• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

duong_hvan

Van de hieu ung rat kho khan. Muon tim hieu ung dep thi de thoi,chu yeu la no phai nhe. The moi k lam cham may. Minh dung thu may ef cua hantinhtu_baby rat dep,nhung ngon ram,pin..va 1so apps javar k the vao duoc. Cai ef dt dua ra cung duoc,nhe ma cung dep. Dt them sao lap lanh nua la okei roi

akhoa9955

Bạn ko nên yêu cầu thế này vì duythanh làm 12 bản đã mệt lắm rùi, đâu thể làm theo nhu cầu của từng người được. Những cái đấy thì bạn chịu khó mày mò tự mod thêm thui. Bạn xem thêm ở đây nhá
http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-Hướng-Dẫn-Cook-FirmWare-Các-Thắc-Mắc-Về-Cook-FirmWare
http://www.pdaviet.net/showthread.p...hủ-Thuật-Mod-Cook-FW-Cho-C6-gt-5800-5530-523x

Uh mình cũng bit vậy nhưng mấy hum nay máy tính hỏng main rồi, chưa có đk sửa, lại ít có t/g ra net nghiên cứu wá, xl đã làm fiền các pác nha :(:(:(

hung160990

eff còn gây ra 1 lỗi nữa là vào phần lịch không hiện ra thứ bên trên
khi xoay sang tháng khác thì nó mới hiện lại cho mình
còn lỗi trong quay số nhanh không hiện 3 icon thì các bạn dùng thử eff của hòa mà xem
cái đấy khá nhẹ mà không bị lỗi đấy đâu

akhoa9955

có 1 bộ icon khá đẹp toàn nhưng file *.svgb. Ko bít làm thế nào để add nó vào CFW thay thế cho Icon Sym^3 nhỉ???

NguyenDuyThanh

Quyết định rồi, mình sẽ dùng 1 bộ effect cực nhanh, ko có hiệu ứng gì đặc biệt cả => effect này giúp fix lỗi cuối cùng là ko hiện 3 icon. Ưu tiên tốc độ. Các bạn nào muốn sử dụng effect khác thì tự đổi bằng c2z.

akhoa9955

Quyết định rồi, mình sẽ dùng 1 bộ effect cực nhanh, ko có hiệu ứng gì đặc biệt cả => effect này giúp fix lỗi cuối cùng là ko hiện 3 icon. Ưu tiên tốc độ. Các bạn nào muốn sử dụng effect khác thì tự đổi bằng c2z.

nếu mình mún sử dụng effect cũ của bản Focus thì fải lấy file nào, và bỏ vào đâu của rof2 vậy bạn? ^^!

NguyenDuyThanh

Nhân đây mình cũng nói luôn về vấn đề 1 số bạn góp ý mình nên tắt swipe to unlock ở chế độ xoay ngang màn hình (chỉ để dọc) nhưng nếu thế vẫn gặp 1 số lỗi nhất định nếu đang xoay ngang mà khóa máy => khi bật lên như sau (mất khoảng vài giây mới trở lại bt):

Chính vì thế mình mới thêm mod swipe to unlock ở cả chế độ ngang.

nếu mình mún sử dụng effect cũ của bản Focus thì fải lấy file nào, và bỏ vào đâu của rof2 vậy bạn? ^^!

Bung rofs2 ra, vào rofs2\resource xóa thư mục effects rồi chép thư effects mới của bạn vào. Cả thư mục chứ ko phải 1 file.

nothing736

DT qdinh vậy là đúng nhất, ưu tiên tốc độ đã, bạn bè thấy mìh dùng 5230 trc tiên coi tóc độ xử lý nhah ko, tốc độ nhah là tụi nó le mắt liền ^^ còn eff đẹp mà chậm cũg như ko

rastar

Banned
Bác duythanh cho hỏi, em vào nhắn tin được khoảng vài chữ thì thấy con trỏ nháy tự nhiên to quá cỡ, liếp hết cả màn hình, chỉ còn nhìn thấy được 1 dòng ngang. Up CFW của bác hôm qua thì gặp tình trạng này :((

NguyenDuyThanh

Bác duythanh cho hỏi, em vào nhắn tin được khoảng vài chữ thì thấy con trỏ nháy tự nhiên to quá cỡ, liếp hết cả màn hình, chỉ còn nhìn thấy được 1 dòng ngang. Up CFW của bác hôm qua thì gặp tình trạng này :((

Từ khi làm fw bản đầu tiên đến bản này mình chưa bao giờ gặp tình trạng này. Bạn thử format lại bằng *#7370# hoặc flash lại xem

M4_Vu0ng_001

anh thanh để cột sóng như bình thường nhớ,chứ mấy bữa đăng kí 3g mà e chả biết phân biệt thế nào nữa.

v2honline

để cho oai chứ bỏ chi^^
Là chính mình vẫn tốt hơn chứ, đừng vì vẻ hào nhoáng bên ngoài. 3.5G mà lướt web như rùa, xem youtube giật kinh hồn thì chẳng phải máy bạn bị đánh giá tệ hơn sao?

rockman1507

Nghe bác thanh giới thiệu thấy hay quá mà mình thì đang dùng 5800 :(( Bạn có thể làm 1 bản cho 5800 được ko vậy ;;)

NguyenDuyThanh

Nghe bác thanh giới thiệu thấy hay quá mà mình thì đang dùng 5800 :(( Bạn có thể làm 1 bản cho 5800 được ko vậy ;;)

Tiếc là mình ko có 5800 để test. Mình chỉ có 5233, làm thêm cho 5230 đã là 1 cố gắng :p (vì 5230 ko khác mấy 5233 còn 5800 thì khác khá nhiều)

M4_Vu0ng_001

bản này anh mod để phím cứng nào cũng ấn ra swype to unlock nhớ,chứ ấn nhiều sợ nó hỏng mất
p/s:có ai biết sao máy mình không apply đc thằng c2z không,cứ apply là y rằng điện thoại khởi động lại,chả làm đc gì cả,tức điên cả người lên~X(