D:D

votinhhan

nhìn a có cái huân chương đẹp quá,lại rất hợp với chiếc ảnh CAO BỒI :D
a ơi ! e cũng muốn có vài cái như a thì e phải làm gì hử a ? e nhìn mà thèm quá :D:D:D
vậy bạn hãy đóng góp nhiều bài có ích cho diễn đàn thêm đi.ví dụ những bản cook,hay việt hóa...hay đại loại là gì nữa thì bạn tìm hiểu nha :p