• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

socloc20

Duy thanh, tớ mạn phép cook lại bản unique để sửa lỗi camera nha.

Xài qua 4 bản cook c6 cho s60v5 thấy bản này good nhất. Hàng việt nam hơn hàng nước ngoài rùi. Bản cfw c6 unique này với bản cfw c6 lai n97 hình như giống nhau. Flash vào máy ko có sự khác biệt

NguyenDuyThanh

Bạn sửa file camera ok chứ? Nếu k có bug nào thì send mình. Anonymous CFW theo mình là ổn định hơn nhờ những tùy chỉnh tương tự n97 và có những tính năng mới hơn. Nói chung là khá hơn nhiều đó

ken1989

mình cảm thấy thích bản mod unique hơn, vì giao diện và hiệu ứng animation rất đẹp, bản anonymous thì nó đơn điệu quá, mình down bên tinhte.vn vì mấy hôm trc ko hiểu sao ko vào dc pdaviet, cảm ơn bạn vì bản mod này. Đây cũng là lần đầu tiên mình flash firmware đấy :)

à, bạn có thể làm bản anonymous nhưng có hiệu ứng và giao diện như bản unique hay ko ?

socloc20

Bạn sửa file camera ok chứ? Nếu k có bug nào thì send mình. Anonymous CFW theo mình là ổn định hơn nhờ những tùy chỉnh tương tự n97 và có những tính năng mới hơn. Nói chung là khá hơn nhiều đó
sáng giờ flash cái điện thoại gần 20 lần để sửa cái lỗi camera theo mấy cooker nước ngoài, kết quả tạm thời :" bật camera toàn ra màn hình trắng ", chiều nay thử vài cách nữa, sửa được lỗi camera thì bản cfw unique sẽ tóm gọn trong 2 chữ " hoàn hảo" cầu trời khấn phật cho tớ sửa được đi =D>, chứ mà lại hỏng nữa thì .....:((

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

edit, sao sửa lỗi camera của unique thì bị màn hình trắng, còn của Anonymous lại đen xì thế này, flash hơn 20 lần rồi, sửa được lỗi camera này chắc được giải noben lun quá:p

Chỉnh sửa cuối:

debor_vn2000

Bạn download file ngôn ngữ ở đây nè http://www.multiupload.com/MY7SLOUJVE . Rồi dùng Nokia Firmware Editor bung fw ra, chọn Tools -> Language Manager -> chuyển sang thẻ Import/Export Languages -> tích vào Import as default nếu muốn mặc định là tiếng Ý -> bấm Import và chọn đường dẫn đến file ngôn ngữ -> repack lại và flash.

Bạn ơi cho mình hỏi chút. Mình tưởng là phải lấy file ngôn ngữ của RM-588 version 21.6.005 cho bản 21.6.005, RM-588 version 40.6.003 cho bản 40.6.003 thì mới thêm đc ngôn ngữ vào CFW của bạn chứ. Sử dụng ROFS2 Language Tool để tách và dùng NokiaEditor để bung và nén file rofs2 chứ. Mình cũng đang muốn thêm ngôn ngữ tiếng Nga và cũng đang làm theo các hướng dẫn trong 4rum. Có gì bạn nói cho mình biết với nhé!

NguyenDuyThanh

Bạn ơi cho mình hỏi chút. Mình tưởng là phải lấy file ngôn ngữ của RM-588 version 21.6.005 cho bản 21.6.005, RM-588 version 40.6.003 cho bản 40.6.003 thì mới thêm đc ngôn ngữ vào CFW của bạn chứ. Sử dụng ROFS2 Language Tool để tách và dùng NokiaEditor để bung và nén file rofs2 chứ. Mình cũng đang muốn thêm ngôn ngữ tiếng Nga và cũng đang làm theo các hướng dẫn trong 4rum. Có gì bạn nói cho mình biết với nhé!

Đây là sử dụng fw C6 nên sử dụng file ngôn ngữ của C6 v20 bạn à.

ryuk9x

sao mình dùg cho 5233 v40 mà cứ Flash lại die phone, còn flash FW gốc thì lại bình thường là sao nhỉ ? Đầu tiên tải FW gốc về, sau đó paste file core, rofs vào đúg ko ????? đây là lần đầu mình Flash

thuypt

DT Ban co the gui cho minh may patch trong RP duoc khong? Minh dung CFW 5233-C6 ban unique.Thanks ban truoc nhe

debor_vn2000

sao mình dùg cho 5233 v40 mà cứ Flash lại die phone, còn flash FW gốc thì lại bình thường là sao nhỉ ? Đầu tiên tải FW gốc về, sau đó paste file core, rofs vào đúg ko ????? đây là lần đầu mình Flash

Bạn chỉ cần down core và sofs bên trên là FLASH đc rồi, Ko cần dùng fw gốc đâu.

ryuk9x

ak ra vậy, mình cài đc rồi, thanks bạn nhé :D

dùng CFW khá tuyệt, tốc độ đáp ứng khá nhanh, tuy nhiên cái hiệu ứng khi từ menu quay trở ra HS mình ko thik lắm, làm cách nào để loại bỏ mà ko cần phải tắt hiệu ứng chủ đề k ?

NguyenDuyThanh

ak ra vậy, mình cài đc rồi, thanks bạn nhé :D

dùng CFW khá tuyệt, tốc độ đáp ứng khá nhanh, tuy nhiên cái hiệu ứng khi từ menu quay trở ra HS mình ko thik lắm, làm cách nào để loại bỏ mà ko cần phải tắt hiệu ứng chủ đề k ?
Ko có cách nào. Trừ khi bạn biết làm effect.

ryuk9x

vậy ak, mà mình thấy chất lượng ảnh chụp ko được như FW gốc đâu, nó ko được sáng và trong hình như FW gốc , tuy nhiên mình cũng ko hay chụp bằng 5233 lắm, nên ko có gì lăn tăn, bản CFW này tuyệt thật đấy , thanks
P/s: mà thanh có vẻ ít onl Y!H

socloc20

đúng là camera hơi xuống, ko trong như trước, nhưng dzậy là ok lắm rồi, thích nhất cái xoay màn hình và tốc độ nhạy, rất tốt

banhmj

cái nào cũng tốt nhung hay bị đứng úng dụng wá, bị liên tục, mình xài cfw này dc 2 ngày, hix ước gì có ng cook lại fw 10hs v40 mà có mod 3,5g

ryuk9x

bản này nhận định thì Pin cũng khá, 8h hôm qua mình sạc đầy 100%, xong đi chơi ăn uống bạn bè gọi khá nhiều, chiều đ hát mấy đứa bạn lôi ra chơi Bejeweled và Street Fighter tầm hơn 1h, tối về nghe nhạc từ 9h đến 11h ( qua tai nghe nhé ), tối mình tự khởi động lại tầm 6 lần, sau đó chơi thêm 30p game đến 11h30, rồi vứt máy đi ngủ, sáng ra nhắn tin ầm ầm, đến bây giờ vẫn còn 55% pin, cũng tương đương pin FW gốc, tuy nhiên khi mình nghe nhạc thì pin có hiện tượng nóng, còn dùng FW cũ thì ko hề bị như thế :D Nhưng thế này là quá ổn rồi.

coc3k

Member
thank anh thanh nha. ma a thanh oi e da chay ban 4x4 rui ma jo e chay lai ban big 4x4 sao khong duoc zay anh. cung cung thu chay lai ban goi rui chay ban big 4x4 cung khong duoc lun anh bay jup e di. hjxhjx:(:(