• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 ULTIMATE FULL-XMAS for 5233 RM-625 by NGVIETHOA

shirooo

bác nào cook mấy cái cơ bản rồi up lên cho a e test với, đừng cài thêm nhiều quá để ai muốn nấu gì thì nấu :p

hadung88

tớ dùng tiếng anh,tiếng việt được cả. ngviethoa edit hoàn chỉnh được bản Eng thì upload lên nhé! Mong mỏi chờ bạn! Bạn đã loại đi các ngôn ngữ viết thừa chưa? Cái đó công nhận cũng không cần thiết

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

mà mọi người ai có hướng dẫn sử dụng JAF hoàn chỉnh có hình ảnh DEMO,share link cho mình với,biết trang nào hướng dẫn cụ thể thì giúp mình với! Và bản ngviethoa có Effect xoay hình đẹp đẹp ko nhỉ? Nếu có thể thì ADD thêm cái Effect vào thì đẹp biết chừng nào! THANKS SO MUCH FOR ALL!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 15 minutes:

Và tại sao cứ Attach riêng Camera Fix vậy. Nó chưa tích hợp vào bản này ah? Nếu chưa thì muốn sử dụng Camera Fix thì phải làm sao? Copy nó vào đâu? Sorry mọi người!

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

đã cook 1 bản full mod cho 5230 v21.6.5 bản C6 v20.0.041, tất cả đều ngọt
nhưng để TV thì tên 3 apps music video&TV và Hình bị lỗi ( hiện &ap ...) , đề english thì ko sao
JAF 3 lần rùi mà chưa chữa dc, ko bít file .lang của PNHT lỗi ko? ae cho cao kiến

NguyenDuyThanh

đã cook 1 bản full mod cho 5230 v21.6.5 bản C6 v20.0.041, tất cả đều ngọt
nhưng để TV thì tên 3 apps music video&TV và Hình bị lỗi ( hiện &ap ...) , đề english thì ko sao
JAF 3 lần rùi mà chưa chữa dc, ko bít file .lang của PNHT lỗi ko? ae cho cao kiến

Cái này bạn chỉnh trong matrixmenu.xml là đc.
Bạn sd matrix menu của ai?

hadung88

tại sao bản tải về thiếu RM-625_21.1.004_C02_prd.rofs3.fpsx nhỉ? Bình thường muốn JAF là phải có đủ 8 file đúng ko? Thiếu file kia trong tệp tớ tải về mà!

NguyenDuyThanh

tại sao bản tải về thiếu RM-625_21.1.004_C02_prd.rofs3.fpsx nhỉ? Bình thường muốn JAF là phải có đủ 8 file đúng ko? Thiếu file kia trong tệp tớ tải về mà!

Đây là firmware đóng gói theo phong cách riêng của PNHT, nếu thêm rofs3 thì sẽ die phone, ko flash đc.

@All: Đêm về cook thử 1 bản cfw cho anh em xài vậy, cả ngày bận quá!

hadung88

Đây là firmware đóng gói theo phong cách riêng của PNHT, nếu thêm rofs3 thì sẽ die phone, ko flash đc.

Vậy là nếu ko cần thêm rofs3 thì ko cần JAF DIE phone hả? Vậy làm thế nào,bạn có thể nói rõ hơn cách JAF mà ko cần tắt máy ko?

kutamitsu

hè hè. Cái này JAF xong.Muốn quay lại cái cũ là.... hơi khó à nha
Cho mình hỏi. Của mình là 5230 nếu muốn quay lại v21.0.4 có được ko vây?

khi đã lên cao thì ko thể tụt xuống, lần sau mình khuyên bạn nên flash những cfw mà có nhiều bản nhất để khi chán bản này xài bản khác vẫn được. chứ các bạn ít người xài thì lấy đâu ra pb thay thế cho bạn flash.

ngviethoa

tất cả đã ổn trừ 2 việc.
JAF chục lần mà cũng ko dc.là thay effect khác và đổi font khác.ko biết là nó bị lỗi hay ko xâm phạm dc nữa.
với cái chọn ngôn ngữ soạn thảo.còn tàn tích cá nc khác mặc dù khi chọn thì chỉ ra tiếng anh.VN vẫn ngọt

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

không kịp up cho anh em rùi.còn 17 phút nữa mới up xong mà giờ phải đi rồi.tối nay up lại vậy
chờ thêm tí nhé

Chỉnh sửa cuối:

ngviethoa

up vài pô ảnh cho anh em đỡ sốt ruột và tin tưởng bản CFW này

hadung88

ngviethoa ơi! Nếu có thể thì chỉnh cho chất lượng chụp hình tốt hơn nhé! Cài ít ứng dụng, tạo 1 ver. nhẹ nhàng!

chờ đến tối vậy!!

hadung88

anh chị em nào biết Host nào upload nhanh nhất thì pm cho ngviethoa, tình hình upload lên mediafire hay lỗi quá! Tớ đang upload bộ soft phụ trợ học CCNA mà cả ngày ko xong, nản đời! Lúc nhanh lúc chậm! Cả bộ có hơn 5GB,bt thì 6 tiếng là xong, haizzz!! Ai bảo mediafire tiện quá! Ai cũng muốn xài!

shirooo

tất cả đã ổn trừ 2 việc.
JAF chục lần mà cũng ko dc.là thay effect khác và đổi font khác.ko biết là nó bị lỗi hay ko xâm phạm dc nữa.
với cái chọn ngôn ngữ soạn thảo.còn tàn tích cá nc khác mặc dù khi chọn thì chỉ ra tiếng anh.VN vẫn ngọt

bạn up lên đi mình thử coi được ko, sao font mà ko đổi được nhỉ, đừng thêm nhiều soft quá nha