• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 - Mod Giao Diện Sym^ 3 Cho Nokia 5800 & 5530

nam_tran2701

Mình hỏi cái widget nào hiển thị đc ra màn hình chủ như trong video mà, chứ phần mềm để chạy trong ứng dụng thì mình cũng có

P/s: Cái bản này đúng là lỗi widget thanh danh bạ với 5800, plash 4 lần với các bản 5.2, 5.3 và cả bản tiếng việt đều bị như nhau

Spb weather nó sử dụng như 1 widget mà bác, bác có thể đưa nó ra màn hình, dù sao đây là 1 phần mềm cần patch thì vẫn hơn mấy cái free chứ.

nam_tran mod dùm bản 5.3 icon to giống như bản 5.2 lúc đầu tiên post lên đó

Cái này bác chịu khó down về bản icon to mình thích và chép những file theo đường dẫn sau resource\grid (copy 2 folder bên trong là custom và lct) rồi bỏ lại theo đúng đường dẫn vào bản FW bác đang xài là ok..chứ chỉnh mấy cái này mình đâu biết chình sao cho kích thước hợp lý, với lại nó rối lắm nên mình thích thằng nào cũng copy ra rồi giục vô xài thôi.

Cái bản này vẫn là bản mình thích xài nhất, mới mod thêm cái soud V51 của thằng 5800 vào, nghe nhạc rất hay, bữa nào mạng ok chút mình upload lên sau cho các bác.

Inuyasha1987

Spb weather nó sử dụng như 1 widget mà bác, bác có thể đưa nó ra màn hình, dù sao đây là 1 phần mềm cần patch thì vẫn hơn mấy cái free chứ.

Quan trọng là trong fần lựa chọn cho widget ko có cách nào chọn nó ra ngoài màn hình bạn à. À mà cái mở khóa slide ko biết chỉnh ở đâu nhỉ, mình tắt máy đi bật lại nó mất tiêu luôn :))

DragonVct

Xin lỗi, vì mình không biết nên mới hỏi! Mình có search rồi nhưng ko thấy! Mình giải nén file thì ra đuôi là .V06! Mình phải làm gì tiếp theo? Mình đổi thành V20 thì ko làm được!

duoc82

bác chủ thớt cho hỏi.v52 chỉ có rol2 còn bộ phối hợp để JAF thì lấy ở đâu ra vậy bác
thanks

khoa1989

bác chủ thớt cho hỏi.v52 chỉ có rol2 còn bộ phối hợp để JAF thì lấy ở đâu ra vậy bác
thanks
Bạn sang bài viết của bác binh bên 58xx download bản firmware gốc về rồi chép đè file v06 của bạn vào rồi flash

viethan2

Cái bản này vẫn là bản mình thích xài nhất, mới mod thêm cái soud V51 của thằng 5800 vào, nghe nhạc rất hay, bữa nào mạng ok chút mình upload lên sau cho các bác.[/QUOTE]

namtran chi minh cach mod sound dc ko? De minh nghich ti a^^. Thank ban. A ban V5.3 khac j so voi ban up For 5530 tren vay. Xin loi vi moi up ban moi ko co tv nen ko co dau.

Chỉnh sửa cuối:

conkhikho53

bác chủ thớt cho minh hỏi các bước up CfW cho 5800 cái. vì mình mới đổi sang dùng 5800. mong được chỉ giáo. thank bạn trước!!!!!!!!

MÌnh sử dụng 5800, đã flash bản trên, dùng khá tốt, tuy nhiên thấy một số chức năng không như mong muốn:
- Galery vẫn quét các file trong hệ thống.
- không khởi động được từ nút POwer
- Các Font mới đâu không thấy.
- SỬ dụng một thời gian Ram chỉ còn khoảng 30-35MB, không tự giải phóng Ram khi tắt các ứng dụng.
Và nếu có thể vẫn có mục Homescreen để tùy biến thì Verygood

Bản Tiếng Việt cho 5800 cho vào Flash bị lỗi.

thechipmunks

bác chủ thớt ơi , cho đệ hỏi cái, cái bản này bên trong có vietmap full như bác mathanh hay làm chưa ?

arsenaler1990

[video=youtube;9J6CG_dMqXM]http://www.youtube.com/watch?v=9J6CG_dMqXM&feature=recentlik[/video]

Mọi người cho hỏi thằng này có phải nó dùng CFW C6 mod sym^3 ko vậy , thấy đẹp quá

piratehawaii

bản mod này ko có Shazam sẵn sau khi flash. mình lên Ovi down ko được,dùng Update của máy để update thêm Shazam cũng ko được, có ai cài đc Shazam ko vậy?????

hqnghi99

bản mod này ko có Shazam sẵn sau khi flash. mình lên Ovi down ko được,dùng Update của máy để update thêm Shazam cũng ko được, có ai cài đc Shazam ko vậy?????

Cài không được đâu bạn, nó báo lỗi ứng dụng đã cài đặt sẵn. Bạn giải nén file shazam.six rồi bỏ vào rofs2 thì mới sử dụng được.

viethan2

daugiang1987 với nam_tran rủ nhau di du lịch rùi. Ko có 2 đồg chí này 5530 nhà mình im hơi lặng tiếng wa. Nhìn 5800 mà phát ghen...Coming soon !

lungocphu

daugiang1987 với nam_tran rủ nhau di du lịch rùi. Ko có 2 đồg chí này 5530 nhà mình im hơi lặng tiếng wa. Nhìn 5800 mà phát ghen...Coming soon !

Hjx, box 5530 vắng vẻ quá.
Thấy N97 ra cái mới rồi. 5800 cũng có
Hai bác này chắc nhậu mất rồi

chibinhevn

Bạn chủ topic cho mình hỏi chút. Máy 5800 của mình hiện đang dùng firmware mới nhất v52.0.0.007 thì có dùng đc bản firmware của bạn không?