• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 ULTIMATE FULL-XMAS for 5233 RM-625 by NGVIETHOA

hadung88

quyết tâm chờ bản chuẩn, thêm fix lỗi camera nhé! Chỉnh làm sao chụp ảnh chất lượng tốt hơn nữa nhé! cảm ơn!

chiquan91

hix mình cook linh tinh + xóa bớt vài ứng dụng gốc --> kết quả là có 1 số lỗi:
+ không mod được menu 4x4
+ vào menu dạng lưới không có tên thư mục
+ effect không hoạt động( thực ra là nó chạy effect gốc)
+ rom+ không auto được sau khi restart máy
bro nào biết cách fix chỉ mình với nhé.thank
p/s: vẫn thay đc font mà ngviethoa

ngviethoa

hix mình cook linh tinh + xóa bớt vài ứng dụng gốc --> kết quả là có 1 số lỗi:
+ không mod được menu 4x4
+ vào menu dạng lưới không có tên thư mục
+ effect không hoạt động( thực ra là nó chạy effect gốc)
+ rom+ không auto được sau khi restart máy
bro nào biết cách fix chỉ mình với nhé.thank
p/s: vẫn thay đc font mà ngviethoa

uk mấy cái trên lỗi cũng vậy nhwung menu dc nhé.
font để coi lại
effect ko hoạt động nếu thêm vào cũng ra effect gốc.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 30 minutes:

có cách sủa lỗi auto rompatcher rồi

Chỉnh sửa cuối:

hadung88

chu topic lam zi ma chua up len zay?lau wa

đừng có giục cậu ấy! Ai cũng rảnh đâu mà làm cho bạn ngay được. Ngviethoa cứ từ từ cũng được, cố gắng tạo 1 Ver. chuẩn nhất. Upload lên 1 server nào đó để mọi vào download kiếm point ^^ (tranh thủ tí :D) megashare.vn hoặc mega.1280.com , azsharing.com......

thainguu

Đã thử hàng . Đã fix lỗi camera rồi nhưng chất lượng không ấn tượng lắm , không còn các chế độ chụp ảnh mặc định nữa . Ngoài ra thì cũng không thấy chế độ cảm biến xoay màn hình nữa . Cảm giác dùng không được mượt lắm như V20 của bác ngocha2006 !

ko vọc hết mà cứ phán nhé! Làm ơn thử một loạt tính năng cũng như thử vào cài đặt để có tính chính xác nhất, chứ đừng phán bừa... Bản mod v20 PNHT này khá hoàn hảo rồi. Chỉ đợi thêm bác nào cook tieng VIệt vào nữa thôi. (có tiếng VIệt nhưng đừng bỏ tiếng Anh)

hongthuy92

Member
hic.lúc chiều bận đi.h có lẻ chủ topic đang sửa lổi.dang đợi ngẩn.bản này mong là ngòn.mà camera mac định của máy em so vs camera của con người yêu thì nét với sáng hơn nhiều{5233 cả}.mà đó chỉ là mức 3.mức 7 ko biết thế nào.mong bác chủ topic nhanh làm rùi up cho a e flash.

ngviethoa

sorry đang up mà mạng chậm wa chả up nổi.ai ở thank xuân hà nội thì đem USB đến copy nha :))

hadung88

nghe mọi người giục mình cũng thấy ngóng ngóng, xót ruột ghê! Mình cũng chưa flash bao giờ! Dùng 5233 gần 1 năm rồi. Tự nhiên giờ muốn thay đổi cho nó nhanh hơn, đẹp hơn, nên tìm hiểu, và lạc được vào cái CAVE này! Đặt cục gạch chờ ngviethoa cả tối nay luôn! Fighting!!

quyrombinhduong

Thui huynh! Em ra tới nhà huynh chắc tới hôm kia, đợi huynh up luôn cho ùi! Huynh cho biết những gì huynh cook vào đc hok?

hadung88

gần 100MB, upload tối thiểu 50Kb/s thì làm j mà chấm lắm! Đủ để tối nay có đồ mà vọc cho anh em rồi!

hongthuy92

Member
hehe.em ỏ mỉ đình mà học kiến trúc ở thanh xuân.anh ở đoạn nào.hic.ko có usb mới tức.thôi đành đợi vậy.khoảng mấy h thì có cfw anh

ngviethoa

hik.tốc độ up 7kb/s .còn 2h đồng hồ nữa mới xong.cố up cho anh em vậy.
ai biết cho hỏi sao mình xóa font trong resource để thay font khác có kích cỡ lớn hơn.hiện nhiều ngôn ngữ và đẹp hơn thì ko dc.

hadung88

Thui huynh! Em ra tới nhà huynh chắc tới hôm kia, đợi huynh up luôn cho ùi! Huynh cho biết những gì huynh cook vào đc hok?

hợp lý phết! Cook gì thì pm cho ace bàn luận cái chứ nhỉ! Quả này topic này dễ tầm trên 100 comment tối nay lắm đây!

ngviethoa

gần 100MB, upload tối thiểu 50Kb/s thì làm j mà chấm lắm! Đủ để tối nay có đồ mà vọc cho anh em rồi!

đang up 7.5kb/s nè.nhục chưa.buối sáng load tí là xong.vậy mà ban đem chậm wa

hadung88

hik.tốc độ up 7kb/s .còn 2h đồng hồ nữa mới xong.cố up cho anh em vậy.
ai biết cho hỏi sao mình xóa font trong resource để thay font khác có kích cỡ lớn hơn.hiện nhiều ngôn ngữ và đẹp hơn thì ko dc.

OMG! Mạng j mà chém nhau vậy! Chắc ấy upload vài thứ + download vài thứ khác nữa chứ j, thì nó mới ảnh hưởng đến thế chứ!