• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

Wanted_boy187

Mình cũng thế :-?
sạc từ sáng dùng đến khuya là báo pin yếu và ................... hết pin sạc lại :))

Theo mình thì chắc mọi người chạy nhiều ứng dụng quá . Thử tắt Belle Topbar + Menubar xem . Mình cũng đang dùng bản này ( X6 ) pin khá ổn .

Wanted_boy187

làm gì có belle topbar gì đây hả bạn :)

Đấy là mình đoán thế . Chạy nhiều ứng dụng làm đẹp cũng làm pin mau hết . Ngoài ra còn rất nhiều nguyên nhân khác . Có thể do pin bạn bị "chai" , cũng có thể do sạc . Mình có 2 cục sạc , 1 cái "zin" theo máy , 1 cái mua có 15k . Không hiểu sao nhưng nếu sạc = cái cục 15k đó máy cũng báo " Sạc đầy " nhưng dùng rất mau hết , còn dùng cục zin thì khá lâu :-?

wanbeytuananh

nói chung bjo điện thoại mà cứ voọc nhiều thì chỉ được 1 ngày thôi, mình dùng trước là 5233, giờ 5230, vạch đầu tiên của pin được rất lâu, nhưng mấy vạch sau vèo cái là hết , :(

nufhero

Mình dùng 5233
Up cfw của bạn với core 51.1.2.
Mình muốn hỏi trong cfw của bạn có kèm ứng dụng không. Vì sau khi mình up xong thì không thấy một số ứng dụng giống như hình chụp. Vào application manager thì báo ko có ứng dụng nào đã được cài đặt.
Mình cài TTPod bằng cách chép file sis vào thẻ nhớ rồi cài nhưng nó báo là "không thể cài đặt, ứng dụng đã có" trong khi mình ko thể tìm thấy nó. Làm cách nào để cài đây.

Radium

Moderator
Mình dùng 5233
Up cfw của bạn với core 51.1.2.
Mình muốn hỏi trong cfw của bạn có kèm ứng dụng không. Vì sau khi mình up xong thì không thấy một số ứng dụng giống như hình chụp. Vào application manager thì báo ko có ứng dụng nào đã được cài đặt.
Mình cài TTPod bằng cách chép file sis vào thẻ nhớ rồi cài nhưng nó báo là "không thể cài đặt, ứng dụng đã có" trong khi mình ko thể tìm thấy nó. Làm cách nào để cài đây.

mình vẫn cài bình thường nè bạn

Radium

Moderator
Có phải do core của mình ko nhỉ? :-? Mình dùng core của Binh24. Bạn up giúp mình core của bạn được ko? ;;)

bạn dùng máy j , chỉ có 5530 dùng core của a gà. Còn lại dùng core binh24. Lỗi đó k phải do core đâu. Bạn flash hay format *#7370# xem sao

ken_sharker

mấy cái đó bạn tự cook nhá,chứ có ng thik 3,5 g,4g,5g chả lẽ lại làm mỗi cái 1 bản;;) hiệu ứng mình vẫn đổi ầm ầm đây,khuyên bạn nên thay hiệu ứng thì thay ở Rofs2 chứ đừng dùng C2z
p/s: dạo này mình bận quá nên chưa port cho các ae máy khác được,khả năng là cuối tuần sau mình sẽ làm và up lên cho tất cả ae nha^^ ae nào đã cài bản này rồi có góp ý cần thêm j ko để mình sửa 1 thể nhé:D

chủ thớt ơi sao mình flash cho em 5233 xong không vào được mục hình ảnh với video thế =(

Anti_Hero

các bạn cho minh hỏi,muốn jar cho 5800 widget N97 thi minh cai phân mêm jar rôi flash 2 file down vê la được phải không,minh ga` lắm mong các bạn chỉ gjup

phamanhrin

bajn radium cho mình hỏi,sao máy mình cài profile ở ngoài màn hình nó k hiển thị ngày tháng nhỉ.chỉ hiện cái đồng hồ và cấu hình.

Radium

Moderator
bajn radium cho mình hỏi,sao máy mình cài profile ở ngoài màn hình nó k hiển thị ngày tháng nhỉ.chỉ hiện cái đồng hồ và cấu hình.

nó k hiện ngay đâu bạn. Bạn dùng 1 tí hoặc reset máy sẽ hiện thôi. :D