• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

chip_dep_zai

tình hình là rất tình hình. hiện giờ m dùng win 7. sài jaf cua win 7. cài đặt đc. dùng đc nhưng đến đoạn ấn nut nguồn cùng nút ok thì nó hiện thông báo Can't detect flashing server!. m thấy còn k có đoạn chọn 5800 red nữa cơ. hic. mình down FW về lâu rồi mà k tài nào jaf đc. mong mọi ng giúp đỡ
mình vừa thử kick vào chỗ tự tìm mod đt thì nó báo not found. hic. hay là bản jaf này k hộ trợ nhỉ. ai dùng win 7 ma jaf tốt k cho mình xin bản đó. mình đang dùng bản JAFSetup_1.98.62

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

đã flash xong...có sự mới mẻ đã đến trong bản naỳ.
So với bản của anther và jakpham ,bản này là một sự đột phá yrong ý tửơng,và nếu so với bản 9.0 trước của bác thì....như 1208 đi so với C5-58k .....:d
Bản đẹp,thanks chủ thớt nhìêu !

kaitokid12

các bác cho em hỏi hiệu ứng mở ở đâu vây flash lại máy xong thấy ko có hiệu ứng và tốc độ load hình ảnh rất chậm so với 9.0 thì kém rất nhiều

JokerB

các bác cho em hỏi hiệu ứng mở ở đâu vây flash lại máy xong thấy ko có hiệu ứng và tốc độ load hình ảnh rất chậm so với 9.0 thì kém rất nhiều

hiệu ứng thì vào chọn theme rồi bật chứ? bạn mới sài s60v5 đúng k?
tốc độ load ảnh vẫn như cũ, chả động chạm j đến nó cả, chỉ có cái ứng dụng xem hình mới thêm vào nó load chậm thôi, dùng mặc định của máy vẫn nhanh vù vù.

hnyuk49

vụ load ảnh chậm máy mình cũng bị :) chương trình default của máy, load hơi lâu so với bản trước.

batousaiyoyo

Arsene008 cho mình cái mod Fix(Ngôn ngữ soạn thảo chỉ còn tiếng anh và tiếng việt) được không?

Kurwa_Masz

nói chung bản này thế này là ok rồi,còn đòi hỏi cao thêm gì nũa,có thêm thì càng tổ nặng máy rồi lại bảo sao nạng thế ? :):):):)

hantinhtu_baby

đã flash xong...có sự mới mẻ đã đến trong bản naỳ.
So với bản của anther và jakpham ,bản này là một sự đột phá yrong ý tửơng,và nếu so với bản 9.0 trước của bác thì....như 1208 đi so với C5-58k .....:d
Bản đẹp,thanks chủ thớt nhìêu !

Thật thà gì không ta? Định dụ dổ àh!=))
update liên tục biết không mần ăn chi được rùi=))

kaitokid12

đúng rồi mình mới dùng s60v5 có 1 tháng ah trước giò toàn xài java của sony thôi nên hơi gà :D:D ( hiệu ứng mình cứ tưởng hiệu ứng xoay màn hình đó chứ nên mới hỏi thôi ah)

pagend

Bản này vẫn chưa dùng được Vietmap, arsene008 ơi thử xem bản của mathanh hình như vẫn dùng được vietmap đấy, các vấn đề trong bản phải nói là tuyệt, máy mỉnh chỉ cài các bản của arsene008, con các bản khác chỉ dùng không quá 2 ngày, mong arsene008 nghiên cứu cách chỉnh được setiing trong vietmap

Khoaaaa

Active Member
Với mình thì vầy:nhanh và mượt hơn rất nhiều,hiệu ứng đẹp nhưng vẩn nhanh,hình boot hay,ra vào thư mục con,ứng dụng củng nhanh luôn,ram cải thiện đáng kể,pin ko cần nói từ bản 8.0 đả bình thường rồi.nhưng: effecs ngoài mh chưa đổi ,với e là bất lợi đó,nếu ram tầm 30 ,trượt wa ại,vấp ,có cảm giác chậm,sao hơi nhỏ và ít ,themes nhìu wá có sài đâu,nên để themes cỏ và serien 4 thôi,chả hiểu sao có themes iphone 4 trong ổ c ,nói tóm lại bản này thay đổi rỏ rệt và nhìu ưu điểm hơn,hì,thank bác arsene 008 nhiều nhiều

nguyen1209

Sao máy mình dạo nay cư flash xong thi cứ treo mãi ở cái hình trắng trắng có chữ "nokia" :( phải tháo pin ra khởi động lạ mới đc, Ai bị như mình ko nhỉ.

galabuon

Sao máy mình dạo nay cư flash xong thi cứ treo mãi ở cái hình trắng trắng có chữ "nokia" :( phải tháo pin ra khởi động lạ mới đc, Ai bị như mình ko nhỉ.

có ai bị đâu, giai đoạn này là nokia thực hiện script copy từ rom vào c, mở thư mục trong c ...., cuối cùng là nạp thẻ nhớ lên.

@ : có phải máy jaf gần đủ 999 lần chưa :))

nguyen1209

Đâu có mới khoảng hơn chục lần mà :(. à cái Dzmusic để làm gì nhỉ nhấp vào nó chả ra cái gì. cho mình hỏi cái theme cài đặt vào thẻ nhớ h vào đâu để xóa nhỉ ( ko có trong "ứng dụng đã cài đăt.")

galabuon

-vậy thì 4mat thẻ nhớ đi.
-Dz là khi khoá bàn phím, 3 nút xanh/camera/đỏ sẽ thành prev/play/next
-vaò e\private\10207254 xoá theme

JokerB

trong tệp upload mình đã tạo 1 tệp hướng dẫn chi tiết rồi cơ mà??
Chả lẽ không chịu đọc trước khi Flash à @_@

hiepsinight

em đang down, bác arsene cho em hỏi là cái này menu nằm ngang là 4*3 hay 4*4 vậy nếu 4*4 thì bác có mod chỉnh lại 4*3 ko cho em xin với :D còn cái menu đứng 4*4 trông rất tuyệt :X

nguyen1209

Hì. Ko để ý cứ tưởng flash như mấy cái trước :D. Mà cái ấy cũng ko ảnh hưởng gì lắm.