• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

Radium

Moderator
ẹc nói rõ là muốn đổi gió rồi mà. đang dùng bản này hiện tại muốn cho nó về mặc định ấy

vậy thì bạn down bản gốc bằng navifirm, sau đó trích file installserver.exe trong rofs2/sys/bin của bản này quăng vào rofs2 bản gốc. Sau đó qua top tổng hợp các mod kiếm cái mod rompatcher rồi quăng vào thôi,

cuoitonhat

: ~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

sao ma cài mấy cái game như talking tom lai thiếu qt vậy thớt

ducbao23a3

vậy thì bạn down bản gốc bằng navifirm, sau đó trích file installserver.exe trong rofs2/sys/bin của bản này quăng vào rofs2 bản gốc. Sau đó qua top tổng hợp các mod kiếm cái mod rompatcher rồi quăng vào thôi,

bạn ơi mình gà lắm chưa làm thế bao giờ. bạn làm cho mình 1 một bản dc ko.
nếu dc thì cảm ơn bạn nhiều lắm
của mình là 5230 màu trắng xanh

manhjtuyen6

5233
khời động lại vài lần là báo: "lỗi hệ thống không thể khởi động"
có ai fix dc lỗi này chưa?

M4_Vu0ng_001

Các bạn cho mình hỏi với
- muốn bỏ wifi đi thì làm cách nào đây, mình dùng nfc 3.0.1 mà nó vẫn còn sót :(
- khi mình chọn thay đổi ứng dụng trên widget phím tắt ở màn hình chủ thì có cái ứng dụng nsmldssync không biết để làm gì, chọn vào chạy thử thì không thấy lên gì, không biết bỏ cái ứng dụng đấy thì có sao không, mà muốn bỏ đi thì làm thế nào
Cảm ơn mọi người trước nhá..:D
p/s: máy mình nokia 5230

Chỉnh sửa cuối:

Radium

Moderator
Các bạn cho mình hỏi với
- muốn bỏ wifi đi thì làm cách nào đây, mình dùng nfc 3.0.1 mà nó vẫn còn sót :(
- khi mình chọn thay đổi ứng dụng trên widget phím tắt ở màn hình chủ thì có cái ứng dụng nsmldssync không biết để làm gì, chọn vào chạy thử thì không thấy lên gì, không biết bỏ cái ứng dụng đấy thì có sao không, mà muốn bỏ đi thì làm thế nào
Cảm ơn mọi người trước nhá..:D
p/s: máy mình nokia 5230

mình k rành mấy vụ này lắm. bạn thử đặt câu hỏi ở topic hướng dẫn để lấy các fle cụ thể rồi xoá thủ công ;D

bạn dổid chiếu những file trong mod fix Wifi này xoá xem đc k? http://www.pdaviet.net/showthread.p...ban-trau-cay&p=2254580&viewfull=1#post2254580

M4_Vu0ng_001

Bản này mình thấy nghe nhạc nhỏ hơn những bản đã dùng, mọi người có thấy thế không?
Nếu thế thật thì khắc phục thế nào bây giờ??

thanh1990t

sao down về lại có 6file

core có 5 file . Rofs2 có 1 file ? sao trên kia lại hướng dẫn flash 2 file là sao ?

iamstven

Bản này mình thấy nghe nhạc nhỏ hơn những bản đã dùng, mọi người có thấy thế không?
Nếu thế thật thì khắc phục thế nào bây giờ??
đúng là hơi bé.mình thay code âm thanh khác vẫn thế,thay music player khác vẫn không khá hơn :(