• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

~~~CFW C6/N97 for 5530-5800-523x-X6: phiên bản "trâu" cày~~~

chicken3005

Cám ơn bạn đã trả lời mình, mình k có cook thêm gì, và cũng k biết cook thêm ntn, để tối mình cook lại 1 lần nữa xem sao
PS: Cho mình hỏi chuyện ngoài lề, Camera của mình hình ảnh rất mờ, tối, chụp rất xấu k như con 5800 của đứa bạn (nó k có nghịch fw, mua ntn thì dùng như thế tới giờ) rất sáng và nét, liệu có phải là do phần mềm k? hay là phần cứng.
đây là ảnh chụp

không thể nào tệ như vậy đâu

congtutrensan_9x

Cám ơn bạn đã trả lời mình, mình k có cook thêm gì, và cũng k biết cook thêm ntn, để tối mình cook lại 1 lần nữa xem sao
PS: Cho mình hỏi chuyện ngoài lề, Camera của mình hình ảnh rất mờ, tối, chụp rất xấu k như con 5800 của đứa bạn (nó k có nghịch fw, mua ntn thì dùng như thế tới giờ) rất sáng và nét, liệu có phải là do phần mềm k? hay là phần cứng.
đây là ảnh chụp

do phần cứng 100% chứ cfw camera thường bét thì bằng mặc định nhà sản xuất nhưng đa số làm thêm mod tăng độ nét và nhả ram sau khi thoát camera

tjenex

có bác nào có mod khi sạc pin có 3 đèn xanh đỏ trắng báo pin thì cho e xin vs ạ. em cảm ơn

elf9x

Sao mình không vào được menu @@. Bấm nút cứng giữa mà nó đơ ra rùi thôi

babykid

có pro nào tách đc cái mod pin của bản này ko chia sẻ với! mh chỉ biết cook sơ sơ nên ko tách đc !!! ~X(

honhatquangho

không thể nào tệ như vậy đâu
đúng là tệ như vậy đấy bạn à
mod camera bản này chỉ chụp ở nơi thật sáng là đc thôi. còn vào tối là nó bị như vậy (ở fw mặc định thì chất lượng camera tốt hơn). Mấy bữa nay mình vẫn chưa kiếm ra cái mod camera nào ng0n cho 5800 cả (đang tính xin bác huynghia cái mod camera vì mình thấy mod của bác ấy ổn nhất, mà ko biết bác ấy có cho ko). Cá nhân mình thấy bản mặc định là ổn nhất rồi, mấy bác cứ thích tăng nét hơn nhỉ, làm màn hình mờ sọc dễ sợ luôn

minhthang772

đúng là tệ như vậy đấy bạn à
mod camera bản này chỉ chụp ở nơi thật sáng là đc thôi. còn vào tối là nó bị như vậy (ở fw mặc định thì chất lượng camera tốt hơn). Mấy bữa nay mình vẫn chưa kiếm ra cái mod camera nào ng0n cho 5800 cả (đang tính xin bác huynghia cái mod camera vì mình thấy mod của bác ấy ổn nhất, mà ko biết bác ấy có cho ko). Cá nhân mình thấy bản mặc định là ổn nhất rồi, mấy bác cứ thích tăng nét hơn nhỉ, làm màn hình mờ sọc dễ sợ luôn

mấy bạn mua lâu chưa,chứ tôi chụp tối thì cũng ko tệ như thế đâu

honhatquangho

1.Chủ thớt ơi, 5800 bị lỗi ko kết nối đc wifi rồi
2.Với thêm cái này: mỗi khi khóa phím thì màn hình tắt rồi nhưng đợi vài 3 giây sau thì 3 cái đèn phím + cái đèn nút media bar nó chớp 1 cái. Cái này là do chủ thớt bỏ vào hay là lỗi thế (mình dùng 5800)
3.E thấy trong fw đã có kill me rồi sao bác tích hợp thêm JBtaskman làm gì .E muốn xóa mấy cái ứng dụng như Jbtaskman, file browse (khoái dùng xplorer hơn), bright light (khoái dùng phone torch hơn vì có cái hide :) ) hay vài cái khác thì như nào hả bác. E dùng nokia cleaner mà chẳng đc gì cả =.=
4. E tìm vẫn chưa ra cái mod rung khi nhận/tắt cuộc gọi (e định tách ra dựa vào cái mod Tắt rung.. nhưng mà cứ hỏi cho chắc, có thì khỏe hơn), mod tắt đèn phím xanh (hay đỏ, trắng gì đó cũng đc) khi pin yếu, hay khi sạc pin
E hỏi hơi nhìu mong bác thông cảm nhé. Cũng muốn cuối cùng bản fw của bác đc thật hoàn thiện cho ae yên tâm :D

Chỉnh sửa cuối:

hoangkuty1234

Lời đầu tiên cho mình xin được gửi lời cảm ơn tới các pro cooker đã giúp đỡ mình rất nhiều: a Bảo,a Tâm,a Vũ,a Tùng,a Overyou...và các modder đã tạo nên nhứng món ăn tuyệt vào cho CFW^^=D>=D>=D> Thanks Radium đã giúp mình test. Phiên bản là sự kết hợp giữa sự mượt mà của C6 và độ trâu bò của N97 mini>:)
Thông tin:
(ae cần đọc kỹ và mình chỉ fix lỗi chứ ko share mod>:) ae phải tự tách nhá)

+Các mod cơ bản đã cook
+ Theme kết hợp của a Tâm,a Bảo và được mình edit thêm
+ Thêm mod chuyển đổi qua lại giữa slide to unlock và tap to unlock​
:D:D:D

ae đỡ phàn làn nha,thik khóa thế nào thì dùng. Muốn chuyển đổi ae vào Ứng dụng=> click vào icon MiniCmd
+ mod ký tự belle nguyên thủy,đặc biệt page 6 đã được add font rực lửa cho ae đặt làm profile thì tuyệt vời^^ (thanks Luckyno2)
+ mod thêm ký tự belle vào phím danh bạ,Khóa phím,menu

:))

+ mod đổi tên các app
>:)
(p/s: khi vào menu ae thấy danh bạ ký tự belle thì click phím chọn trái->sắp xếp->click vào icon danh bạ-> click chọn trái-> Đổi tên...ae thik đổi thành j thì đổi nhé
:p
)
+ effect Double-Trouble Effects By Gagan1491
+ mod âm thanh hifi tuyệt hảo...ae chỉnh tần số có chữ tàu khựa trong (..) nhé

:ar!

+ Nhạc đọc ở thư mục: E:\Music ; thư mục bảo mật là Hidder

+ mod icon Realplayer thay đổi theo theme
+ mod menu tiện dụng cho ae thik menu 3x4 ,4x4,4x5....tha hồ mà lựa chonj^^ Cách dùng: click vào icon *Menu* thấy màn hình nó nháy 1 cái rồi ấn phím chọn trái->thoát rồi vào lại menu thì sẽ rõ

+ mod mediabar tiện dụng: Nhạc-Hình ảnh-Blutooth switch-cảm biến-web
+ mod cache trình duyệt web chuyển sang ổ E giúp máy chạy nhanh và mượt hơn tý

+ Bộ nhớ danh bạ sẽ đọc trên sim
+ xóa hết các ứng dụng ko cần thiết

:))

+ các app còn và cook thêm: Python,Ovimap 3.6,Googlemaps,killme,đèn pin, S-clean, cảm biến, memcheck, BTswich, Hack, Khóa 1 chạm,Bluetooth receiver....

+ và còn j nữa ae khám phá tiếp nhé mình cũng chả nhớ​
;;)
+ Mod tự trả ram khi thoát các app,làm cho ram của máy luôn ổn định
+ Mod pin mới by Ganang1234 (các bản trước máy mình dùng dc có 1 ngày,nhưng riêng bản ngày thời gian đã tăng lên đến 2 ngày rưỡi-3 ngày + pin chai do Jaf nhiều lần,còn không biết máy ae thế nào=)))
Về phần vỏ ngoài thì cơ bản là giống các bản trước của mình nhưng lại có sự thay đổi đáng kể về kết cốt lõi bên trong,cái này ae chỉ có dùng mới cảm nhận được:)) Thôi viết thế thôi cho mình xin dừng vì văn thơ không có:))

Hình ảnh

Video hướng dẫn Flash với 2 files core và rofs2

[video=youtube;33P3m-wT9tI]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=33P3m-wT9tI[/video]

Core + rofs2
Port for 5800-523x-X6
(ae chú ý,do dung lượng rofs2 các máy khác không đủ nên mình xóa theme giống trong hình đi và để theme mặc định,ae nào thích theme trong hình thì download ở dưới nha,và Core ae dùng core Binh24 nha)
Core 5230
Rofs 2 for 5230

Rofs2 for 5233
Rofs 2 for 5800
Rofs 2 for X6

Theme trên hình

Chú ý: Trước khi Jaf nên xóa các thư mục hệ thống trên thẻ nhớ: Private,resoure,sys,System. Khi Jaf xong ae để máy khoảng 2-3p đến khi hiện dòng chữ: " Nhấn.OK.để.bắt.đầu.sử.dụng! Đã.khởi.động.xong" thì ae khởi động lại máy 1 lần và tận hưởng thôi,không cần *#7370# làm j nữa nhá>:)
bản 5230 là v51.2 hay 51.6 vậy bà con ..k ghi rõ gì cả

honhatquangho

Chưa thấy bác nào trả lời hết cả nhỉ

2.Với thêm cái này: mỗi khi khóa phím thì màn hình tắt rồi nhưng đợi vài 3 giây sau thì 3 cái đèn phím + cái đèn nút media bar nó chớp 1 cái. Cái này là do chủ thớt bỏ vào hay là lỗi thế (mình dùng 5800)
3.E thấy trong fw đã có kill me rồi sao bác tích hợp thêm JBtaskman làm gì .E muốn xóa mấy cái ứng dụng như Jbtaskman, file browse (khoái dùng xplorer hơn), bright light (khoái dùng phone torch hơn vì có cái hide :) ) hay vài cái khác thì như nào hả bác. E dùng nokia cleaner mà chẳng đc gì cả =.=
4. E tìm vẫn chưa ra cái mod rung khi nhận/tắt cuộc gọi (e định tách ra dựa vào cái mod Tắt rung.. nhưng mà cứ hỏi cho chắc, có thì khỏe hơn), mod tắt đèn phím xanh (hay đỏ, trắng gì đó cũng đc) khi pin yếu, hay khi sạc pin
E hỏi hơi nhìu mong bác thông cảm nhé. Cũng muốn cuối cùng bản fw của bác đc thật hoàn thiện cho ae yên tâm :D

Chưa thấy bác nào trả lời hết cả nhỉ

Radium

Moderator

1. Cái này mình chịu :D
2. Bạn thay rule thử xem
3. Bạn tải file .sis của các soft đó về, bung ra và xoá trong rofs2 theo đường dẫn
4. Mod rung khi nhận cuộc gọi, tắt đèn khi sạc có trong topic tổng hợp mod của bunrieucua có đó bạn

honhatquangho

1. Cái này mình chịu :D
2. Bạn thay rule thử xem
3. Bạn tải file .sis của các soft đó về, bung ra và xoá trong rofs2 theo đường dẫn
4. Mod rung khi nhận cuộc gọi, tắt đèn khi sạc có trong topic tổng hợp mod của bunrieucua có đó bạn

=.=
Cái 1 bác chịu thì tính sao bây giờ =.=
Có bác nào biết sửa lỗi wifi 5800 ko fix e với :((
Tại nhà dùng wifi, mấy hôm nay tính đợi fix x0g JAF lại mà giờ chẳng sửa đc lỗi tính sao giờ :((
2. Thay rule là thay gì hở bác. Thay ở chỗ nào?
3. E tìm mod thì chỉ thấy có mod tắt rung chứ chưa có mod rung, có thì bác cho e cái link đi
Giờ chỉ gắng sửa cái lỗi wifi thôi là ng0n rồi, mấy thứ linh tinh khác e tự mày mò fix sau cũng đc :(

Radium

Moderator
=.=
Cái 1 bác chịu thì tính sao bây giờ =.=
Có bác nào biết sửa lỗi wifi 5800 ko fix e với :((
Tại nhà dùng wifi, mấy hôm nay tính đợi fix x0g JAF lại mà giờ chẳng sửa đc lỗi tính sao giờ :((
2. Thay rule là thay gì hở bác. Thay ở chỗ nào?
3. E tìm mod thì chỉ thấy có mod tắt rung chứ chưa có mod rung, có thì bác cho e cái link đi
Giờ chỉ gắng sửa cái lỗi wifi thôi là ng0n rồi, mấy thứ linh tinh khác e tự mày mò fix sau cũng đc :(
1. Bạn thử làm theo cách này xem
2. Bạn xoá thư mục rofs2/private/10282BC4 rồi quăng cũng thư mục đó từ 1 bản bình thường vào
3. Đây này bạn, chưa chịu tìm kỹ j cả :-??

honhatquangho

1. Bạn thử làm theo cách này xem
2. Bạn xoá thư mục rofs2/private/10282BC4 rồi quăng cũng thư mục đó từ 1 bản bình thường vào
3. Đây này bạn, chưa chịu tìm kỹ j cả :-??

1. Phải fix bằng cách JAF 2 bản đè vậy à. Chán nhỉ, chưa ai tìm ra đc mod wifi bỏ vào cho tiện chứ cứ mỗi lần JAF x0g lại phải *#7370# mất hết dữ liệu, mà có lưu lại dữ liệu trong thẻ nhớ cũng ko dùng đc. Chỉ lưu đc = Nokia Suite
:((
Mong bác chủ thớt mau kiếm đc mod

Radium

Moderator
1. Phải fix bằng cách JAF 2 bản đè vậy à. Chán nhỉ, chưa ai tìm ra đc mod wifi bỏ vào cho tiện chứ cứ mỗi lần JAF x0g lại phải *#7370# mất hết dữ liệu, mà có lưu lại dữ liệu trong thẻ nhớ cũng ko dùng đc. Chỉ lưu đc = Nokia Suite
:((
Mong bác chủ thớt mau kiếm đc mod

Dữ liệu sao lưu vào 4 thư mục hệ thống nên flash xong mất là đúng rồi bạn. Bên top tổng hợp mod của congtutrensan_9x có cách sao lưu thành mod đó bạn thử xem. Mod wifi thì a gà cũng bó tay mà :|