• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

abcdeftuan

Cài lại firmware cũ rồi hoặc firmware gốc 523x rồi vào sync lại danh bạ, tin nhắn. Sau đó dùng Nokia PC Suite mà backup cho an toàn. Rồi cài fw và restore bt.

Bạn nên dùng 7zip giải nén sẽ ko bị vấn đề gì. Để mình nén lại phù hợp với winrar rồi up lun.
Mình dùg cả winar lên 7-zip mà :( bản v40 ko giải nén đc :-?

junokun

Anh DT ơi . máy mod rùi ko mod lại dc ak . em làm đến đây rùi mà ko tìm thấy model máy là sao ? em dùng máy nokia 5233
Anh chỉ giúp em với

ban fai dow file: jaf_nok4models.ini về copy vao ODEON/JAF

hoangnguy

HU hu . em cook h đã bị die . Bật nguồn chỉ thấy rung thôi màn hình chỉ 1 mầu đen huyền bí . Có bác nào có cách khắc phục ko ạ . Bác DT ơi . cứu em với

NguyenDuyThanh

Các file mới fix vấn đề giải nén đang đc tự động upload lên, nghỉ ngơi 1 tí là các bạn sẽ download đc ngay thôi.

HU hu . em cook h đã bị die . Bật nguồn chỉ thấy rung thôi màn hình chỉ 1 mầu đen huyền bí . Có bác nào có cách khắc phục ko ạ . Bác DT ơi . cứu em với

Bạn đang dùng phiên bản nào và up lên phiên bản nào? Lưu ý ko downgrade firmware đc nhá. Ví dụ khi đã lên v40 ko dùng đc v21 nữa. Chỉ flash fw cùng version hoặc hơn.

hoangnguy

Máy em die rùi . Bật ko lên dc màn hình . Có cách nào sửa ko ạ . Cook xong dy lun là sao :(

em dung cái này nè C6v20+-+5233v40+menu+4x4+big+icon+-+Unique+3.0+NDT . Giờ có cánh nào sưa ko anh . Máy em ko lên dc nữa rùi . chỉ rung kai xong là thôi

alexanderdat

làm vậy lâu wa`, trước khi hack mình đã sao lưu danh bạ, tin nhắn, ... ròy khi hack xong vào backup -> restone lại thì báo ko có file nào hết ak`,

hoangnguy

Bác Duythanh ơi add yahoo của em nha : ngovangtinhyeu_1027 . Tối cho em hỏi chút ,h phải dy học , ko h máy ko lên dc thế này chắc phải bỏ đi thôi á . chẳng lên dc j cả . huhu

nhoem_nhoem219

Máy em die rùi . Bật ko lên dc màn hình . Có cách nào sửa ko ạ . Cook xong dy lun là sao :(

em dung cái này nè C6v20+-+5233v40+menu+4x4+big+icon+-+Unique+3.0+NDT . Giờ có cánh nào sưa ko anh . Máy em ko lên dc nữa rùi . chỉ rung kai xong là thôi
Máy mình cũng 5230,,vừa làm xong đây thôi,,vẫn bình thường mà:)

akhoa9955

sao mấy phần mềm mình cook thêm vào FW thì nó ko chạy đc nhỉ? Vẫn có icon trong menu nhưng bấm vào thì im re, có ai từng bị trường hợp này chưa? Chỉ mình cách khắc phục với

NguyenDuyThanh

Các bạn chú ý: KO DOWNGRADE MÁY - TỨC LÀ KO HẠ FIRMWARE TỪ BẢN CAO XUỐNG BẢN THẤP => Ai đỡ lỡ làm thì phải flash v40 mới nhất.

Bạn flash đã đúng cách chưa, flash lại xem sao. Yên tâm, làm sao mà sao đc. Bạn thử flash lại fw gốc xem có bị thế ko?

sao mấy phần mềm mình cook thêm vào FW thì nó ko chạy đc nhỉ? Vẫn có icon trong menu nhưng bấm vào thì im re, có ai từng bị trường hợp này chưa? Chỉ mình cách khắc phục với

Tùy phần mềm thôi bạn, ko phải phần mềm nào cũng cook vào rom đc đâu.

akhoa9955

Tùy phần mềm thôi bạn, ko phải phần mềm nào cũng cook vào rom đc đâu.

Mấy bản trc mình cook vào chạy vẫn đc, nay làm thử bản 4x4 small thì bị vậy. mình cook thêm photobrow, networkswitch, dzmuzik. Àh mình cũng thay đổi 2 icon folder Games, Ovi về icon gốc, ko biết có fải vì vậy mà bị ảnh hưởng tới mấy pm ko nhỉ??? 0.o

zlshanglz

giống mình hồi trước tết đã từng bị,kết quả là đem ra nokia care nó bung máy nát bét và cài lại fw 21. :))

alexanderdat

bạn ui sao mình down bản 5230 version 21.6.005 khi hack xong thì mình kiểm tra Software Version thì hiện là "Unique by Nguyen Duy Thanh" zậy là sao, có bị lỗi j` ko, zậy có fải là 21.6.005, còn Type RM-612 là sao, 5230 của mình là RM-588 mà .... :((

abcdeftuan

bạn ui sao mình down bản 5230 version 21.6.005 khi hack xong thì mình kiểm tra Software Version thì hiện là "Unique by Nguyen Duy Thanh" zậy là sao, có bị lỗi j` ko, zậy có fải là 21.6.005, còn Type RM-612 là sao, 5230 của mình là RM-588 mà .... :((
Ko có lỗi j cả bạn ạ,DT đánh dấu bản quyền thôi mà \-/

suju15

Cho xin cái theme White 2.7 đi DT. theme White bản này nhìn không thik bằng. Chỉ cách cook vào rom luôn nhé thanks!!!!!!!!!!!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

rastar

Banned
Tình trạng dấu nháy to đùng liếp hết màn hình vẫn còn. Em đã biết nguyên nhân tại sao, do trong tên người nhận tin nhắn có chứa kí tự đặc biệt hoặc trong tin nhắn có chứa kí tự đặc biệt nên khi gõ chữ thì từ từ dấu nháy sẽ to ra, liếp hết màn hình.
Bác duythanh kiểm tra xem có đúng vậy không :-?

duong_hvan

Không phải như thế đâu bạn ah. Hiện tượng này của mình khi có khi không.. Lúc đầu mình tưởng là do xung đột với phần mềm nào nhưng cũng không phải vì mình đã Format máy nhiều lần mà vẫn xuất hiện... Không hiểu lý do nữa!

prettyboy247

bạn cho hỏi là khi 5233 up lên fw c6 ở trên của bạn,muốn trở lại fw của 5233 thì làm thế nào