• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

leoclark

Anh Thanh có bỏ đc chế độ trong Auto Scene của camera không ạ
Trong đấy có cái Night Potrait, C6 mới có nên lỗi, làm cái chế độ Potrait cũng lỗi theo

danchip93

Mình thấy để chế độ xoay ngang màn hình SWIPE to unlock nhiều khi rất lag và đơ máy (Ví dụ nhiều khi nghe nhạc=ttpod hoặc imelo khi xuất hiện ở màn hình chủ mà lúc đó các pác mở máy khi xoay ngang màn hình SWIPE to unlock thì máy hay lag và đơ ,hoặc 1 nửa màn hình trắng,(cái này thì đôi khi mới gặp,nói chung bỏ hay không cũng không sao).
Mình quên mất nếu duythanh với các bác cảm thấy đồng ý thì mình thấy ở trình xem ảnh chỉ nên quét ảnh ở thư mục ảnh và video thôi,không quét toàn bộ (vì khi mình cài 1 ứng dụng như fre sms hay gì đó nó sẽ có rất nhiều ảnh,nhiều khi mình xem cảm giác bất tiện).

bente402

Mình thấy để chế độ xoay ngang màn hình SWIPE to unlock nhiều khi rất lag và đơ máy (Ví dụ nhiều khi nghe nhạc=ttpod hoặc imelo khi xuất hiện ở màn hình chủ mà lúc đó các pác mở máy khi xoay ngang màn hình SWIPE to unlock thì máy hay lag và đơ ,hoặc 1 nửa màn hình trắng,(cái này thì đôi khi mới gặp,nói chung bỏ hay không cũng không sao).
Mình quên mất nếu duythanh với các bác cảm thấy đồng ý thì mình thấy ở trình xem ảnh chỉ nên quét ảnh ở thư mục ảnh và video thôi,không quét toàn bộ (vì khi mình cài 1 ứng dụng như fre sms hay gì đó nó sẽ có rất nhiều ảnh,nhiều khi mình xem cảm giác bất tiện).

đồng ý vớj bác khoản này...chắc duythanh bận lắm nên ít thấy cm..làm 2bản c6 vớj n97 mà..hjhj.thật là pro => No.1

xubaxabu

Rất cảm ơn duythanh vì tinh thần "luôn luôn lắng nghe, luôn luôn đáp ứng" \-/. Bạn có biết mod khi ấn vào nút đỏ (hoặc nút xanh cũng được) thì vẫn hiện lên màn hình swipe to unlock ko?? Mình thấy cái phím trắng này ko chắc chắn lắm, ấn nhiều sợ bung ra mất.

chungtom123

bản mới của bạn có thể tạo thêm thư mục " hide " mà các file ở đó mà trình duyệt đa phương tiện của máy ko quét các file video hay ảnh trong đó ko :-?

NguyenDuyThanh

Nhưng nếu để Swipe to unlock để dọc ko cũng sẽ xảy ra lỗi lag đấy. Đó là khi đang xoay ngang mà gạt để khóa máy thì rất lag, thỉnh thoảng còn ko khóa dc. Lúc bật lên lại lag vì phải chuyển sang màn hình xoay ngang. Cũng khó hoàn hảo, mình sẽ chờ thêm nhiều ý kiến nữa về vấn đề này xem sao.

bản mới của bạn có thể tạo thêm thư mục " hide " mà các file ở đó mà trình duyệt đa phương tiện của máy ko quét các file video hay ảnh trong đó ko :-?
Bạn dùng X-Plore để ẩn folder hoặc các tập tin cũng đc, có thể mình cũng sẽ thêm thư mục Hidden để ẩn để tiện cho các bạn ở bản tiếp theo.

@Thời gian trong ngày mình cũng ko có nhiều nhưng mình luôn luôn cố gắng đọc hết comment góp ý/thắc mắc của các bạn. Vì thế các bạn cứ thoải mái đóng góp, nếu ý kiến của bạn đúng, hợp với đa số thì sẽ sớm xuất hiện trong bản tiếp theo.

Chỉnh sửa cuối:

v2honline

LỖI MỚI PHÁT HIỆN : ko biết mấy a có bị như e hok chứ e hok dùng đc chứd năng trình chiếu slide để liên tục thay ảnh trên màn hình chủ. A DT xem lại giúp e.

NguyenDuyThanh

LỖI MỚI PHÁT HIỆN : ko biết mấy a có bị như e hok chứ e hok dùng đc chứd năng trình chiếu slide để liên tục thay ảnh trên màn hình chủ. A DT xem lại giúp e.
Liên tục là bao lâu? Bạn đã chỉnh thời gian thay đổi hình ảnh chưa? Mình vừa dùng thử vẫn bt.

Thỉnh thoảng mình cũng bị văng ra khi duyệt bằng Operamini.
Hix văng là do phần mềm Opera chưa ổn định hoặc do chạy nhiều ứng dụng nên thiếu ram chứ do gì fw mình đâu @@ FW làm gì ảnh hưởng đến các phần mềm hãng thứ 3 đâu.

thanh19589

FW làm gì ảnh hưởng đến các phần mềm hãng thứ 3 đâu.

riêng mình thì thấy FW vẫn có ảnh hưởng đến PM thứ 3 . Ví dụ như Slide unlock thì khi gán các phím mở khóa cho nó thì đều vô tác dụng , còn My keylock thì bình thường . Sử dụng vuốt để mở khóa thì đến My Keylock lại ko dùng đc . Mình đã flash liên tục và cài đi cài lại để test nhưng vẫn như thế . Đoán là do FW vì trước đây mình có dùng bản C6 của ngocha thì 2 cái nêu trên chạy trơn tru

duong_hvan

Thỉnh thoảng mình cũng bị văng ra khi duyệt bằng Operamini.

voi minh thi k chi voi operamini dau, cac ban thu dung trinh duyet wep mac dinh ma xem,van co hien tuong bi vang ra hs. Van de nay minh cung da noi 1 lan roi nhung DT noi k phai do FW nen minh cung chiu! Phien DT xem lai. Ram thi k the thieu khi chay opera mini duoc dau, ram trong 43,5mb co ma!

NguyenDuyThanh

riêng mình thì thấy FW vẫn có ảnh hưởng đến PM thứ 3 . Ví dụ như Slide unlock thì khi gán các phím mở khóa cho nó thì đều vô tác dụng , còn My keylock thì bình thường . Sử dụng vuốt để mở khóa thì đến My Keylock lại ko dùng đc . Mình đã flash liên tục và cài đi cài lại để test nhưng vẫn như thế . Đoán là do FW vì trước đây mình có dùng bản C6 của ngocha thì 2 cái nêu trên chạy trơn tru

Ý mình nói tới các phần mềm ko thay thế các tính năng trên máy. Ví dụ như Opera hoạt động gần như độc lập với fw. Còn các phần mềm taskman, mở khóa đều bổ sung hoặc thay đổi các tính năng mặc định của hệ thống dù ít hay nhiều. Theo mình là vậy.

danchip93

Duythanh ơi mình mới phát hiện ra dạo này mình gọi điện (nghe bằng loa đàm thoại )nó rè hơn hồi trước,nhưng loa ngoài lại rất trong và nghe nhạc rất hay mình cứ nghĩ là do loa của mình nhưng không phải,hôm nay mình thử cài lại fw gốc xem thế nào thì hiện tượng này mất,có phải lúc mod video codec mà có lỗi này không nhỉ .:-?

NguyenDuyThanh

Duythanh ơi mình mới phát hiện ra dạo này mình gọi điện (nghe bằng loa đàm thoại )nó rè hơn hồi trước,nhưng loa ngoài lại rất trong và nghe nhạc rất hay mình cứ nghĩ là do loa của mình nhưng không phải,hôm nay mình thử cài lại fw gốc xem thế nào thì hiện tượng này mất,có phải lúc mod video codec mà có lỗi này không nhỉ .:-?
Mình nghe gọi vẫn bt. Để mình thử kiểm tra nhưng theo mình cũng có thể là do sóng lúc đó yếu nên rè chứ chưa chắc do loa hay mod codec.

ognlaido

đúng 100% gọi thoại nghe bằng loa trong rất rè còn loa ngoài thì không sao hjx mình lại tưởng loa bị hỏng, đt mới mua mà, chưa đánh rơi lần nào mà loa lại rè :(

manh056

đúng 100% gọi thoại nghe bằng loa trong rất rè còn loa ngoài thì không sao hjx mình lại tưởng loa bị hỏng, đt mới mua mà, chưa đánh rơi lần nào mà loa lại rè :(

các bạn xem lại đi chứ mình có sao đâu.nge tiếng bạn gái vẫn ngọt ngào ma;;)

M4_Vu0ng_001

Rất cảm ơn duythanh vì tinh thần "luôn luôn lắng nghe, luôn luôn đáp ứng" \-/. Bạn có biết mod khi ấn vào nút đỏ (hoặc nút xanh cũng được) thì vẫn hiện lên màn hình swipe to unlock ko?? Mình thấy cái phím trắng này ko chắc chắn lắm, ấn nhiều sợ bung ra mất.

e cũng có ý kiến thêm thế này nữa anh Thanh ạ,

các bạn xem lại đi chứ mình có sao đâu.nge tiếng bạn gái vẫn ngọt ngào ma;;)

mình cũng vậy,ngon lành cả mà...

NguyenDuyThanh

Trước cập nhật ver mới nhanh nhưng thay đổi ko quá nhiều. Từ 2.7 sẽ cập nhật lâu hơn để tích hợp nhiều mod "chuẩn" hơn, test kỹ hơn. Cố gắng dừng cook C6 trước 3.0 :D Các bạn sẽ thực sự thích những ver mới.

Bổ sung: 2.7 trong vòng 1 tuần sẽ xuất xưởng.

lapvoit

Mình thấy CFW của duythanh cũng rất tốt rồi, nếu bạn nào thích thay đổi thì dùng thử bản CFW này :
http://forum.pnht.pl/showthread.php...ry-Fast)-Never-Seen-Before-Only-5233-(RM-625)
Hình như là mod thêm của duythanh thì phải anh em nào flash kiểm tra thử xem, mình thấy mấy cái theme đều là NDT hết, nhưng điều quan trọng là nó không có một lổi nào hết chạy rất ổn, lúc mới flash không báo lổi ban đầu, camera fix hoàn toàn

ognlaido

mình đang dùng fw v40, cảm ứng sướng hơn và loa rè hơn hjx nói chuyện với bạn gái vẫn ngọt ngào nhưng lúc bạn gái nói hơi sát Mic => tiếng to => loa rè hjx hết ngọt lun