• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

hiepsinight

không được thì sửa luôn trong FW ý, nếu bản 5. mà sửa được theo cách copy đó thì các bản này cũng thế :) xem lại đi nhé, chép vào rồi khởi động lại máy

mình đang thử thanks

JokerB

ý sao mình ẩn widget mà nó vẫn hiện đồng hồ vậy

mình thấy bạn hình như còn ít tuổi đúng hem ~.~
Cứ 1 tý lại kêu rồi lại tự tìm thấy.

Từ bây giờ phải chụp lại màn hình rồi post bài nhé.
Thứ 2 là đã chỉnh sửa bản CFW của mình thì đừng thắc mắc, chỉ giải quyết với nguyên mẫu.
Thứ 3 là đã ẩn đồng hồ bình thường, mình nghĩ là bạn đang cố tình trêu ngươi mình đấy.

hiepsinight

mình thấy bạn hình như còn ít tuổi đúng hem ~.~
Cứ 1 tý lại kêu rồi lại tự tìm thấy.

Từ bây giờ phải chụp lại màn hình rồi post bài nhé.
Thứ 2 là đã chỉnh sửa bản CFW của mình thì đừng thắc mắc, chỉ giải quyết với nguyên mẫu.
Thứ 3 là đã ẩn đồng hồ bình thường, mình nghĩ là bạn đang cố tình trêu ngươi mình đấy.

đúng rồi , mình vẫn còn đi học , mong chỉ giáo thêm :D , chắc tại đụng file tiết kiệm pin w tắt rung nên ko hiện dc , thôi kệ vậy :D

Khoaaaa

Active Member
mod hình thoại thì mình đã thử khá nhiều cách nhưng đều không được, với FW C6 này không làm như cũ được :(
menu 4x5 thì bạn tìm đọc cách làm ở box này, khá nhiều bài viết đấy.
ko máy tính,em chịu chết,thôi kệ anh ạ,đòi hỏi nhìu chi

JokerB

Vì mình không sài 4x5 nên mình không làm, có thể phiên bản sau sẽ có thêm 1 phiên bản 4x5 + tắt hết rung khi khóa máy
Mình không thích 4x5 bởi nhiều ứng dụng mình không sài, cho hết ra rối mắt + menu 4x5 icon nhỏ quá, chữ không hiện đầy đủ....

JokerB

2 Bản này tui đã thử chạy nhưng mà không sao load nhạc dc.Có bạn nào gặp trường hợp như của tui không??????????????????????????

Mong bạn lần sau lịch sự đừng quote bài như thế.
Muốn load được nhạc thì bạn để nhạc trong E:/Music, mình chỉ cho quét nhạc trong đó thôi. Thân!

SAOVIETmobile

Trước khi ra bản này Arsene có nói đến việc cho thêm đoạn hoạt họa vào lúc LCD chờ .... Sau khi Flash bản #7 thì mình rất ấn tượng với hiệu ứng sao ở LCD ... Mình nảy ra ý tưởng nếu để hiệu ứng này bay bay lúc LCD về chế độ chờ thì rất đẹp . Vì khi đó nền màu đen lên khi có hiệu ứng sao bay có lẽ rất bắt mắt ..!
Thân..!

hiepsinight

cho mình hỏi mấy cái cfw này ko chạy dc speedy go hả , cứ chạy là error 1660 AH :(

JokerB

SpeedGo hay RamBlow thì muốn chạy được phải tắt patch Open4all trong Rompatcher chứ ~.~

JokerB

bản này hao pin k arsene?mình đang mong đợi bản k ăn pin

bạn cứ như sợ JAF ấy nhỉ :)
mình nói thế này cho nhanh nhé, chả bản cook nào của mình ăn pin cả - mình thấy thế.

Các bạn nói ăn pin ở Fw c6, vậy theo bạn tại sao nó ăn pin?? trả lời đúng thì sẽ có cách giải quyết.
Còn nếu không biết chính xác tại sao nó ngốn pin thì đừng quả quyết cho rằng nó hao pin.

Mình rất dễ dàng để thêm 1 câu changelog là : KHông hao pin, và đảm bảo là nếu mình thêm câu ấy, các bạn cũng đồng ý là nó đỡ hao, mặc dù thực chất chả có j khác, đơn giản chỉ là vấn đề tâm lý.

Với bản CFW của mình thì mình luôn dùng đc 3 ngày bt

ngyntom

bạn cứ như sợ JAF ấy nhỉ :)
mình nói thế này cho nhanh nhé, chả bản cook nào của mình ăn pin cả - mình thấy thế.

Các bạn nói ăn pin ở Fw c6, vậy theo bạn tại sao nó ăn pin?? trả lời đúng thì sẽ có cách giải quyết.
Còn nếu không biết chính xác tại sao nó ngốn pin thì đừng quả quyết cho rằng nó hao pin.

Mình rất dễ dàng để thêm 1 câu changelog là : KHông hao pin, và đảm bảo là nếu mình thêm câu ấy, các bạn cũng đồng ý là nó đỡ hao, mặc dù thực chất chả có j khác, đơn giản chỉ là vấn đề tâm lý.

Với bản CFW của mình thì mình luôn dùng đc 3 ngày bt

tại mấy ngày nay mình nghĩ nên k down đc bản v6 nên mình chưa thử đc,mình đang sd bản 5 nên mình mới hỏi vì bên mathanh nói có bản đỡ hao pin nên mình mới hỏi của pồ có hao pin k vậy mà

hiepsinight

mình tắt cái open4all roi nhưng cứ test là báo lỗi , có fải tại cái pm của mình ko ?

JokerB

có thể tại pm của bạn hoặc tại nó không hỗ trợ FW C6, bởi FW C6 mới ra, còn SpeedGo có từ lâu rồi.

Khoaaaa

Active Member
Hìhì,em hơi khác anh ,nếu vậy thì tuệt ,thank anh trước,em thích icon nhỏ nhỏ,3/4 hơi thừa,fon chử em tòan để''nhỏ'',với lại wa c6 là em muốn thay đổi 58,c6 dc cái hs,jờ thêm menu nửa,cảm jác hoàn toàn khác,trông lạ lạ ,dùng củng thú vị hơn,đợi thêm vài ngày nửa để tăng sự thèm c6,hihì

batanguyen

Pro có thể cho mình xin các bộ mod sửa chữa đầy đủ cho FW C6 gốc của PNHT ko ??
Cảm ơn pro trước.

SAOVIETmobile

Trước khi ra bản này Arsene có nói đến việc cho thêm đoạn hoạt họa vào lúc LCD chờ .... Sau khi Flash bản #7 thì mình rất ấn tượng với hiệu ứng sao ở LCD ... Mình nảy ra ý tưởng nếu để hiệu ứng này bay bay lúc LCD về chế độ chờ thì rất đẹp . Vì khi đó nền màu đen lên khi có hiệu ứng sao bay có lẽ rất bắt mắt ..!
Thân..!