• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CFW C6 v20 for 523x v21 & v40 - Unique by Nguyễn Duy Thanh (18/02/11)

vudiepdh1

Bản firmware của chủ thớt em vừa flash sáng nay ! Bản firmware của ngviethoa bên tinhte mới flash tối qua ! :p Nhìn chung có nhận xét đôi chút như sau : Bản của ngviethoa có effect khá đẹp nhưng khá tốn pin có lẽ là do cái effect. Một số ứng dụng bị rút bớt nữa thì phải. Bản của bác nguyenduythanh94 pin trâu hơn đôi chút vì bác xài toàn theme màu tối và bỏ effect. Nhưng mỗi tội cả 2 bản firmware đều bỏ đèn bàn phím xanh và đỏ, đèn trắng sáng 1 lúc rồi tắt ( ở firmware ngviethoa) và sáng xong vào menu thì tắt của chủ thớt.
Vì vậy e có 1 yêu nho nhỏ là nếu có thể thì bác nguyenduythanh94 có thể úp file mà đã cook mà chưa tắt toàn bộ đèn bàn phím được ko ? Nói thực là nhìn mấy cái đèn tối thui mà buồn, nhìn ko quen ! Nếu được thì cảm ơn bác nhiều lắm ! Với lại các bác chỉ hộ em cái phần mở khóa như hình 1 nó ở chỗ nào vậy nhỉ ?

NguyenDuyThanh

Bản firmware của chủ thớt em vừa flash sáng nay ! Bản firmware của ngviethoa bên tinhte mới flash tối qua ! :p Nhìn chung có nhận xét đôi chút như sau : Bản của ngviethoa có effect khá đẹp nhưng khá tốn pin có lẽ là do cái effect. Một số ứng dụng bị rút bớt nữa thì phải. Bản của bác nguyenduythanh94 pin trâu hơn đôi chút vì bác xài toàn theme màu tối và bỏ effect. Nhưng mỗi tội cả 2 bản firmware đều bỏ đèn bàn phím xanh và đỏ, đèn trắng sáng 1 lúc rồi tắt ( ở firmware ngviethoa) và sáng xong vào menu thì tắt của chủ thớt.
Vì vậy e có 1 yêu nho nhỏ là nếu có thể thì bác nguyenduythanh94 có thể úp file mà đã cook mà chưa tắt toàn bộ đèn bàn phím được ko ? Nói thực là nhìn mấy cái đèn tối thui mà buồn, nhìn ko quen ! Nếu được thì cảm ơn bác nhiều lắm ! Với lại các bác chỉ hộ em cái phần mở khóa như hình 1 nó ở chỗ nào vậy nhỉ ?

Hồi trc cũng effect sao bay nhưng ở bản mới nhất đã thay thế bởi hiệu ứng ít hơn để tiết kiệm ram, pin. Mod tắt đèn bàn phím là do đa số mọi người yêu cầu bận à. Nhìn đỡ chói.
Slide to unlock có khi bạn khóa máy và bấm nút menu.

May bac cho em hoi chut em doc thay "core file"ngia la gi vay? Co phai fm goc cua 523x ko?

FW gốc C6-523x của PNHT.

abcdeftuan

Của bạn đâyView attachment 187617
Extract bản của DT ra ,add vào rồi repack lại ;;)

vudiepdh1

Cách làm thế nào vậy bác ? Thế nếu cho hiệu ứng sao vào thì add file nào vậy bác !? Cái swipe to lock thì cũng ko thấy đâu dù flash xong reset lại máy , chả hiểu ?

Anhquoi

Cho em hỏi với mấy anh ơi.Em bắt đầu cài jaf Đến lúc chọn uni thì em ko thấy rm625 của 5233 vậy mấy anh. Làm ơn giúp em với ah

nothing736

May anh cho em hoi chut may cua em la 5233 nhung gio dang dung ban C6-00 focus.em tai nokia pc suite thi chon loai dien thoai nao va tai fw goc cua 5233 hay C6 lam on giup em

tất nhiên fw gốc là 5233, nokia pc suite thì bản nào cũng được, bạn tìm bản mới nhất mà dùng.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

bác thíck ko tắt đèn phím thì tìm mấy bản đầu of DT mà flash, hầu hết mọi ng đều ko muốn để đèn phím. ko thể nói bác DT phải là vừa lòng từng ng một được, vì đây là công việc cho cộng đồng hoàn toàn ko công, bác DT cũg có cviec riêng, cần có tgian cho riêg. Qua những nỗ lực mod fw tren forum ắt ẳn mọi đều nhận thấy sự đóng góp of bác ấy.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenDuyThanh

May anh cho em hoi chut may cua em la 5233 nhung gio dang dung ban C6-00 focus.em tai nokia pc suite thi chon loai dien thoai nao va tai fw goc cua 5233 hay C6 lam on giup em

Nokia PC Suite thì tải của 5233 (mà nói chung thì 5800/5530/523x/C6/N97 thì Nokia PC Suite đó cũng hỗ trợ hết).
Còn muốn flash bản Unique thì bản tại core file ở trên cùng với file cook unique cho vào flash (ko tải thêm file khác).

Cho em hỏi với mấy anh ơi.Em bắt đầu cài jaf Đến lúc chọn uni thì em ko thấy rm625 của 5233 vậy mấy anh. Làm ơn giúp em với ah

Bạn update bản JAF mới nhất nhá: http://www.mediafire.com/?bcb94uzqy9es0rm
Và tải thêm PKEY chép vào ổ cài JAF: http://www.mediafire.com/?6f8q6r9kl29wk8o

vudiepdh1

Bác hiểu lầm ý em rồi !em chỉ nhờ các bác bac nào biết thì share file đó , để tự chỉnh lại cho hợp ý thích cá nhân thôi. Chỉ có ý nhờ giúp đỡ, Ko có ý nhờ làm hộ bác ạ ! Em mem mới còn nhờ các bác chỉ bảo thêm ! :D

NguyenDuyThanh

Anh DT cho em xin cái Effect của bản trước đk k ạ..... sao lấp lánh ấy ại :)
http://www.mediafire.com/?rqys0o99tagwoz4

mình xin bản 8trang chứ hok phải 7 trang đâu hix

8 trang thì nó cũng chỉ thêm vài ký tự thôi chứ đc gì đâu :-O

em flash lam j co icon nhu cua bac duythanh nhj

Ý bạn nói là icon iPhone chứ gì, đấy là dùng theme iBlack của ntv_79 đó, mình cho vào để các bạn thấy icon N8 thay đổi theo theme thôi chứ nó ko có sẵn.

bente402

Bác DT cho em hỏi cái dự báo thời tiết như hình 1 thì cài chương trình gì vậy ?

spb weather...wa box ung dung co do..ko pik nua thi google search

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 5 minutes:

Duy thanh cho mình hoi này..sao may tam hình minh moj d0wn hoj chjeu gallery ko hjen len dc nhj?.mac dù de tr0g images..hình cu?thì lên.hình moj thj chi?có bjeu tu0g tam hình gay?ngang

Chỉnh sửa cuối:

xubaxabu

Mình dùng bản 3x4 cho 5233 và bị sai lịch + đồng hồ qua 1 đêm chậm hơn 1 tiếng (cái này báo hại 1 hôm đi học muộn :(( )