• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

kitavn

SAo mình jaf mà cứ die hoài à . Chạy chưa xong toàn thông báo not respond . Máy không lên được đành xài lại fw gốc .
Máy mình là 5230 white white 588

nh0ctq90

Đúng rồi.Vào Music->Now Playing -> Options --> văng luôn.Từ bản trước đã bị rùi giờ bản này vẫn chưa fix.Mình dùng 5230 :( :(

khoa0106

bạn ơi có thể post theme nokia white lên cho mình đc ko, bản này hình như ko có theme ấy:)

nothing736

Đúng rồi.Vào Music->Now Playing -> Options --> văng luôn.Từ bản trước đã bị rùi giờ bản này vẫn chưa fix.Mình dùng 5230 :( :(

bạn chuyển qua dùng TTpod đi, hiện cả lyrics + bộ cân bằng nghe đc lắm, mình chưa trìh nge nhạc of máy bao h, toàn dùng ttpod, chọn đc bất kỳ folder này mìh mún

@ DT : lâu lâu mình bị lỗi phần swipe to unlock, nó bị đảo giữa để đt ngag và đứng, unlock + lock 1,2 lần = phím cứg thì bthuong lại, nói chug lỗi này ko to lớn j lắm, mình vẫn duyệt chuẩn ko cần chỉh fw này ^^ tks

manh056

mình mới flash hồi sáng giờ cho í kiến thế này.chả có lỗi gì cả.chạy rất êm.nhưng có điều cái fonts của CFW này nét hơi to nên bất tiện tí.pác làm sao cho fonts nét nhỏ đi nữa là tuyệt hết ngõ chê.tui mới cảm nhận dc nữa ngày có gì mọi người đùng văn dép vô em nha:p

NguyenDuyThanh

Mình 5233 ko bị, mình làm nguyên xi cho 5230 mà. Ko có 5230 để test :( Mọi người ai bị lỗi này nữa ko? Mà mình nghĩ bạn thử up lại fw xem sao, có thể hết đấy.

P/S: Lỗi này mình sẽ fix bằng cách loại bỏ music player 1.52 đi chắc là hết.

manh056

pác chỉ tôi làm sao cho chữ nhỏ lại đi.chứ hok vô bàn phím QWERTY chữ cái nó to to khó coi quá:|

NguyenDuyThanh

pác chỉ tôi làm sao cho chữ nhỏ lại đi.chứ hok vô bàn phím QWERTY chữ cái nó to to khó coi quá:|

Ko có cách nào đâu bạn.

P/S: Mình sẽ update để ai bị lỗi bấm Options trong Music bị văng ra, ai bị thì chuẩn bị up, ai ko bị thì cứ để bản cũ.

manh056

chán nhỉ.ah sẵn bạn chỉ mình nay tí dc ko.sao máy mình cái thẻ nhớ nó ko chạy cái autoplay zay?

NguyenDuyThanh

Tự cook dc mà pạn, bung sis theme "Nokia theme white" ra rùi copy hết quăng vô rof2 là xong. Riêng mình vẫn thích cái mộc mạc của Woody hơn ^^

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

Anh DT ơi, update nhanh cho 5230 hum nay nào, c6 v20 cho v40.6 : http://forum.pnht.pl/showthread.php?2088-c6v20-ported-to-5230-latest-v40.0.003-v40.6.003

Chờ PNHT ra core mới chứ ra ko chính thức này ko tin tưởng, thêm nữa rất thiếu ổn định, tốn ram.

manh056

pac ơi pác đổi font CFW này thành fonts măc định sẽ đẹp hơn đó pác và chữ ko còn to nữa.mình đang dùng phần mềm để đổi fone :(

NguyenDuyThanh

pac ơi pác đổi font CFW này thành fonts măc định sẽ đẹp hơn đó pác và chữ ko còn to nữa.mình đang dùng phần mềm để đổi fone :(
Font này là font mặc định đó bạn.

P/S: Ai bị lỗi khi bấm Options trong Music bị đẩy ra homescreen thì thử download bản này (5230): http://www.mediafire.com/?hw8g8dfn8hz7mdc xem còn bị lỗi ko? Bản này mình chỉ fix lỗi đó thôi nên ai bị mới down nhá.

joeD

pro ơi cho hỏi cái này tí mình dùng FW 5233 mà đã up lên ver 21.9 rồi g có thể flash bản này ko vậy

phanloc92

Bản cook lần trước shazam nằm ở chỗ nào thế bạn ơi, mình tìm ko thấy mà cài thì nó báo ứng dụng có sẵn ko thể cài đặt

duong_hvan

vậy có cách nào khac ko làm ơn chỉ dùm mình với

Tam thoi thi chua co cach khac phuc dau. Neu ban muon dung CFW C6 thi dung ban cua Ngviethoa ay. Luc nao DUYTHANH cho ra CFW C6 cao hon thi ban moi dung duoc.