• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

ajinomoto1410

em thấy cái effect mới này rất hay ạ. Nhẹ nhàng nhưng rất đẹp....... Ý kiến của em là em vẫn thích cái hiệu ứng xoay màn hình ( ngang dọc ) của bác nào bên mục theme và hình nền ấy ạ.... Em xin dẫn sau ạ....

M4_Vu0ng_001

Có fảj là apply patch c2z là bị rs lại fảj k ?
Nếu fảj thì wa đây

vẫn chưa tìm ra cách khắc phục,kiểu này làm sao g.
g mà flash lại là toi mạng,bao nhiêu thứ quan trọng.mấy huynh giúp e với,chứ nc này chắc phải động vào phần cứng rồi

0908727527

vẫn chưa tìm ra cách khắc phục,kiểu này làm sao g.
g mà flash lại là toi mạng,bao nhiêu thứ quan trọng.mấy huynh giúp e với,chứ nc này chắc phải động vào phần cứng rồi

Bạn nó rõ lại nào ? Bây h bạn vào đt đc k ?

NguyenDuyThanh

Như đã hứa (hơi trễ chút do đi công chuyện về trễ), gửi anh DT bộ font Hindi Full Symbols. E định add thêm tiếng Tàu mà nặng quá với lại cũng hok cần thiết lắm, đọc cũng chẳng hiểu j ^^
http://www.mediafire.com/?tj5aal8jm97or5j
Lạ quá! Sao cook rồi font này vẫn ko hiện full symbol, chỉ xem đc vài symbol còn lại dấu sao hết. Cũng ko cần nữa, 2.7 sẽ quay lại font mặc định. Font trên tuy đẹp nhưng hơi to nên hiện 1 số ứng dụng thường bị thiếu chữ. Ví dụ "Văn phòng" thành "Văn phò...". ^^ Dù sao cũng thank bạn nhé.

M4_Vu0ng_001

Bạn nó rõ lại nào ? Bây h bạn vào đt đc k ?

đã khắc phục đc rồi,cảm ơn huynh nhiều,có điều sao chả thấy thay effect đc,chả lẽ e làm sai chỗ nào:-?
mà mọi người mô tả xem cái effect nó như thế nào cho em biết với??

0908727527

đã khắc phục đc rồi,cảm ơn huynh nhiều,có điều sao chả thấy thay effect đc,chả lẽ e làm sai chỗ nào:-?
mà mọi người mô tả xem cái effect nó như thế nào cho em biết với??

Chép effects vào C:\Resource, apply patch c2z, tắt effects rùj bật lại

NguyenDuyThanh

Nhưng có 1 lỗi do effect gây ra (hầu hết các effect hiện giờ đều dính lỗi ý) là làm mất 3 icon Gọi thoại, Nhắn tin, Gọi video khi sử dụng smart dialer để tìm kiếm danh bạ. Nếu tắt effect thì hết lỗi này. Đang cố gắng fix effect để ko bị lỗi này.

v2honline

Lạ quá! Sao cook rồi font này vẫn ko hiện full symbol, chỉ xem đc vài symbol còn lại dấu sao hết. Cũng ko cần nữa, 2.7 sẽ quay lại font mặc định. Font trên tuy đẹp nhưng hơi to nên hiện 1 số ứng dụng thường bị thiếu chữ. Ví dụ "Văn phòng" thành "Văn phò...". ^^ Dù sao cũng thank bạn nhé.
Ủa, kì zậy ta ? Chắc xung đột j đó, nếu còn cần thì em kiểm tra lại.
Mai rảnh rảnh remake effect lại rùi up lên cho a e ^^ Hiện nay cũng đang xài effect remake từ ánh sao, bỏ sao lấp lánh, tiết kiệm pin & ram.
@DT : e remake sẵn xử lun cái lỗi này cho pạn nào cần :D

0908727527

Nhưng có 1 lỗi do effect gây ra (hầu hết các effect hiện giờ đều dính lỗi ý) là làm mất 3 icon Gọi thoại, Nhắn tin, Gọi video khi sử dụng smart dialer để tìm kiếm danh bạ. Nếu tắt effect thì hết lỗi này. Đang cố gắng fix effect để ko bị lỗi này.

Xóa dòng này trong manifest.mf bù lại bị mất hiệu ứng ngoài hs, ...

<effect name="list_common_background_defaultstyle" file="ListCommonBackground_default.kml" min_sleep_time="0.0" wanted_frame_time="0.0"/>

hoặc

<effect name="list_common_item_defaultstyle" file="ListCommonItem_default.kml" min_sleep_time="0.0" wanted_frame_time="0.0"/>

mà lỗi này chỉ thấy trên C6, test FW N97 thì k có nhé nói chung fảj sốg chung vs lũ th0y :))

Chỉnh sửa cuối:

nghiacbg

Bản c6 v40 menu 4x4 cho 5233 không có hiệu ứng sao rơi nữa hả dt? lại còn xoay màn hình chậm hơn bản v20 nữa, có ai bị như mình không?

akhoa9955

pác DT hay mọi ng làm dzùm e 1 bản 2.7 5230 v40 menu 4x4 lớn mà icon gốc đc hem? hjx, với lại pác mod đèn phím cứng lại bình thường như lúc trc (ko tắt), và bỏ mod cột sóng 3.5G đi dzùm e đc ko? bit mình đòi hỏi nhìu wá nên nếu các pác hok rảnh & ngại upload thì hướng dẫn dzùm e tự làm cũng đc ạh :(:(:(:(.....thanks các pác!!!

v2honline

pác DT hay mọi ng làm dzùm e 1 bản 2.7 5230 v40 menu 4x4 lớn mà icon gốc đc hem? hjx, với lại pác mod đèn phím cứng lại bình thường như lúc trc (ko tắt), và bỏ mod cột sóng 3.5G đi dzùm e đc ko? bit mình đòi hỏi nhìu wá nên nếu các pác hok rảnh & ngại upload thì hướng dẫn dzùm e tự làm cũng đc ạh :(:(:(:(.....thanks các pác!!!
Nếu chưa ai giúp trước mình thì 9h30 tối nay mình sẽ up file fix tất cả những j pạn yêu cầu, chỉ cần chạy và chọn thư mục chứa rof2 đã bung ra là xong.

akhoa9955

Nếu chưa ai giúp trước mình thì 9h30 tối nay mình sẽ up file fix tất cả những j pạn yêu cầu, chỉ cần chạy và chọn thư mục chứa rof2 đã bung ra là xong.

Thay mặt gia đình chân thành kủm ơn pác nhìu lém ^^~ ;;);;);;)

=======>
<=======

ah như vậy là e chỉ việc đợi pác DT ra bản 2.7 rồi bung ROF2, chạy file fix của pác và chọn folder ROF2 là xog ah pax? :-?

Chỉnh sửa cuối:

xubaxabu

Bạn ko nên yêu cầu thế này vì duythanh làm 12 bản đã mệt lắm rùi, đâu thể làm theo nhu cầu của từng người được. Những cái đấy thì bạn chịu khó mày mò tự mod thêm thui. Bạn xem thêm ở đây nhá
http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-Hướng-Dẫn-Cook-FirmWare-Các-Thắc-Mắc-Về-Cook-FirmWare
http://www.pdaviet.net/showthread.p...hủ-Thuật-Mod-Cook-FW-Cho-C6-gt-5800-5530-523x

Gago204

Ah, trong bản 2.6 hiệu ứng xoay ngang màn hình không được đẹp lắm gây cảm giác như chậm đơ đơ máy. Mong bản 2.7 có thể tháy = hiệu ứng khác.