• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

v2honline

Món quà giáng sinh dành cho ai thích giữ lại phong cách font mặc định của máy nhưng vẫn thích có 7 trang ký tự :D Đã test trên máy 5230 RM-588. Anh em bung rof2 ra chép đè vô \Resource\Fonts\ nha. Nếu có ích thì thanks em cái :D
PS anh duythanh : Cái font của N97 hỗ trợ 7 trang ký tự anh gửi em xấu wa' anh ui, nên em phải ngồi lấy font gốc mod lại nè :p
LINK : http://www.mediafire.com/?4xpre3patq2o048

tatnghia

ram của mình lúc mới flash xong là 59mb
bật hiệu ứng, cài thêm vài phần mềm, vài trò chơi thì nó giảm xuống 37mb
trung bình là 37mb @@ hình như hơi ít hic ko biết ram của mọi người để chế độ chờ là bao nhiêu :-?

NguyenDuyThanh

ram của mình lúc mới flash xong là 59mb
bật hiệu ứng, cài thêm vài phần mềm, vài trò chơi thì nó giảm xuống 37mb
trung bình là 37mb @@ hình như hơi ít hic ko biết ram của mọi người để chế độ chờ là bao nhiêu :-?

Hjx bạn bật như thế ram giảm là phải. Nếu chạy nhiều ứng dụng, game xong thì nên dùng các ứng dụng tối ưu ram.

Nhoxly00

Ram của mình khi đang nghe nhạc là 45.3mb, không bật hiệu ứng

Hjx bạn bật như thế ram giảm là phải. Nếu chạy nhiều ứng dụng, game xong thì nên dùng các ứng dụng tối ưu ram.

Thấy tối ưu không lên dc nhìu nhỉ duythanh

bente402

ngocha fix đưoc lỗi add TV cua photon kia duythanh...bạn làm 1 bản xem..mình chỉ thjch CFW của bạn thui..ổn định

anhtuan89gt

ngocha fix đưoc lỗi add TV cua photon kia duythanh...bạn làm 1 bản xem..mình chỉ thjch CFW của bạn thui..ổn định

Focus đang dùng rất ngon, k muốn đổi tý nào.. Nhưng nếu duythanh ra bản mới thì mình sẽ suy nghĩ lại ;;)

anhhiepdhktcn

AH,bác duythanh biết mòd cái đèn màn hình xuống thấp ko?phải dùng lightcontrol nên ko thik lắm!! !:-?

wimax16vnn

AH,bác duythanh biết mòd cái đèn màn hình xuống thấp ko?phải dùng lightcontrol nên ko thik lắm!! !:-?

wa DM, PNHT 4r đó , đầy đủ hết , chịu khó 5ph tìm là có hết
ai cũng có thể cook 1 bản tốt và hoàn hảo theo sở thik nếu chịu khó bỏ chút time nghiên cứu
ngta bỏ công sức ra ngcứu tạo ra mod mới khó, mình chỉ lả ng sdụng thôi , nên cực dễ. như ăn 1 tô bún vậy thui, ngta làm sẵn hết bưng ra, bạn chỉ cần lấy giấy chùi đũa ,muỗn và xơi thui ^^

p/s : nói thế thui, chứ số người "chịu khó 5ph" đó chỉ đếm dc trên đầu ngón tay thui ^^ ví như box s60v5 có 1000 thành viên thì có 5-7 người là "chịu khó 5ph" àh

Chỉnh sửa cuối:

x4kio

hjx ,chán qá ,e làm hoài mà k đ.c ,làm đúg như trog 4rom đã chỉ nhưg tại sao nó toàn way về bản v21.1.004 :(( đã làm thử 3 lần r` :(
bác nào có thời gian rảh chỉ e 1 cách cụ thể đ.c k :)
nick yahoo e đây : x4kio
mem mới ,xin đ.c mọi ng` giúp đỡ ,tks :D

anhtuan89gt

wa DM, PNHT 4r đó , đầy đủ hết , chịu khó 5ph tìm là có hết
ai cũng có thể cook 1 bản tốt và hoàn hảo theo sở thik nếu chịu khó bỏ chút time nghiên cứu
ngta bỏ công sức ra ngcứu tạo ra mod mới khó, mình chỉ lả ng sdụng thôi , nên cực dễ. như ăn 1 tô bún vậy thui, ngta làm sẵn hết bưng ra, bạn chỉ cần lấy giấy chùi đũa ,muỗn và xơi thui ^^

p/s : nói thế thui, chứ số người "chịu khó 5ph" đó chỉ đếm dc trên đầu ngón tay thui ^^ ví như box s60v5 có 1000 thành viên thì có 5-7 người là "chịu khó 5ph" àh

Cái quan trọng là mọi ng ngại Flash thôi chứ "chịu khó 5p" thì ai chả làm đc. Để làm đc 1 FW tốt thì phải sẵn sàng flash liên tục, có khi hàng chục lần mỗi ngày => Trong FR đc mấy ng "dám" như thế ..

x4kio

Cái quan trọng là mọi ng ngại Flash thôi chứ "chịu khó 5p" thì ai chả làm đc. Để làm đc 1 FW tốt thì phải sẵn sàng flash liên tục, có khi hàng chục lần mỗi ngày => Trong FR đc mấy ng "dám" như thế ..

hjx ,đã chịu khó tìm kiếm ,suy ngĩ 3 ngày tay r` ,nhưg làm k đ.c ,bác nào rảh time giúp e với :((

wimax16vnn

ngại flash j đâu, nếu có ng ra bản mới tốt hơn bản bạn đang xài thì bạn có flash lại ngay ko nào, tất nhiên là có sau ít fút dằn vặt với 1 đóng apps và game ưa thik đúng ko...
trc kia mình cũng chả bít cook j , nhìn bài hd cook là ko mún đọc, cứ chờ ngta làm cho rùi flash cho nhanh
sau này tìm hỉu wa cook thì mọi thứ thật tuyệt , tự tay cook và sửa lỗi thú vị hơn nhìu là đi chờ ngta làm , nhìu khi ngta làm nhìu cái mình chả thik nữa
trc h mình cook cũng gần 10 version rùi mà số lần flash cũng ko nhìu như bạn nói đâu , tầm <15lần / 10 version

Cook FW ,mìh làm ik chag hướg dẫn trog 4rom
http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-Hướng-Dẫn-Cook-FirmWare-Các-Thắc-Mắc-Về-Cook-FirmWare
nhưg cứ làm xog ,nó chẳg có j thay đổi cả ,vẫn là phiên bản mà e đag dùg v21.1.004
k bjk sai chỗ nào :(
vọc tìm hoài vẫn chưa tìm ra đ.c :(

rất ủng hộ thành viên mới chịu khó tìm tòi tự cook , pm mình , mình sẽ chỉ cho vài chiu

x4kio

e mới mua kon 5233 đ.c 2 thág ,tự voc làm vật vã lắm mới hack đ.c ( mù tịt về phone )
còn cái FW C6 này .e ngĩ k~ làm y chag và k~ có đọc thêm trog 4rom cho chắc ,nhưg toàn thất bại ( làm đ.c 3 lần )
e ngĩ mìh sai từ lúc đầu
bác có thể cho e xin yahoo đ.c k ???
e sợ nói nhiều trên 4rom giốg spam
nick yahoo e : x4kio

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 45 minutes:

dạ e làm xog r` ,phải côg nhận qá đỉh :D ,e rất thích

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

1 pic đẹp chào mừng noel: 9999 lượt xem <click xem ảnh full> :p MERRY CHRISTMAS mọi người:

anhhiepdhktcn

bác duythanh mod cái đèn màn hình nữa là quá ok rồi:D>>>bác WM hướng dẫn giúp em mod cái màn hình với>>tốt nhất bác thêm 1 topic để mọi người dễ tìm vì hình như trên diễn đàn chưa ai hướng dẫn mòd cái nè.>>ah,tiện thể hỏi bác luôn,khi côk vào FW theo như một số mod nói là chép vào sof2 nhưng chép đè hay thây thế>>khi copy paste vào các thư mục dc bung ra từ sof2 thì máy tính báo "yes" hoặc 'yes to all' ?chọn cái nào hở bác?

NguyenDuyThanh

bác duythanh mod cái đèn màn hình nữa là quá ok rồi:D>>>bác WM hướng dẫn giúp em mod cái màn hình với>>tốt nhất bác thêm 1 topic để mọi người dễ tìm vì hình như trên diễn đàn chưa ai hướng dẫn mòd cái nè.>>ah,tiện thể hỏi bác luôn,khi côk vào FW theo như một số mod nói là chép vào sof2 nhưng chép đè hay thây thế>>khi copy paste vào các thư mục dc bung ra từ sof2 thì máy tính báo "yes" hoặc 'yes to all' ?chọn cái nào hở bác?

Yes với yes to all cũng chả khác nhau là mấy. Yes to all là chấp nhận copy các file mới đè lên tất cả các tập tin cũ còn bấm Yes thì nó hỏi từng file một. Tóm lại bạn có các file cook rồi thì cứ Yes to all là đc.