• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

tiephien1

chủ topic cho mình hỏi 1 số vấn đề nhé.
- 1 số ứng dụng bạn cài sẵn vào FW thì mình không hay dùng đến nên rất phí, mình muốn gỡ các pm đó ra mà không được. mình đã thử dùng pm NokiaEditor Beta7 để chỉnh sửa file "RM-588_40.6.003_prd.rofs2.V21" (không biết là mình sửa vậy có đúng ko?) nhưng mà trog đó mình file quá mình không thể tìm được. bạn có thẻ cho mình file RM-588_40.6.003_prd.rofs2.V21 mà bạn chưa add các ứng dụng vào đựoc không?
- bạn cho mình xin hính nên mặc định của N8 và dạy hộm mình các tạo màn hình chính như máy bạn đang dùng ấy.
mình dùng 5230 icon 4x4
thank bạn và mọi người rất nhiều

prosoldgold

cấy ni có kấy killme nó có mấy chương trình chạy cho phép tắt mà tắt đi là máy khởi đọng lại luôn, nhưng nói chung là thank bác nhiều, ram khủng, tốc độ nhanh, có mấy cấy hay hay, chẹp....

phuonxinh

vua dêm qua e jaf bản fw này, chaạy rất mượt. Nhưng mà ngốn ram thật đấy. Ko chạy gì mà đã 40M, gjờ chạy Ucweb iSMS chỉ con 21M. mấy ừng dụng cook theo fw e kũng ko mấy khi dùng .kể kũng hơi phí.Thank bác nhiều nha

boychoiboi123

Bạn duythanh cho mình hỏi chút. sau khi cài bản CFW v40 cho con 5230, bây h mỗi khi nạp pin thì nút xanh (nút gọi) cứ sáng đến nút pin đầy thì tắt. Mình muốn tt đi thì làm thế nào?

youkiha

cho minh hỏi sao mình xài các ứng dụng . dang xài hay bị out lắm. nhất là slick và opera mobile.còn smart movie đang xem fim thì restart máy @@.v40 5233 ạ . thx

duongpho1988

Có bạn nào rãnh hướng dẫn mình làm sao rơi ngoài màn hình được không. thanks nhiều

Đọc kỹ bài #1 của mình chưa?
oh mình xin lỗi vì không đọc kỹ. thanks
nhưng Bạn ó thể hướng dẫn mình làm hiệu ứng sao rơi ngoài màn hình được không. mình thích hiệu ứng đó.
thanks
có ai rãnh không, hướng dẫn dùm đi.

duongpho1988

Có bạn nào rãnh hướng dẫn mình làm sao rơi ngoài màn hình được không. thanks nhiều

Rơi ngoài màn hình là sao bạn. Nói rõ hơn chút đi

Trích của nguyenduythanh94 "Effect mới do mình mix lại từ effect sao bay cũ (effect mới này đã loại bỏ sao ở ngoài homescreen cho đỡ lag, chỉ để sao trong nhạc, ảnh, video)"
Mình lại thích hình ảnh sao bay ngoài homescreen, bạn biết cách fix lại cho sao rơi ngoài đó được không. thanks

Chỉnh sửa cuối:

thinh994

Trích của nguyenduythanh94 "Effect mới do mình mix lại từ effect sao bay cũ (effect mới này đã loại bỏ sao ở ngoài homescreen cho đỡ lag, chỉ để sao trong nhạc, ảnh, video)"
Mình lại thích hình ảnh sao bay ngoài homescreen, bạn biết cách fix lại cho sao rơi ngoài đó được không. thanks

Rồi. Bạn tham khảo ở topic của anh Ntv nhé:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?103331-Hiệu-ứng-tuyệt-vời-cho-dế-yêu-của-bạn!!!

trankienthuc

Có ai đổi được hiệu ứng khi dùng bản này ko? Mình hết copy file vào c:\resouce rùi chạy animeplus vẫn ko được (c2z và open4all đều đã apply).

minh cung lam hoai ma cung hog co dc. sr minh ngoi may tiem net hog co bo go dau