• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

shido_katori

Active Member
anh duythanh cho em hỏi cái effect sao bay của anh em muốn lấy cái effect mở bàn phím số để chép sang effect Dejavu thì chép file nào ạ ( chỉ cái effect bàn phím số thôi ) , cái dejavu effect bị lỗi khi mở bàn phím số lên thì màn hình đen thui, tắt effect thì mở lai6 bình thường, em nghĩ cái dejavu bị lỗi phần đó nên muốn lấy cái phần hiệu ứng bàn phím của effect sao bay chép đè vô. mong anh giúp đỡ

NguyenDuyThanh

Tối nay có bản cập nhật mới cài sẵn email bạn à.

anh duythanh cho em hỏi cái effect sao bay của anh em muốn lấy cái effect mở bàn phím số để chép sang effect Dejavu thì chép file nào ạ ( chỉ cái effect bàn phím số thôi ) , cái dejavu effect bị lỗi khi mở bàn phím số lên thì màn hình đen thui, tắt effect thì mở lai6 bình thường, em nghĩ cái dejavu bị lỗi phần đó nên muốn lấy cái phần hiệu ứng bàn phím của effect sao bay chép đè vô. mong anh giúp đỡ

Hiệu ứng mình ko rành lắm, bạn pm hantinhtu_baby hay ntv_79 nhá.

vn1184085

bạn ơi up mấy cái themse trong bản firmware mới lên đc k ,mình sài bản firmware trước của bạn đang thấy ngon nên chưa muốn đổi sang bản mới update này ... mỗi tội thấy mấy cái théme hay :D

bente402

Duythanh ơj lổj màu loè loet ng0àj hs là thế naò vay ban...mình đag dùg theme tên là Nokia theme white...aj test xem koj có bj lổj như mjnh ko

dragonstick87

ặc DT lại ra bản mới ah. Bản mới có gì khác biệt so với bản này ko ngại flash lắm dùng bản này cũng tuyệt lắm rùi mà

tlh_na88

Sao mình thấy bản này pin không bằng bản trước ma lại có người khen pin tốt hơn thế nhỉ

NguyenDuyThanh

ặc DT lại ra bản mới ah. Bản mới có gì khác biệt so với bản này ko ngại flash lắm dùng bản này cũng tuyệt lắm rùi mà
Thêm email thôi!

Duythanh ơj lổj màu loè loet ng0àj hs là thế naò vay ban...mình đag dùg theme tên là Nokia theme white...aj test xem koj có bj lổj như mjnh ko
Đây là do icon n8 nó bị xung đột với 1 số theme cũ, bạn dùng theme khác là đc.

Sao mình thấy bản này pin không bằng bản trước ma lại có người khen pin tốt hơn thế nhỉ
Mình chẳng rõ bạn thế nào nhưng mình thấy pin tương tự bản trc thậm chí còn hơn :(

một bản cho 5530 V32 đi Thanh...........
Mình ko có máy test ko dám làm, sợ thiếu sót gì lỗi lại ăn gạch X_X

dragonstick87

mình thấy pin tốt hơn bản trước mà mình lướt web với gọi điện nt chơi game bình thường pin được gần 3 ngày mà

bente402

Bản này pjn tốt h0n focus nhìu..tất cả đều h0n..chỉ xài theme có 1số bj lổi..hajz...dc ic0n n8 thì theme bj xug đôt thât la potay...mà thôj z là ok ùj..để xàj lun làm pjeg flash wá..tks chủ thớt nhjêù

Nhoxly00

góp ý với duythanh. bạn nên add thêm musicstpper1.6 để có thể tắt các ứng dụg theo thời gian cài sẵn và icon khoá phím để có thể khoá phím không thông qua phím gạt để khỏi hư phím thì tốt hơn đó. thks duythanh vì các bản cfw của bạn. sử dụng rất mượt mà, pin thì tốt hơn focus rõ rệt đó. ram củng đc cãi thiện... cuả mình dùng ổn định ở mức ~47-50mb. khá tốt đó. àh, duythanh nên add thêm cái mod xóa phần chỉnh đèn flash trong chụp ảnh, trong top này có mà

NguyenDuyThanh

Bản này pjn tốt h0n focus nhìu..tất cả đều h0n..chỉ xài theme có 1số bj lổi..hajz...dc ic0n n8 thì theme bj xug đôt thât la potay...mà thôj z là ok ùj..để xàj lun làm pjeg flash wá..tks chủ thớt nhjêù
1 vài theme cũ mới bị xung đột thôi. 99% theme ko sao, yên tâm.

Nhoxly00

xài theme của bản photon c6-00 đẹp phết ýk :))

xài theme của bản photon c6-02 đẹp phết ýk :))

NguyenDuyThanh

góp ý với duythanh. bạn nên add thêm musicstpper1.6 để có thể tắt các ứng dụg theo thời gian cài sẵn và icon khoá phím để có thể khoá phím không thông qua phím gạt để khỏi hư phím thì tốt hơn đó. thks duythanh vì các bản cfw của bạn. sử dụng rất mượt mà, pin thì tốt hơn focus rõ rệt đó. ram củng đc cãi thiện... cuả mình dùng ổn định ở mức ~47-50mb. khá tốt đó. àh, duythanh nên add thêm cái mod xóa phần chỉnh đèn flash trong chụp ảnh, trong top này có mà

Mod xóa phần flash chỉ có tiếng Anh thôi bạn à. Khi nào có ngôn ngữ tiếng Việt thì cook thêm. Mình cũng thử mod tiếng Việt nhưng nó bị giới hạn ký tự nên ko viết đầy đủ đc, đành chờ thôi.

P/S: Dung lượng rofs 2 có hạn, các phần mềm khóa máy 1 chạm, musicstopper có thể tự cài mà, phần mềm gì cũng cook vào thì dung lượng đâu cho đủ.

Chỉnh sửa cuối: