• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

thusinhngheo

mấy bác cho e hỏi tí, hôm qua em flash mãi mà ko dc.hjc con 5233 của e là máy thái lan soft2 nó là V18 "RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V18" mà e down bản fw nào về cũng thấy soft2 cảu nó là V22, e chép và nó ko đè dc bản V18, e flash mấy bản mà ko dc.hic

sau e thử bản gốc khác"product code" khác so vơi máy e để flash thì máy lại ko lên nguồn.hic
các bác giúp e với

noknowanyone

mấy bác cho e hỏi tí, hôm qua em flash mãi mà ko dc.hjc con 5233 của e là máy thái lan soft2 nó là V18 "RM-625_40.1.003_prd.rofs2.V18" mà e down bản fw nào về cũng thấy soft2 cảu nó là V22, e chép và nó ko đè dc bản V18, e flash mấy bản mà ko dc.hic

sau e thử bản gốc khác"product code" khác so vơi máy e để flash thì máy lại ko lên nguồn.hic
các bác giúp e với

Xóa file .v18 đi copy file .v** bạn download về vào hoặc đổi tên thành .v18 rồi copy đè là được.

thusinhngheo

e đã đổi .V22 thành .V18 rồi mà flash máy vẫn ko lên nguồn,tháo pin lắp vào vẫn ko lên.hic
các bác giúp e tí

thienxa323

ai cho em hỏi cái unique này dùng core của fw bao nhiu vậy, chứ giờ mà quay về fw gốc dơn fw thấp hơn em sợ die phone lắm, help

tc89

ai cho em hỏi cái unique này dùng core của fw bao nhiu vậy, chứ giờ mà quay về fw gốc dơn fw thấp hơn em sợ die phone lắm, help
Bạn đọc phần Tính Năng o trên DT đã giới thiệu rồi đấy. Nêu hiện tai máy bạn là 5230 và bạn Flash Unique V40 thi bạn fai Down FW Gốc V40.6.003.Còn nếu Bạn Flash Unique V21 thì bạn Down FW Gốc V40.1.003 về (Fw này có tiếng Việt k cần Thêm File Lang Tiếng Việt)
Tương Tự 5233.
Có gì PM Mail m hướng dẫn dvtuan389@gmail.com

haichin

Các anh ơi sao em dùng NaviFirm mà tìm không thấy Firm 5230 v40.6.003 của việt nam mình nhỉ. thấy có của Indian giống code thôi. Thế thì làm sao mà tải về được vậy. Em mới tập tành mong đc chỉ giáo.

soclosoclo

Hi bạn NguyenDuyThanh, mình có thắc mắc là tất cả những máy đã Flash bằng bản CFW của bạn giờ muốn quay lại FW gốc mà không thể được, giờ phải sống chung với nó cả đời sao? Bạn có cách khắc phục không?

nhoem_nhoem219

Hi bạn NguyenDuyThanh, mình có thắc mắc là tất cả những máy đã Flash bằng bản CFW của bạn giờ muốn quay lại FW gốc mà không thể được, giờ phải sống chung với nó cả đời sao? Bạn có cách khắc phục không?
Sao mà cả đời, dùng navifirm down cái gốc về rồi flash là xong, hoặc vào ovi update, nó sẽ update về fw gốc ^^

ryuk9x

Bạn Flash CFW tức là bạn thay FW này bằng FW thôi, giờ muốn quay lại FW gốc thì cũng đơn giản kiếm FW gốc ở navi rồi Flash như thường thôi mà

soclosoclo

Bạn Flash CFW tức là bạn thay FW này bằng FW thôi, giờ muốn quay lại FW gốc thì cũng đơn giản kiếm FW gốc ở navi rồi Flash như thường thôi mà

Híc, nếu nói như các bạn thì đơn giản quá. Mình đã Flash với FW gốc không được nên mới thắc mắc đó bạn, kể cả Fw gốc cao hơn bản CFW hiện tại cũng không được luôn. Cảm ơn các bạn đã giúp nhé

Chỉnh sửa cuối:

ThanhTungHT

Active Member
Híc, nếu nói như các bạn thì đơn giản quá. Mình đã Flash với FW gốc không được nên mới thắc mắc đó bạn, kể cả Fw gốc cao hơn bản CFW hiện tại cũng không được luôn. Cảm ơn các bạn đã giúp nhé

Quay về bình thường bạn ạ.Flash giống như bạn đang cài lại Win.Cố gắng mày mò 1 tẹo là xong^^
Khi down.Bản gốc về.Rename lại tên.Tức là Xoá mấy chữ lằng nhằng phía trước chữ Rm625...
Rùi flash chờ đợi thành quả nhé^^

thuypt

DT ơi tập tin đính kèm On key light for Unique ở trên không down được nũa ak dt xem giúp cho mình với có thể post lại cho ae được không? Thank nhìu

badboy_hippy

help

Accel Switch - bật/tắt "bộ cảm biến" bằng 1 chạm. Add shortcut Accel Switch vào nút Media.

em có thấy nó trong nút media đâu hic hic!
làm thế nào để cho nó vào đc ạ :(:)(:)((