• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6-5800 v52.0.007 [VIP™] Final by bunrieucua

samiboy007

App nokia photo có gjốg như app xem ảnh 3d j đấy k nhỉ? Bunriêu up app ấy lên test thử nha.

bunrieucua

Chủ FW ơi cho mình hỏi chút, chỉ cần down bộ phối hợp + Core là Jaf luôn hay có down rosf nữa không?
Mình đang flash nó báo thế này ( Mình mới down bộ phối hợp )
PRESS POWER ON.....
Searching Phone .....Found
Flash files are corupted or missing...

Như vậy có bị hư máy không :-S
Bạn phải down các file ở cả 2 link rùi ném cả vào folder ...\RM-356 rùi JAF nhé!
Bào như vậy là do bạn thiếu file trong folder đó đó!:D

thinh994

Chết rùi bạn ơi :(. FLash xong nó chạy một nữa màn hình sọc sọc, còn một nữa thì trắng. Có lòi ra 1 xí chỗ chọn ngôn ngữ. Giờ sao đây :-?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Hic cứu với :(
Nó bị thế này nè ( hình minh họa)

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

Chết rùi bạn ơi :(. FLash xong nó chạy một nữa màn hình sọc sọc, còn một nữa thì trắng. Có lòi ra 1 xí chỗ chọn ngôn ngữ. Giờ sao đây :-?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Hic cứu với :(
Nó bị thế này nè ( hình minh họa)

Flash lại lần nữa xem nào, làm kỹ các bước
Care thẳng tiến :))

thanhhaifire

Mình up từ 40 lên 52 của chủ pic mà :(

bạn thử lại FW 5800 v52.0.007 gốc xem sao, nếu ko đc thì ra care thôi, mình ngủ đây ! gút lúc

ps: ko cần bỏ chọn vào CRT 308, nhớ chọn vào factory set nhé

tuoitre

=.='' bạn ơi..mình bị lỗi này ... winxp mình mới cài lại , cài nokia pc suite lần đầu cắm nokia 5800 vào thì không kết nối ở chế độ pc suite được ...
Mã:
Ovi Suite/PC Suite settings file is on an invalid format in the phone memory, error code 0x80044506. Switch off your phone.switch it on. and ...
lỗi này này bạn :( .. nhưng vs máy đã kết nối vs 5800 lúc chưa jaf bản mới thì vẫn nhận pc suite bình thường khi đã jaf sang bản này :( ... giờ làm sao để máy mình nhận được pc suite vậy :( mình ko restore được danh bạ :((

thinh994

Cho mình hỏi FW 5800 v52.0.007 tìm ở đâu vậy.
Thế CFW của chủ pic down về có tất cả 6 file đúng ko vậy. Tại mình thấy mấy FW kia có 7 file

khoa1989

Cho mình hỏi FW 5800 v52.0.007 tìm ở đâu vậy.
Thế CFW của chủ pic down về có tất cả 6 file đúng ko vậy. Tại mình thấy mấy FW kia có 7 file

bạn download đủ 6 fire đó về rui flash thui.cái firmware gốc mới có 7 fire nhé.đây là c6 mà:-?

thinh994

Hic hic làm cách nào cũng không được. Lúc flash xong nó hiện cái màn hình Local Mode và Test Mode thì không bị mất nửa màn hình. Còn sau đó vô phần chọn ngôn ngữ, cái đặt giờ.v..vv mới bị mất nữa màn hình. Vậy cái này lỗi phần mềm hay phần cứng vậy . Sợ care người ta ko bảo hành phần cứng :(

khoa1989

Hic hic làm cách nào cũng không được. Lúc flash xong nó hiện cái màn hình Local Mode và Test Mode thì không bị mất nửa màn hình. Còn sau đó vô phần chọn ngôn ngữ, cái đặt giờ.v..vv mới bị mất nữa màn hình. Vậy cái này lỗi phần mềm hay phần cứng vậy . Sợ care người ta ko bảo hành phần cứng :(

bạn download firmware gốc về flash thư xem sau đó format lại máy 1 đến 2 lần thử xem nhé
cho xin lun mấy cái anh sau mỗi lần text nhé

0908727527

Care nó bảo hành phần cứng cho bạn, chứ nó k bảo hành phần mềm nhé :)

vunguyenmt

Tháo thẻ nhớ ra rồi Jaf lại thử

thinh994

Care nó bảo hành phần cứng cho bạn, chứ nó k bảo hành phần mềm nhé :)

Vậy cái này bị lỗi về phần gì vậy. Trước lúc up thì không bị gì,màn hình ngon ơ. Sau khi up có khả năng FW xung đột làm cháy màn hình không vậy.

Vậy máy mình có khả năng cứu được không hay sẽ ra đi vậy :(

0908727527

Vậy cái này bị lỗi về phần gì vậy. Trước lúc up thì không bị gì,màn hình ngon ơ. Sau khi up có khả năng FW xung đột làm cháy màn hình không vậy.

Vậy máy mình có khả năng cứu được không hay sẽ ra đi vậy :(
Cái này chưa gặp bao h, lên care đi cho chắc cú :D

benraiso

bạn nên cài FW bằng phoenix thử.mình nge nói phoenix thường dùng để cài FW gốc và cứu dead phone