• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V20.0.042 COOK ==> 5800 V52

caotuanan

....:THÂN CHÀO:..
*-*MÌNH XIN GỬI CÁC BẠN BẢN COOK C6 V20.0.042 CHO 5800,VỚI NHIỀU CẢI TIẾN SO VỚI CÁC BẢN CỦ TRÊN 4RUM..

*-*NÓ BAO GỒM TẤT CẢ CÁC MOD TRÊN 4RUM CỦA CHÚNG TA,THEO MÌNH THÌ CẢM ỨNG K THUA J X6 LÀ MẤY,TÍNH MƯỢT Ở BẢN NÀY LÀ TUYỆT.

ẢNH CHỤP SAU KHI MÌNH TEST THÀNH CÔNG :

VÀI THAY ĐỔI TRONG BẢN COOK :
+CẢM ỨNG MƯỢT MÀ NHẤT
+TỐC ĐỘ CHƠI GAME + TỐC ĐỘ ỨNG DỤNG CẢI THIỆN
+PIN TIẾT KIỆM TỐI ĐA
+THEMES TRÍCH XUẤT TỪ JOKER_B(THANK JK :D)
+NHẠC CHUÔNG TUYỂN CHỌN LẠI
+7TRANG KÍ TỰ CỦA TUNGBACH (THANK TUNGBACH :D)
+FONT BY caotuanan
+ÂM LỊCH
+GÁN CHỨC NĂNG RESTART VÀO PHÍM NGUỒN K CẦN ROMPAT
+CACHE CHUYỂN SANG E
+ẤN ZERO ON/OFF BT
+GỬI MỌI ĐỊNH DẠNG WA BT
+999 SMS
+TỪ ĐIỂN TV
+ICON N8
+TĂNG UI
+TĂNG HEAP
+TẮT RUNG KHI KHÓA PHÍM
+ĐÈN MÀN HÌNH LIM DIM KHI CHẠM SÁNG LẠI
+CAMARA TRẢ RAM KHI EXIT
+MENU 4X4
+HIỆU ỨNG NHANH,MƯỢT
+ÂM THANH SÓNG ĐỘNG
+ẤN TUN OFF SẼ CÓ MỤC RESTART MÁY
+QUAY PHIM + GHI ÂM CHẤT LƯỢNG
+KHÔI PHỤC DOWNLOAD KHI NGẮT KẾT NỐI
+LỖI TV-OUT ĐC FIX

VÀ CỎN NHIỂU HƠN THẾ..............
...........................
**Các ứng dụng đã thêm
BTSwitch
FileBrowser
Kill me VH
memcheck
brightlight (đèn pin)

VÀ NHIỀU THỨ KHÁC CÁC BẠN TÌM HIỂU :D

C6 CORE HERE

Phiên Bản Update 08/01/2011 :

UPDATE COOK C6/V20/5800 HERE

với những thay đổi :

+Thay Đổi Toàn Bộ Theme
+Matrixmenudata thay đổi ==> cài theme full vô tư
+Delete ứng dụng
+Thêm Vào Restart Chỉ 1 Cú Lick
+Phím XM Chạy Tốt Khi Jaf Xong
+Delete nhạc chuông
+Độ Mượt Tăng Thêm Đôi Chút
+Rename *#0000#
+Bàn Phím qwerty C5-03 Để ý sẽ thấy thay đổi :p
+Rung Phản Hồi Bật

...........................................và 1 số thay đổi đang chờ bạn khám phá....................................................

P/S:DOWNLOAD CORE + BẢN COOK CHO VÀO RM-356 VÀ JAF

VẪN NHƯ THÔNG LỆ LÀ TRƯỚC KHI FLASH 4MAT THẺ THÌ TỐT NẾU K DELETE private,resource,sys,system ĐỂ TRÁNH XUNG ĐỘT K ĐÁNG CÓ.

BẢN NÀY CÓ NHIỀU SỰ KHÁC BIỆT,CÁC BẠN XÀI VÀ CHO Ý KIẾN

Chỉnh sửa cuối:

caotuanan

MÌNH TRANH THỦ UP RỒI ĐI HỌC CÁC BẠN ƠI,BỬA NAY ÔNG THẦY ĐIỂM DANH =))

ĐÃ UP LÊN

MOD THÊM TIU ĐỀ V52 DÙM EM.

Chỉnh sửa cuối:

caotuanan

bản này ram ổn định là nhiu vậy bạn

tằm 38---40.nhưng tính mượt mà vẫn tồn tại

Nhân tiện nhờ mod nào ghé wa sửa tiu đề dùm :

C6 V20.0.042 COOK ===> [5800] V52 RM-356

Chỉnh sửa cuối:

shirooo

bác caotuanan ra FW đầu tay rồi à, chúc mừng chúc mừng :D

icon to đính kèm ở dưới nè

ko thấy aj cho y' kiến hết, mà e thấy ram ôn đinh 40 la hơi thấp. Nếu bật hiệu ứng rồi thi vậy là dc,ma e thấy ram thấp thì máy nó sẽ mượt hơn mấy bản dư nhìu ram thì fải. Âm nhạc và chụp hình bản này sao chủ topic?:">

caotuanan

ko thấy aj cho y' kiến hết, mà e thấy ram ôn đinh 40 la hơi thấp. Nếu bật hiệu ứng rồi thi vậy là dc,ma e thấy ram thấp thì máy nó sẽ mượt hơn mấy bản dư nhìu ram thì fải. Âm nhạc và chụp hình bản này sao chủ topic?:">

bạn cứ xài,mức độ mượt của bản này đáng kinh ngạc.nhạc thì mình nge với tay nge sony w700i thì bá cháy nha,chụp hình thì tăng đôi chút thui.jaf sẽ thấy sự khác biệt.

cũng mún jaf lắm mà con lưu luyến v51 :p, bản này nhìn sơ bộ rất hợp vs ý mình ,icon to 4x4, nhanh mượt (theo quảng cáo :)) ) mà g hem jaf đc đang tính jaf bản của vutaik jk ak. Mà cũg chưa jaf đc nữa nè, nhà bạn ở đâu ya? Mình wz jaf ké đc hum :">

caotuanan

cũng mún jaf lắm mà con lưu luyến v51 :p, bản này nhìn sơ bộ rất hợp vs ý mình ,icon to 4x4, nhanh mượt (theo quảng cáo :)) ) mà g hem jaf đc đang tính jaf bản của vutaik jk ak. Mà cũg chưa jaf đc nữa nè, nhà bạn ở đâu ya? Mình wz jaf ké đc hum :">

lúc trước mình củng lưu luyến như bạn,mà lên đi chẳng sao đâu.cook v52 củng nhiều rồi.mình ở đồng tháp;;)

joeD

caotuanan có thể sữa lại menu binh thường đc ko sài matrix menu làm sao cài themes full icon đc hok lẽ sài mãi 1 cái themes đổi lại menu bình thường đi lúc đó mình cũng có thể tải themes full icon n8 vào cũng đc vậy cần j phải mod thẳng vào máy như vậy
Mình rất thích menu 4x4 icon to như vậy mà chỉ ko thích matrix menu thôi mong bạn mod lại

tunglanh123

ko hiểu sao mình up lên nhưng máy ko sáng được màn hình. Ấn phím power chỉ rung 1 cái rùi thui. Mình flash lại bằng bản gốc v52 thì lại ok. Đã làm thử vài lần nhưng đều ko được. Có ai biết cách khắc phục chỉ cho mình với! Thanks nhiều.

caotuanan

ko hiểu sao mình up lên nhưng máy ko sáng được màn hình. Ấn phím power chỉ rung 1 cái rùi thui. Mình flash lại bằng bản gốc v52 thì lại ok. Đã làm thử vài lần nhưng đều ko được. Có ai biết cách khắc phục chỉ cho mình với! Thanks nhiều.

có ai bị giống bạn này chưa??

caotuanan có thể sữa lại menu binh thường đc ko sài matrix menu làm sao cài themes full icon đc hok lẽ sài mãi 1 cái themes đổi lại menu bình thường đi lúc đó mình cũng có thể tải themes full icon n8 vào cũng đc vậy cần j phải mod thẳng vào máy như vậy
Mình rất thích menu 4x4 icon to như vậy mà chỉ ko thích matrix menu thôi mong bạn mod lại

bung cfw c6 khác ra và lấy matrixmenudata bỏ vào bản cua mình.

thanhhaifire

chọn core v52 cho phù hợp nhá bạn !