• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

nghiacbg

Duy Thanh ơi máy mình hiện tại firmware phiên bản : v21.1.004 mình load bản unique của bạn ở trên thì thấy nó ghi là V21.1.102 ! Mình xem trên navifirm thì bản 21.1.004 có sau bản 21.1.102, hix như vậy là mình không thể flash bản unique của bạn phải không ? flash sẽ bị die máy do hạ firmware phải không :(( Giúp mình với :((

Mình up rồi có sao đâu, chạy ngon:D

hippo93

Trời ơi cái quan trọng nhất là dz musickey thì lại ko dùng được, chỉ dùng dc mỗi phím play/pause. Ai dùng được dạy mình cách set lai phím với

nghiacbg

Trời ơi cái quan trọng nhất là dz musickey thì lại ko dùng được, chỉ dùng dc mỗi phím play/pause. Ai dùng được dạy mình cách set lai phím với

Của mình thì không tăng giảm tiếng được, còn next,pv, play, pause thì bình thường,:(

hoangnguy

Mình cài xong vào phần nghe nhạc nó báo lỗi : bình thương : lỗi hệ thông . kích thêm lần nữa nó báo lỗi không thể nghe nhạc khi đang thực hiện cuộc gọi video . Thế là sao ?? ps : Mình dùng máy nokia 5233

duong_hvan

JAF version 1.98.62
Detected PKEY: 90009699
Card life counter: 99.99%
P-key nokia module version 01.02
FBUS INTERFACE NOT CONNECTED!!!
USB Cable Driver version: 7.1.31.0
Changing mode...Done!
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-588\
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Trời ơi ai biết cách chữa ko ~X( Thay mấy cái jaf rồi mà vẫn bị ~X(

The nay nha. Ban kiem tra da lam dung duong dan chua. Neu Jaf cai o C thj C:\program files\nokia\Phoenix\Products\RM-588 (v0j 5230 nha). Thu 2 la kiem tra xem trong thu muc RM-588 co du 7 files chua. 0k

Mình cài xong vào phần nghe nhạc nó báo lỗi : bình thương : lỗi hệ thông . kích thêm lần nữa nó báo lỗi không thể nghe nhạc khi đang thực hiện cuộc gọi video . Thế là sao ?? ps : Mình dùng máy nokia 5233

sau khi Jaf xong ban da format lai may chua?(*#7370#).

lapvoit

bạn phải vào ứng dụng SPB weather rồi thoát ra ngoài màn hình chủ xong bạn thêm được thôi

Làm rồi nhưng không được bạn ơi, thoát ra cũng không thấy nó chạy ngầm luôn, hình như nó là ứng dụng flash

belop4000

chủ thớt ơi cái wiget báo cuội gọi nhỡ với tin nhắn đến, mình thấy bạn bảo là đã tích hợp sẵn bằng tiếng việt vào firmware rồi sao mình chỉnh sửa nội dung của wiget lại không thấy nó nhỉ, cài cái notifications bản tiếng anh thì máy báo đã cài rồi :| giúp mình với mình flash bản unique menu 3x4 ! tks

Monster_Q

Sao install best screenap máy nó báo phần cài đặt đã có sẵn trong máy ko thể install là sao nhỉ =.="

NguyenDuyThanh

Đang kiểm tra các lỗi báo ở trên, fix ngay nếu có.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Sao install best screenap máy nó báo phần cài đặt đã có sẵn trong máy ko thể install là sao nhỉ =.="

Cái này do mình thêm file đổi icon N8 của Screensnap đấy mà, sẽ fix.

Chỉnh sửa cuối:

M4_Vu0ng_001

Làm rồi nhưng không được bạn ơi, thoát ra cũng không thấy nó chạy ngầm luôn, hình như nó là ứng dụng flash

cài vào,mở lên,thoát ra,ra ngoài màn hình chủ,chọn tùy chọn>chỉnh sửa nội dung>xóa một thanh ứng dụng đi>thêm nội dung>nó đưa ra một danh sách >chọn cái widget thời tiết thôi

NhocCuteGirl9x

Mình cũng giới thiệu luôn các bạn pack ứng dụng để các bạn cài, nếu các bạn sử dụng firmware của mình các ứng dụng đó vào E:\ThinkChange\E rồi chạy ứng dụng AutoInstaller để tự động cài đặt hết.

Pack ứng dụng gồm các ứng dụng, game cực tuyệt vời do mình lựa chọn, ai có rồi thì thôi:

Ứng dụng:Desktop Notes (tạo widget ghi chú ngoài homescreen)
DZMusicKey v1.06 (sử dụng phím cứng để điều khiển trình nghe nhạc).
LightCtrl v1.51 Việt hóa (tối ưu đèn màn hình).
Nimbuzz (chat IM, lên các mạng xã hội, v..v..)
Opera Mini v5.1 beta 2 mod icon Firefox.
Opera Mobile v10.1 final.
PhoneTorch v2
Snaptu (vào Facebook, Twitter, đọc báo, tin tức, ...)
SPB Weather v2 + Patch widget homescreen (dự báo thời tiết)
Swiss Manager Pro v3.0 Việt hóa (tối ưu hệ thống, giải phóng ram, v..v..)
Swype v1.0.16481 + dữ liệu phím gõ Việt nam (bàn phím kéo thả tuyệt vời)
TTPod Extreme 3.71 Việt hóa (64 giao diện tuyệt đẹp)
UC Browser v7.6 Việt hóa.
X-Plore v1.51 Việt - Anh cr@cked

Và các game:Air Hockey
BlockGO (game vô cùng trí tuệ)
Farm Frenzy v2 (dạng nông trại)
Field Runners (game thủ thành)
Golden Miner (đào vàng)
Labyrinth (game lăn bóng cảm biến tuyệt)
Ninja v1.1
Doogle Jump (1 game nằm trong top của iOS)
Bejeweled (xếp kim cương quen thuộc)
Raging Thunder (đua xe cảm biến chắc ai cũng biết)
SkyForce Reload v1.07 (bắn máy bay đồ họa đẹp)
Soccer Bounce (tâng bóng nào)
Solitaire (game xếp bài quen thuộc của Windows trên máy tính)
Street Fighter Alpha (game hình ảnh quá đẹp chỉ tội s60 ko có đa điểm)
TowerBlock (xây nhà khá hay).

APPS & GAMES PACK - CLICK!