• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

kui8x

.- THANHKS BÁC NHÉ
.- VẬY BÁC GIÚP EM CÀI PhotoBrowser XEM ẢNH 3D ĐC KO
.- EM CÀI MÀ TOÀN BÁO LỖI PHẦN CÀI ĐẶT NÀY ĐÃ CÓ SĂN. NHƯNG XEM ẢNH THÌ KO THẤY PM ĐÓ ĐÂU

Chú ý! Đọc Nội qui trước khi post bài bạn nhé!

click thank là đủ rùi,haha còn trình xem ảnh 3d bạn làm như vip radium nói là được hoặc nếu có file.sis bạn dùng sisware bung file rùi ném vào Rom là ok.

natuan93

Bạn ơi mình bị lỗi này: khi muốn xóa bài hát trong playlist hoặc xóa cả playlist thì trình nghe nhạc tự động bị out ra và playlist thì ko xóa đc :(
Fix kiểu j vậy :(

Radium

Moderator
Bạn ơi mình bị lỗi này: khi muốn xóa bài hát trong playlist hoặc xóa cả playlist thì trình nghe nhạc tự động bị out ra và playlist thì ko xóa đc :(
Fix kiểu j vậy :(

Bạn chuyển qua dùng tiếng Việt sẽ k bị nữa

babykid

làm theo hướng dẫn xong, bấm Flash ra thế này

PPM Flash file: D:\Download\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Can't detect flashing server!

là thế quái nào hả mọi ng ??? mh xài 5800

Radium

Moderator
làm theo hướng dẫn xong, bấm Flash ra thế này

PPM Flash file: D:\Download\RM-356_60.0.003_prd.rofs2.V20
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Detected P-KEY: 90009699
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
Can't detect flashing server!

là thế quái nào hả mọi ng ??? mh xài 5800

Bạn cài thêm Nokia Cable Driver xem, trước khi flash cắm điện thoại ở chế độ pcsuite xem có nhận k, rút cáp làm lại xem sao. Hi vọng bạn thành công! :D

Radium

Moderator
tại em hay dùng ucweb với ola, font này nét mảnh quá em nhìn không quen, mà top bác share hình như không hỗ trợ kí tự belle thì phải

Bạn cần thêm ký tự belle vào font nào cứ nói mình sẽ thêm miễn phí cho :p

manhjtuyen6

tại em hay dùng ucweb với ola, font này nét mảnh quá em nhìn không quen, mà top bác share hình như không hỗ trợ kí tự belle thì phải

vậy b nên dùng font mặc định hoặc font roboto
còn kí tự belle thì tùy từng mod b edit font cho phù hợp(trên diễn đàn đã có bài hướng dẫn chi tiết)

Radium

Moderator
vậy b nên dùng font mặc định hoặc font roboto
còn kí tự belle thì tùy từng mod b edit font cho phù hợp(trên diễn đàn đã có bài hướng dẫn chi tiết)

Font Roboto và font Segue mình đang dùng khá giống nhau và nét đều mảnh hơn font Pure. :D

babykid

Bạn cài thêm Nokia Cable Driver xem, trước khi flash cắm điện thoại ở chế độ pcsuite xem có nhận k, rút cáp làm lại xem sao. Hi vọng bạn thành công! :D

ko đc bạn à! mh đã cài đầy đủ driver, pc nhận ra điện thoại 5800 rồi, mh cũng đã tắt máy để cho nó nhận driver giống lúc Flash trước mà vẫn ko đc.
ko biết sao nữa, hay tại đt mh đang xài OFW chứ ko fải CFW

babykid

chủ topic cho mh xin cái mod pin đi, mod này xài cho OFW có đc ko bạn ???

Radium

Moderator
ko đc bạn à! mh đã cài đầy đủ driver, pc nhận ra điện thoại 5800 rồi, mh cũng đã tắt máy để cho nó nhận driver giống lúc Flash trước mà vẫn ko đc.
ko biết sao nữa, hay tại đt mh đang xài OFW chứ ko fải CFW

Không liên quan đến OFW hay CFW đâu bạn. Bạn thử dùng 1 cọng cáp khác và đổi cổng USB xem đc k. Nếu đc thì cài lại JAF

vitconke

Bác nào co Mod chuyển đổi qua lại giữa slide to unlock và tap to unlock cho em xin dii.

em viết cái CMD gì gì ấy mà không hiểu

babykid

ganang1234 cho mh hỏi download về chỉ thấy file Rosf2 thôi, ko thấy file core, chắc vì vậy mà mh ko À đc. cho xin file core của 5800 đi bạn.
với cho mh hỏi thêm là bàn phím nhắn tin kiểu nào vậy bạn, chọp cái ảnh đc ko bạn !!
kết cái này quá mà vẫn chưa flash đc