• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

M4_Vu0ng_001

Chính xác -> flash như bt.

Các bạn có ý kiến gì để hoàn thiện bản 2.7 cứ đóng góp.

hở,anh lại chuẩn bị ra 2.7 ah?)
dùng bản của anh quá ok rồi,e mơi chỉ thấy dính lỗi của thằng swype to unlock thôi,thỉnh thoảng khi mở phần ứng dụng ra (để màn hình ở chế độ nằm ngang) thì cái đấy nó hỏng luôn,phải dùng cái khóa bên sườn máy mới unlock đc.
p/s:giở rất mong anh duythanh hoàn thiện bản cfw N97 thôi,nghe thiên hạ nói chơi đc mấy game n-gage.
vừa thấy anh đc thanks 999 lần,ấn thanks 1 cái cho nó đủ 1000,vậy mà vừa fresh cái đã lên 1002 rồi,tiếc thật,,heheh

Chỉnh sửa cuối:

thanh19589

theo mình thấy bản cfw này khá hoàn hảo rồi , chỉ mong bản sắp đến thì phân loại thêm có icon N8 và không để dễ lựa chọn . Chứ nhiều theme đẹp mà nó lại màu hồng nhìn thấy kì kì

NguyenDuyThanh

theo mình thấy bản cfw này khá hoàn hảo rồi , chỉ mong bản sắp đến thì phân loại thêm có icon N8 và không để dễ lựa chọn . Chứ nhiều theme đẹp mà nó lại màu hồng nhìn thấy kì kì

Mình cũng muốn lắm nhưng giờ xóa icon N8 đi cũng hơi khó và mất thời gian rất nhiều vì bộ icon N8 rất nhiều file chép đè lên file cũ rồi. H phải xóa hết icon n8 đi rồi lại phải kiếm từng file fw cũ để khôi phục icon cũ. Thêm nữa nếu phân chia ra icon mặc định và icon N8 thì thành 24 bản, làm đã khó, upload còn khó hơn ^^. Sẽ cố gắng làm nếu có thời gian.

Nhoxly00

Duythanh có thể up bản n97 không có smart dial cho mọi người làm bản demo dc không? Mong chờ quá rồi còn gì:D àk, sẵn tiện cho mình hỏi bản n97 này pin như thế nào so với bản c6 này hả duythanh? Làm phát chơi game n-gage thì tuyệt cú mèo:))

bente402

Đang xàj bản c6 chơj ngage ầm ầm đây...nhưng chỉ chơi đc asphal3 thuj..tạj ko có bàn phjm nên chỉ xàj đc mấy phím cứg thuj

NguyenDuyThanh

Duythanh có thể up bản n97 không có smart dial cho mọi người làm bản demo dc không? Mong chờ quá rồi còn gì:D àk, sẵn tiện cho mình hỏi bản n97 này pin như thế nào so với bản c6 này hả duythanh? Làm phát chơi game n-gage thì tuyệt cú mèo:))

Bạn nhầm rồi. S60v5 nói chung đều cài dc n-gage dc nhưng N97 có phím cứng nên mới chơi n-gage đầy đủ dc. Fw n97 chứ đâu phải lắp bàn phím cho 523x đâu mà :p.

ntdatub

cho mình hỏi bản này dùng cho mọi phiên bản v21 à? của minh là v21.0.004 nokia 5230

bente402

Chừg nào ra n97 vay DT..đang m0ng đây...smartdailer đốj vớj mình ko wan tr0g gì mấy vì chẳg khj nào xàj tới..mà DT cook hjêu ứg slidepin ấy vừa nhẹ vừa đep

manh056

bác DT để cái icon N8 đi chứ xóa đi sẽ xấu lắm phải thay theme nữa mệt lắm.mà sao mọi người anh DT giúp đỡ tận tình thế mà ít thấy mọi người thank tí nào.thank mất mát gì mọi người ko mà tiết kiệm thế.cho anh lên VIP đi cho năm mới ảnh lấy hên làm bản N97 cho anh em:D

blackandmina

HAPPY NEW YEAR đầu năm mình xin gởi lời chúc sức khỏe đến tất cả ae trên PDA và chúc ae cùng gia đình năm mới hạnh phúc,ae nào có rảnh thì chỉ dùm mình cài này với,CFW_5800v52-N97mini_HappyNewYear_by_Jack_update_11-1-2011 bản này mình jaf vào 7 trang ký tự thì bị toàn là ô vuông thui,có thể là bị lỗi font ae nào có font cho mình xin nha.tiện thể mình hỏi thêm cái này hơi ngoài lề tí, không bít các dòng máy như E71 hay N73... mình có jaf như các dòng 5k8 hay 5230... k vậy ae.thanks

sao hỏng thấy pro nào chỉ mình hết vậy nè....

xubaxabu

Theo mình bản mới bạn nên xóa bớt đi cái trình đọc tin nhắn (mình chả dùng bao giờ, nó có đọc nổi tiếng việt ko dấu đâu). Add thêm lock switch thì càng tốt để khóa máy cho tiện hơn, bỏ luôn cái gạt ở bên hông đi cho đỡ hỏng.

NguyenDuyThanh

Theo mình bản mới bạn nên xóa bớt đi cái trình đọc tin nhắn (mình chả dùng bao giờ, nó có đọc nổi tiếng việt ko dấu đâu). Add thêm lock switch thì càng tốt để khóa máy cho tiện hơn, bỏ luôn cái gạt ở bên hông đi cho đỡ hỏng.

Bạn nói thế cũng đúng nhưng chỉ 1 phần thôi.
Trình đọc tin nhắn xóa đi thì trong Từ điển, phát âm các từ tiếng Anh sẽ ko đc (cái này hồi đầu mình xóa rồi nhưng rất nhiều người cần đọc từ điiển nên đã thêm lại đó ^^)
Còn ứng dụng khóa máy mình sẽ lưu ý và có lẽ sẽ add ở bản tiếp theo.

ognlaido

Duy Thanh ơi, sao mình dùng Ola với Vitalk lại không vào được nhỉ, mặc dù đã kết nối GPRS ( vào opera bình thường ) và chát bằng Nizbum được nhưng vào bằng Ola hoặc Vitalk thì nó cứ đòi kết nối GPRS hjx

hung875226

hjx hjx mấy ngày lại ra 1 bản thế này cứ xóa dữ liệu vừa cài đi ngại up qá...Đợi bản finish

junokun

Chính xác -> flash như bt.

Các bạn có ý kiến gì để hoàn thiện bản 2.7 cứ đóng góp.
theo minh thi den ban phim ban nen de cho co the tùy chỉnh dc thì tot'.minh thi minh k0 thick tat den ban phim. minh van dang dung focus chua flash ban nay vi dang cho ban hoan thien nhat cua ban ^^!

tatthanhlx

bản 2.6 quá OK rùi chắc khỏi thêm bớt cái gì , còn cái đèn màn hình lim dim á , bác Thanh làm lại cho nó có tg lim dim y , với cả cái tùy chỉnh thời gian khóa phím sau khi Flash nữa . E xin hết ý kiến .