• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[CFW] C6 | 5800 NEW Edition by JokerB

JokerB

Arsene008 ơi, mình cài bản 9.1 của bạn, vẫn thấy có Ramblow, và cái Dzmusickey thì không có hoạt động được.
Mình đã xóa các thư mục: Resource, Private, Sys, System rồi.
Có phương án nào để xử lý không bạn?

bạn xem lại nhé, 9.1 mà vẫn còn RamBlow thì hơi kỳ.

Bạn đã dùng Dzmusic bao giờ chưa?
Tác dụng của nó là dùng các phím Camera + Xanh + Đỏ để chơi nhạc khi máy đã khóa.
Ấn phím Camera để Play/Pause
Ấn Phím Xanh hoặc Đỏ lâu hơn 1 chút để Lùi hoặc Tiến bài hát

hiepsinight

arsene mình có ý này các phiên bản sau bản hãy đặt tên là 9.2 ,9.3..... đợi đại lễ 1000 năm Thăng Long rồi hãy phát hành bản 10 , ý kiến riêng của mình thôi bạn ko thic đừng để bụng nha :D

JokerB

để bụng j đâu =))
1000 năm thì sẽ có phiên bản đặc biệt, không mang số hiệu :p

ohannguyent

arsene up dùm mình killme để cook vào room với. Tìm trong các toppic trước mà ko có. ko thì killme do bồ vh cũng đc. Dùng killme riết rồi wen, tự cook một bản mà thấy thiếu kì wa'. thanks nhiều!
ps: kết nhất là cách dùng từ "giết", "giết hết"...

JokerB

search google KillMe 1.36 s60v5 rồi down về, unpack ra bằng Siscontent, vào bản cook của mình lấy Killme.r96 ở resource\apps thì sẽ có việt hóa của mình :)
Vừa việt hóa lại cái Video Cuts để cho bản CFW mới

JokerB

Mình đã sửa xong để mọi người tự "thêm" ảnh khởi động và tắt máy theo ý mình :)
Tức là muốn ảnh khởi động và tắt như thế nào thì đổi tên ảnh thành Start.jpg và shutdown.jpg rồi copy vào C:\boot
ảnh khởi động sẽ hiện sau khi có ảnh Joker khi mở máy
ảnh tắt máy sẽ hiện trước ảnh Joker khi tắt máy

....
Mình đã test và thấy là hình tắt máy khi các bạn thêm vào C:\boot thì hiện tốt nhưng hình khởi động thì quá nhanh (chỉ khoảng 1s)
Vì hiện tại mình để thứ tự hiện hình như sau:
- Khởi động: Joker >>> hình động Start Symbian >>> Hình khởi động người dùng tự thêm.
- Tắt máy: Hình người dùng tự thêm >> hình Joker

Do vậy mình muốn lấy ý kiến những ai thích thêm hình tắt mở máy:
Có 3 phương án lựa chọn:
+ Chỉ thêm được hình tắt máy
+ thêm được cả 2 nhưng sẽ mất hình động Start Symbian
+ Như hiện tại nhưng hình khởi động thêm vào sẽ rất nhanh (k kịp xem =)) )

Chỉnh sửa cuối:

chip_dep_zai

mình chẳnng thấy quá cần thiết mấy cái hình này nên sao cũng đc. miễn là máy nhanh;)
với cả sao khi tắt blutooth với cả lịch thì nó lại báo lỗi là sao? mấy bản trước mình ko xóa mấy cái pravite sys... thì k thấy bị...

JokerB

mình chẳnng thấy quá cần thiết mấy cái hình này nên sao cũng đc. miễn là máy nhanh;)
với cả sao khi tắt blutooth với cả lịch thì nó lại báo lỗi là sao? mấy bản trước mình ko xóa mấy cái pravite sys... thì k thấy bị...

chụp hẳn cái hình lên nhé, mình test thì có thấy làm sao đâu, tắt mở bình thường, từ trước đến giờ chưa có ai gặp như bạn cả, bạn nên xem lại máy mình và xem có cài phần mềm gì lạ k

chip_dep_zai

chụp hẳn cái hình lên nhé, mình test thì có thấy làm sao đâu, tắt mở bình thường, từ trước đến giờ chưa có ai gặp như bạn cả, bạn nên xem lại máy mình và xem có cài phần mềm gì lạ k

mình ko biết up ảnh ntn ca.hic. ko hẳn là lỗi nhưng nó ghi ntn này
ứng dụng đóng
BTSwitch
E32USER-CBase42

JokerB

trước khi flash bạn có sửa FW k?
và trước khi flash bạn đã xóa hết các thư mục private, sys, resource, system chưa?
ở bàn FW cũ bạn có cài BTSwitch không?
và có hý hoáy nghịch mod miếc nào k

bản CFW của mình các bạn có thể tắt mở BT nhanh bằng cách ấn giữ phím "0"
Có lẽ mình không ghi ra nên k ai để ý

chip_dep_zai

trước khi flash bạn có sửa FW k?
và trước khi flash bạn đã xóa hết các thư mục private, sys, resource, system chưa?
ở bàn FW cũ bạn có cài BTSwitch không?
và có hý hoáy nghịch mod miếc nào k

bản CFW của mình các bạn có thể tắt mở BT nhanh bằng cách ấn giữ phím "0"
Có lẽ mình không ghi ra nên k ai để ý

ko cài gì. ko nghịch gì cả.sao vẫn vậy đấy. xóa hết rồi ạ. mình đấy là ấn phím 0 mà. vào lịch nó cũng bị như vậy đấy. hay để thử flash lại???
ngoài lề tí. cho mình hỏi lúc mà mình tháo thẻ nhớ nó báo 1 số ứng dụng ko cài đặt đc thì vào đâu của pravite xóa mấy cái thư mục để hết thế?

JokerB

ko cài gì. ko nghịch gì cả.sao vẫn vậy đấy. xóa hết rồi ạ. mình đấy là ấn phím 0 mà. vào lịch nó cũng bị như vậy đấy. hay để thử flash lại???
ngoài lề tí. cho mình hỏi lúc mà mình tháo thẻ nhớ nó báo 1 số ứng dụng ko cài đặt đc thì vào đâu của pravite xóa mấy cái thư mục để hết thế?

sao lại tháo thẻ nhớ??
trước khi flash mà bạn tháo thẻ nhớ ra thì sau khi flash sẽ làm lỗi FW đấy, vì rất nhiều thứ liên quan đến thẻ nhớ.
Tốt nhất bạn nên làm theo hướng dẫn, xóa các thư mục mình ghi rồi cắm thẻ nhớ, tắt máy, flash lại rồi report!

batousaiyoyo

Mọi người cho hỏi cái khóa máy sẵn của máy đụng với chương trình gì mà không hiện lên thế :|

ohannguyent

search google KillMe 1.36 s60v5 rồi down về, unpack ra bằng Siscontent, vào bản cook của mình lấy Killme.r96 ở resource\apps thì sẽ có việt hóa của mình :)
Vừa việt hóa lại cái Video Cuts để cho bản CFW mới

có file lưu những trình cân bảo vệ lại ko? Mỗi lần reset máy là mình phải cài lại killme, mách nước dùm JokerB ơi!
Thanks nhiều!
Nếu đc thì up video cuts lên luôn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

Mọi người cho hỏi cái khóa máy sẵn của máy đụng với chương trình gì mà không hiện lên thế :|

tất cả các phiên bản FW C6 hay N97 thì đều xung đột swipe unlock với trình quản lý taskmanager như Handy taskmanager hay Jbak Taskman bạn à

hungpro123

ai bít cách sửa gps không?
xài vietmap ma gps không hoạt động
hjxhjx giúp với!!!!!!!!!!!!!!1

JokerB

do vị trí của bạn đấy, mình ở nhà cũng không thể nào bắt được sóng (có lẽ vì chung cư nhà mình có trạm phát sóng điện thoại ngay cạnh ==> làm nhiễu)
nhưng chỉ cần ra quán cafe cách nhà tầm 50m thì bắt GPS rất dễ dàng :)
GPS có lẽ là điểm trừ của 5k8, bởi ăng ten bên trong quá ngắn, hiện tại đã có bro nước ngoài tháo máy ra, hàn thêm 1 đoạn dây kẽm nhỏ bao xung quanh máy, giấu sau vỏ máy để máy 5k8 bắt sóng tốt hơn :)