• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 giao diện S^3 - Anonymous™ LITE for 523x by Duy Thanh (build 12/04)

funnyclock

Không biết có còn lỗi xài opera chút, thi thoảng lại out không rõ nguyên nhân không thế Thành ơi?!;;)
OMini thì còn được (thi thoảng vẫn out) như Opera mobile thì đi được vài trang là hết ram ngay?!!!:-/
Mình vẫn băn khoăn cái này...

bunrieucua

Chà chà,thi thoảng ghé topic của DuyThanh mà thấy mấy cha nội kia cãi nhau tùm lum hết àX_X
Đề nghị các bạn tranh luận những vấn đề không liên quan đến chủ đề của topic thì pm riêng hoặc có thể ra YH để bàn luận nhé!
Đừng spam lên đây để nói những lời không hay & gây mất đoàn kết anh em PDA nhé!Làm vậy cũng tránh được lãng phí tài nguyên của 4rum nữa!
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai9

mấy pro oi lam on chi dum em voi sao khi JAF em k tim dc RM 625 cua may 5233 vay em k thay no o dau khi ma tin model cho dien thoai giup dum em voi

hoanghai9

ANH dt oi cho em hoi tai sao khi em JAF lam dung theo huong dan ma no may khong nhan duoc ban hack vay la do may tinh no khong nhan dc hay sao vay anh chi em voi:(:)((

socloc20

ANH dt oi cho em hoi tai sao khi em JAF lam dung theo huong dan ma no may khong nhan duoc ban hack vay la do may tinh no khong nhan dc hay sao vay anh chi em voi:(:)((
ôi, bạn viết ko dấu mod del bài bạn giờ, bạn thử làm lại xem

luckyfore94

à mình đang sài CFW Anonymous của duy thanh có 3D photo browser , mình muốn xóa nó cho đỡ nặng máy thì giờ làm sao hả duy thanh

huutran77

à mình đang sài CFW Anonymous của duy thanh có 3D photo browser , mình muốn xóa nó cho đỡ nặng máy thì giờ làm sao hả duy thanh
Bạn bung fw ra rồi xoá,flash lại.chi bằng flash bản mới nhất của dt ấy.sắp ra bản diviant final rồi chắc chắn sẽ good hơn mấy bản này,k có photo bro

luckyfore94

^
ok tại mới sài lại nên quên hết toàn bộ các bước ngày xưa cũng bung ra xoá được , mà giờ chả nhớ gì cả , lại phải từ đầu >.< may mà còn nhớ vài bước flash vs updet

luckyfore94

à duy thanh ơi mình muốn sài bản này nhưng mà muốn có ovi map 3.04 nữa có cách nào cài thẳng vào không duy thanh

tieusan355

Ngày giỗ tổ đc nghỉ nên mình rảnh và muốn đáp ứng nhu cầu có 1 CFW C6 đa năng nhưng nhanh, nhẹ, tốc độ cao nên mình làm fw mới này. Chắc các bạn cũng đã biết CFW Anonymous của mình.

Phiên bản này chính là phiên bản rút gọn của nó: xóa đi khá nhiều app (như Ovi Maps, Ovi Store, Conveter, 3D photo browser, Email, Setting wizard, About, My Nokia, KillMe, theme, ...), những thứ ko cần thiết, tùy chỉnh mới ... để tăng tốc và ram trống giờ đã tăng rất rất nhiều. Đảm bảo bạn khó tính đến đâu cũng sẽ cảm nhận đc tốc độ của fw và yêu thích nó. CFW này chỉ còn hơn 80MB so với Anonymous full gần 110MB.

Vì thế ai cần 1 trong số các ứng dụng trên thì nó sẽ ko nên dùng bản này. Hiện tại mình đang sử dụng fw này, ai có cùng định hướng sử dụng với mình thì nên cùng dùng CFW này với mình - nhanh, nhẹ, đơn giản. Thử và cảm nhận!

THÔNG TIN & TÍNH NĂNG
Đặc trưng:
  • Port C6 v20.0.043 trên nền: 5233 v40.1.003 & 5230 v40.6.003
  • Ngôn ngữ: Việt Nam & Tiếng Anh
  • Có 2 phiên bản tùy chọn cho mỗi loại đt (5230 và 5233): menu 3x4, menu 4x4.
Giao diện:
  • Có thể tự đổi hình/âm khởi động và tắt máy tại E:\NDT (mặc định ko có hình khởi động giúp tốc độ boot nhanh hơn). Các bạn có thể đổi hình/âm bằng cách cho các file tên như sau vào E:\NDT: khoidong.gif, khoidong.mp3, tatmay.gif, tatmay.mp3.
  • Mở rộng vùng menu, thu hẹp vùng cột sóng.
  • 4 theme tuyệt đẹp do mình chọn lọc.
  • Bộ icon Symbian^3 đẹp do mình mix từ bộ icon N8 của binh24 và 1 số icon E7 khác - tự động thay đổi tất cả icon theo theme, bàn phím nt C5-03. Thanh mediabar cũng đc thay đổi icon rất thú vị.
  • C5-03 Tap to unlock.
  • Giao diện thanh Options chữ căn giữa y hệt Sym^3.
  • Effect symbian^3 bản lite nhanh hơn, mượt hơn.
Hệ thống:
  • Bàn phím search contact tương tự Symbian^3.
  • Tăng thời gian lưu nhật ký cuộc gọi tới 365 ngày. Lưu tin nhắn tới 999 tin nhắn.
  • Tắt hoàn toàn đèn 3 phím cứng kể cả khi đang sử dụng (đèn phím trắng có thể tùy chỉnh tắt trong Cài đặt > Điện thoại > Đèn thông báo > Đèn nháy c.đ.chờ > Tắt) - muốn bật đèn tất cả các phím thì đọc chú ý ở cuối bài.
  • Tăng tốc cảm ứng, tốc độ xoay màn hình, tăng cpu, FPS khi chơi game. Hệ thống tối ưu hóa ram, tắt các ứng dụng chạy nền.
  • Thay đổi cột sóng luôn luôn thành 3,5G khi bình thường cũng như khi kết nối. (cho 5233)
  • Thêm tùy chọn "Khởi động lại" khi bấm phím nguồn.
  • Có thể tùy chỉnh thời gian khóa màn hình (ko đc chỉnh thành 01:00 => chỉnh như thế sẽ dẫn đến lỗi ko vào đc Cài đặt)
  • Tự động chuyển đổi bàn phím số & chữ sang bàn phím QWERTY khi xoay màn hình.
  • Đã hack sẵn bằng installserver ko cần patch.
  • Tối ưu hóa cache cho các ổ, tăng dung lượng ổ C nhờ file uda, xóa FOTA.
  • 7 trang ký tự đặc biệt khi soạn thảo.
Media:
  • Add thêm đầy đủ codec audio, codec video mới nhất hiện nay.
  • Music chỉ đọc E:\Music, chất lg âm thanh hay.
  • Ko quét ảnh, video ở E:\Secret
  • Fix lỗi khi thoát khỏi Âm nhạc bị vào menu -> khi thoát ra sẽ trở ra homescreen nhé ;)
  • Thay đổi nút "Flash" (523x ko có flash nên nút đó ko có tác dụng) trong camera thành nút "chuyển sang chế độ quay Video" ở mọi ngôn ngữ. Fix lỗi "Camera hiện đang dùng".
  • Tăng chất lượng ảnh, clip của camera.
Ứng dụng tích hợp:
  • Âm lịch
  • Notifications (Thông báo) - widget báo tin nhắn, cuộc gọi ở homescreen.
  • Music Stopper để hẹn giờ tắt nhạc (add shortcut vào menu Âm nhạc).
  • Accel Switch - bật/tắt "bộ cảm biến" bằng 1 chạm. Add shortcut Accel Switch vào nút Media.
  • Easy Keylock - khóa máy 1 chạm
  • AutoInstaller - tự động cài đặt ứng dụng.
  • BTSwitch - bật/tắt bluetooth nhanh, có thể ấn giữ phím 0
  • Conversations - nhắn tin dạng chat
  • Rompatcher ko popup - tích hợp các patch
  • Từ điển Anh-Việt
  • Music player 15.2(1034) - hiển thị lời bài hát.
  • Tích hợp sẵn các bookmark như PDAViet, Tinh Tế, VNExpress, Dân trí, Google, Zing News, Yahoo!, ... ở trình web mặc định.
HÌNH ẢNH
<hình ảnh đã đc giảm chất lượng để load nhanh hơn>
<tạm sử dụng hình ảnh của Anonymous bản full vì về cơ bản chúng cũng ko khác nhau là mấy>
<sẽ cập nhật ảnh mới sau>

_

CHÚ Ý:
  1. Backup danh bạ, tin nhắn nếu lưu trong bộ nhớ máy (bằng Nokia PC Suite là tốt nhất) trc khi flash.
  2. Trước khi flash, kết nối với PC ở chế độ Ổ đĩa chung rồi xóa các folder private, sys, system, resource để loại bỏ các tạp dư của fw cũ.
  3. Nếu muốn bật đèn phím cứng thì download file "Bat den phim cung" ở file đính kèm rồi giải nén rồi copy thư mục 10282BC4 vào C:\private.
  4. Nhớ thanks để mình có động lực giải đáp thắc mắc cho các bạn và làm tiếp những fw tốt hơn nhá :p

CORE V40
<dùng để chép đè với rofs2>

ROFS2 V40
<dùng để chép đè với core>

CFW của bạn tốt thật! chỉ tiếc một điều không phải ai cũng down được links mediafire nên vẫn chưa được sủ dụng rộng rãi
Bạn nên upload thêm 1 số link VD như http://gotupload.com
thân....