• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 V20.0.042 COOK ==> 5800 V52

mấy bản cook c6,n97 trên diễn đàn mìh hầu như ko có cần down fw gốc trên navi oy chép đè đâu, down đủ trong bài viết là đc ah.

concuarangme

vậy này cần bản v51 gốc hay v52 gốc dể flash vậy mấy bạn???

nếu máy bạn là v51 thì dùng bản phối hợp + core v51 còn v52 thì sử dụng core 52. Lưu ý là v52 thì không sử dụng core v51 nhé ==> die máy chắc :D Nhưng bản này là bản cook dành cho v52 thui bạn

hieuinter

hình như bản này không dổi màn hình chủ duọc thì phải,chỉ dổi chủ dề???

Salon

Tôi thích cái font chữ mặc định của Nokia hơn,làm sao để đổi Font lại như cũ đây,dùng phần mềm FlipFont được không?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Cái phên bản tùy chỉnh *#0000# bạn nên để nguyên xi đi chứ,sao lại để tên bạn vào,thấy không hay tí nào.

Chỉnh sửa cuối:

caotuanan

hình như bản này không dổi màn hình chủ duọc thì phải,chỉ dổi chủ dề???

màn hình chủ gì bạn???widget đó là c6 thui chứ đâu phải 7,8hs đâu mà đỗi ;;)

Tôi thích cái font chữ mặc định của Nokia hơn,làm sao để đổi Font lại như cũ đây,dùng phần mềm FlipFont được không?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Cái phên bản tùy chỉnh *#0000# bạn nên để nguyên xi đi chứ,sao lại để tên bạn vào,thấy không hay tí nào.

font mặc định k đc 7 trang kí tự bạn ah
còn *#0000# là do mình làm xài nên chưa đỗi lại,bạn có thể sửa theo ý bạn mà.

vậy này cần bản v51 gốc hay v52 gốc dể flash vậy mấy bạn???

bạn chỉ cần dowload core v52+bản cook phía trên bỏ vào rm-356 là jaf

Salon

màn hình chủ gì bạn???widget đó là c6 thui chứ đâu phải 7,8hs đâu mà đỗi ;;)

font mặc định k đc 7 trang kí tự bạn ah
còn *#0000# là do mình làm xài nên chưa đỗi lại,bạn có thể sửa theo ý bạn mà.

bạn chỉ cần dowload core v52+bản cook phía trên bỏ vào rm-356 là jaf

Sửa lại như thế nào bạn hướng dẫn mình cụ thể đi,đối với mấy việc côk FW này mình còn chicken lắm.

joeD

pro ơi có thể bỏ matrix menu và thêm core cho vẻ 51 đc ko vậy

hieuinter

tin nhắn sao nó ko nhận ra trung tâm nhắn tin của mạng mình xài vậy bạn???

Hikira

mình flash xong... lúc mở khóa máy thì nhiều lúc nó hiện đèn 3 phím cứng và phím XpressMusic nhưng không hiện màn hình... bạn biết cách khắc phục k?